Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Search.snap.do] Lừa đảo, lan truyền Virus thông qua Face Book

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi RainyWarrior, 27/3/13.

Lượt xem: 14,566

1. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chủ thớt post bài này hoàn toàn không có một kiến thức tin học nào cả! Mã unicode Alt 178 thì làm gì liên quan đến việc thay đổi công cụ search engine của trình duyệt!

Mình nãy giờ bật firefox và chrome lên ấn chục lần cũng chả bị gì. Không tin thì mình cho teamviewer để check!

Việc dính search.snap.do là do quá trình lướt web, chủ thớt và 1 số bạn truy cập những trang có ads, lỡ click vào ads hay ads pop-up văng ra click trúng nên bị dính, vậy thôi!

Việc chỉnh lại rất đơn giản, gõ vào trình duyệt about:config, vào ô search nhập từ " search.snap.do" và xóa nó đi (thường là: browser.search.searchEnginesURL)
  2. Xoăn Tóc Quăn

Xoăn Tóc Quăn Mới đăng kí

Tks thớt, dù chưa gặp vu này :">
  3. Hạnh Anh

Hạnh Anh Thành viên cấp 2

cái này mình từng bị, nếu ai biết thì chỉ cần vào C:\program files tìm nó và xóa đi là ok, nhớ tắt trình duyệt không nó báo access denied
  4. silent2692

silent2692 Mới đăng kí

Em cũng đồng tình với bác ^^
  5. No Rules

No Rules Thành viên cấp 1

Nếu chỉ đơn giản thế này thì không có việc nó phát tán rộng đến vậy, đã test thử và 1-2 lần mở trình duyệt là snap.do nó lại hiện lại ah

Nói chung 1 khi đã dính con này thì gỡ tận gốc là rất khó, trừ khi cài lại win thôi
  6. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

"Cách hiệu quả để thoát khỏi Nhận của Snap.do Virus
    Nhiều người dùng có thể thử nhiều cách để thoát khỏi của Snap.do nhưng rơi trên mặt đất đá. Để được thẳng thắn, vì virus nhanh đột biến"
    Vãi cả google dịch :))
    Snap.do máy ở cơ quan mình dính nhiều, cách đơn giản là vào Programs and Features. Sau đó bấm chuột phải vào phần mềm Snap.Do rồi chọn Uninstall.
  7. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

tôi đã bảo là không biết tại sao Snap.do nó làm vậy được mà, thím biết thì nói để tôi update lên #1 thôi chứ có cần thiết phải thể hiện thế không :-j
  8. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Dính cái này mà cài lại win thì khác nào dùng dao mổ bò cắt tiết gà =))
  9. banbaonylong

đến cái câu like fb chỉ là cái mã độc thôi mà cũng dính điên cuồng đấy thôi. :|
    (1 fần cũng do chính VDS ban đầu share lên page)

cái này dính đến browser thôi sao fải cài lại win? xài about:config để tùy chỉnh lại + xóa thư mục như bạn trên nói là hết

bạn đã bị dính từ trước đó rồi, cách post theo step-by-step của bạn không phải là nhìn vô hình nè, làm theo như hình nè, tự nhiên snap.do nó cài nè, ngộ chưa?. Không phải vậy à?

việc comment theo ảnh lừa đảo chỗ nào thế bạn?

rõ ràng bạn tự làm, tự chụp mũ lừa đảo và post bài lên 4rum tự thể hiện? Hãy dùng google vì nó miễn phí nhé!
  10. cangood94

cangood94 Thành viên cấp 1

^^! em cần thề đâu bạn. mọi người tin mà o.O!
  11. baonhietdoi989

baonhietdoi989 Thành viên cấp 1

snap do này bám dai, ko xóa đúng cách thì nó vẫn còn tồn tài :v. Dùng các phần mêm unintall dưới dạng super mode, hoặc vào reg xóa nó.
  12. bombomloveh

bombomloveh Mới đăng kí

cũng may m lười nên chả bao giờ làm theo mấy trò này
  13. Thiên Nhi

Thiên Nhi Mới đăng kí

thớt ko hiểu mô tê gì cả , cơ mà cũng được gần 300 like , coi như có công với vietdesign rùi :v . gỡ snap.do , ask , v9 , chẳng có gì khó cả . đơn giản như đan rổ ( mình chưa biết đan rổ :"> ) .thực tế tổ hợp phím ALT + 178 , nó ra dạng + - đè lên nhau , khi viết lên FB nó ra hình quái quái , chẳng liên quan đến cái thay đổi tìm kiếm mặc định của trình duyệt :v . xem thêm này : tedmontgomery.com/tutorial/altchrc-a.html

Đây là cách gỡ v9 nè , ask với snap do cũng tương tự :

Chuẩn rùi , like bạn 1 cái :3
  14. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

ok. Tôi hiểu sai, bị dính snap.do là do cài soft nào đó có tích hợp cái snap.do ở bên trong chứ không phải là bấm alt + 178 mà bị
    và tôi cũng đâu nói việc coment theo ảnh là lừa đảo?!
    Riêng việc snap.do nó tích hợp công cụ tìm kiếm, chiếm trang chủ vào soft khác, nếu gỡ không đúng cách thì nó sẽ tự cài lại thì không phải là lừa đảo sao?!
    Tôi post để mọi người biết cách gỡ, thể hiện chỗ nào vậy bạn?
  15. banbaonylong

;;) thế mấy cái dòng vớ vẩn phía trước cái clip để làm gì thế? sao ko del luôn?

cả cái thớt trên f17 cũng bị gạch về kiến thức rồi còn gì? :-\

ngay cái tiêu đề đã thấy rồi bạn. Rõ ràng dính snap.do thì cho dù bạn xài youtube, lauxanh, hay vnexpress, bạn gõ vớ vẩn 1 hồi cũng văng ra snap.do. Thế sai và chụp mũ ngay từ tiêu đề à? Hay bạn tưởng ăn theo trào lưu virus facebook thì hay lắm?
    RainyWarrior thích bài viết này
  16. khottabit

khottabit Thành viên cấp 2

đang sống dở chết dở với thằng này, máy trên cty ai cũng bị mà ko rõ nó ở đâu ra zZ
  17. AT D. Geni

AT D. Geni Thành viên cấp 1

Máy bà chị bị cái trang khó chịu này, giờ mới biết :| Thanks bác
  18. hair

hair Mới đăng kí

cái này tránh được mà.. Khi cài đặt phầmn mềm nào đó tải từ trên các trang web về thì khi cài chú ý và tắt các dấu tick ko cần thiết đi.. có nhiều phần mềm được cài kèm theo kiểu này...
  19. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Cái này gỡ sao mấy pro =(( em gỡ trên Chrome thì OK mà sao Firefox gỡ hoài ko được :(
    search.certified-toolba
  20. gfdgdf

gfdgdf Mới đăng kí

sanp.do noi chung cái chỉ một trình duyệt mặc định gỡ nó cũng dễ và bình thường :D nhưng vấn đề lúc gỡ xong lại chỉnh trang chủ mặc định của mình qua các trình duyệt

Ủng hộ diễn đàn