Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sau 2 ngày mày mò PTS CS5

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Tuấn HK, 17/8/14.

Lượt xem: 2,249

1. Tuấn HK Mới đăng kí

Mọi người cho e ý kiến cái :D

...
    ZinPpitlamgi thích bài viết này.
  2. hailuact

hailuact Thành viên cấp 1

muốn ý kiến như nào? Bạn lấy tay trái ghép qua tay phải nên ánh sáng bên tay phải làm cho k thật lắm. Theo mình thì tay phải nên tối hơn 1 chút (chỉ là ý mình thoi nhé)
    Tuấn HK thích bài viết này
  3. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Tại sao kg xóa thằng Ro mà lại xóa con Irina nhỉ
  4. Hoàng Tử Kiến

Hoàng Tử Kiến Mới đăng kí

Vậy là giỏi rồi mình cả tháng mà chả học được gì
  5. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

#2 nhận xét rồi mình không nói thêm nữa
    1. Trình độ 2 ngày như vậy là quá giỏi rồi mình làm mấy năm chưa bằng được bạn đó (k đùa đâu học 1 năm bỏ mấy năm mới mò lại nên coi như bằng 0)
    2. Cái hoa gần tóc cô gái đang rất đẹp bạn làm banh mẹ nó rồi
    3. Những góc cạnh bạn dùng Brush mềm opacity 100% nên nó loang lỗ kìa nhìn không ra được góc cạnh.
    4. Chỗ góc tường có cột đen line trắng nhỏ đó bạn copy kéo xuống nó đẹp hơn là dùng Clone đó thử lại xem nhé
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/8/14
    ZinPTuấn HK thích bài viết này.
  6. Tuấn HK

Tuấn HK Mới đăng kí

vanthao171088 thanks bạn :D mình ngồi mò lung tung chứ cũng chưa hiểu tác dụng của mấy cái đấy lắm :D

hailuact mình chưa biết chỉnh màu nhiều lắm b ơi :D cũng muốn cho nó tối đi mà không biết làm ntn @@
  7. Tuấn HK

Tuấn HK Mới đăng kí

TPaine xoá Ro vì Ro đứng đằng sau xoá khó hơn :))) muốn thử trình độ xem ntn
  8. vanthao171088

Tuấn HK chưa hiểu nó hoạt động thế nào mà làm được vậy càng đáng khâm phục
  9. nlangtuyen

nlangtuyen Thành viên cấp 1

2 ngày mà xóa dc như vầy !!! Giỏi quá, :). Thú thật là mình ko tin :D
  10. vanthao171088

Sau 2 tuần chắc ngang với Thiên Ma hay Jenny Phạm :)) Phạm Hữu Dư luôn đấy bạn ấy rất có triển vọng mình học từ năm 2009 đến nay vẫn vào đây học lóm anh em :)
  11. Tuấn HK

Tuấn HK Mới đăng kí

nlangtuyen mình thề là 2 ngày tìm hiểu về photoshop luôn @@ cái tay phải trên ảnh là xem clip dạy nên mới làm đc còn lúc đầu mình chỉ biết ghép với xoá thôi :))
    nlangtuyen thích bài viết này
  12. Tuấn HK

Tuấn HK Mới đăng kí

vanthao171088 bác quá khen e cũng chỉ mày mò trên mạng thôi :-s
  13. rubia

rubia Thành viên cấp 3

giỏi hơn mình, mong sẽ tiến xa.
    P/s: học pts để ghép mặt chứ chưa "dã tâm" xóa người như bạn ấy. :)
  14. Trần Văn Đắc

Trần Văn Đắc Mới đăng kí

cái này làm kiểu gì vậy bác, em dùng content aware toàn bị nhòe người thằng rô sang thôi :(
  15. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Bạn nên liquify hoặc trasform 1 chút ở chỗ cái áo bạn lấy qua cho nếp nhăn nó khác đi tí để tránh sự giả tạo, đường lằn trong ảnh xóa luôn
  16. Tuấn HK

Tuấn HK Mới đăng kí

17. Tuấn HK

Tuấn HK Mới đăng kí

Trần Văn Đắc bạn hỏi công đoạn nào?
    Cái này đầu tiên mình khoanh vùng xóa con Irina đi xong vá vai trái sang vai phải, vá vạt áo trái sang vạt áo phải @@ tất cả chỉ có thế, tay nghề còn non nên nhìn hơi điêu điêu
  18. Tuấn HK

Tuấn HK Mới đăng kí

Có pro nào xóa thử đi cho e chiêm ngưỡng cái :D
  19. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

2 ngày mà làm được thế này thì tốt quá rồi, nhớ được tác dụng của từng chức năng để làm đã là tốt lắm rồi chứ nói gì đến ghép và xóa

cố gắng thêm trong thời gian tới bạn làm những bức hình thật hơn về ánh sáng và cố gắng đừng xóa quá nhiều chi tiết để bức ảnh thật hơn( quan trọng nhất vẫn là ánh sáng)
  20. nguyentuyen

nguyentuyen Mới đăng kí

lệch vai rùi :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn