Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Series Truyện Tranh Bêu Vợ Con

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi phamtung1, 23/6/17.

Lượt xem: 5,686

1. phamtung1 Mới đăng kí

Xin chào mọi người, mình là một người ko đi theo ngành mỹ thuật, nhưng gần đây có lẽ do có tuổi nên bỗng thấy tiếc về tuổi trẻ của mình. Như Xuân Diệu từng viết:

"Tôi muốn tắt nắng đi, cho màu đừng nhạt mất
    Tôi muốn buộc gió lại cho hương đừng bay đi."

mình cũng muốn lưu giữ lại những khoảnh khắc bên người thân và gia đình của mình, nên từ một lần nổi hứng mình đã vẽ 1 chap truyện về cảnh 2 vợ chồng ăn cơm. Và từ đó, mình đã giữ lấy style của chap đầu đó để vẽ thêm các chap tiếp theo mô tả lại những gì xảy ra trong cuộc sống của gia đình mình. Tất nhiên là để thêm phần hài hước nên mình phải chỉnh sửa, thêm mắm muối một chút nhưng nội dung vẫn giữ được tính chân thật.

Cũng chính vì dựa trên người thật việc thật nên ko phải lúc nào mình cũng có thứ để vẽ. Hiện tại mình đã hoàn thành 1 số chap trong quá trình vợ bầu, tiếp tục mình sẽ vẽ về con gái mới ra đời. Thực tế thì vợ mình mỗi lần thấy chap mới đều nhăn nhó nói mình "bêu vợ" thành ra mình lấy tên này đặt cho series luôn.

Đây là chap ngẫu hứng đầu tiên
    Sau khi style định hình, mình được góp ý nên đã vẽ lại chap này:

#1: Food Sharing

#2: Book Lover

#3: Knitting

#4: Babies First

#5 - Gilf For Friend

#6 : Food Sharing 2

#7 - My Queen

#8 - Eating On The Sly

#9 - Game Hater

#10 - Horror Movie
    #12 - Hot Summer

#12 - A DIY Gift

#13 - New Chapter

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/7/17
    WOWPTU123, Đặng Duy Chiến, ThanhIT1 người khác thích bài viết này.
  2. pauldesign

pauldesign Mới đăng kí

Hay thế, đăng cả lên facebook fanpage nữa bác :D
    phamtung1 thích bài viết này
  3. phamtung1

phamtung1 Mới đăng kí

thank bạn, mới add thêm chap #9 :)

Sẽ update chap mới dần dần vào đây.

Fb mình mới tạo ở đây fb/phamcomic/
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/6/17
    Đặng Duy ChiếnThanhIT thích bài viết này.
  4. ThanhIT

ThanhIT Thành viên cấp 2

Chân thật , style đơn giản mà rất hiệu quả, biết đâu được sau này Zalo, fb lại có thêm bộ ticket mới để dùng thì tích ngất mất ...
  5. phamtung1

phamtung1 Mới đăng kí

thank mọi người, mình mới thêm 2 chap mới (*)
  6. Đặng Duy Chiến

Đặng Duy Chiến Mới đăng kí

Em ko phải dân chuyên design, mà cái vẽ vời em chỉ biết PS với Flash, bác cho em hỏi bác dùng cái gì mà vẽ đc như thế này? :)
  7. phamtung1

phamtung1 Mới đăng kí

Mình cũng chỉ xài photoshop với wacom thôi. Ko chuyên nên vẽ cũng ko có nhanh bạn à.
    Đặng Duy Chiến thích bài viết này
  8. hoangduyanh

hoangduyanh Thành viên cấp 1

hohoho rất thích phong cách của bạn, mặc dù bạn đã có tuổi nhưng xin phép xưng hô như vậy cho trẻ trung nhé ^^ bạn thường vẽ vào buổi nào mà có cảm xúc thế ^^ rất dễ thương, hi vọng sẽ có thêm những chap mới về con gái và gia đình bạn.
  9. phamtung1

phamtung1 Mới đăng kí

Mình add chap mới
  10. hoangduyanh

hoangduyanh Thành viên cấp 1

hài không tả :)) ở ngoài có thật là hung dữ thế không ạ ^^
  11. phamtung1

phamtung1 Mới đăng kí

có chứ bạn, đánh chồng như con :-s

"bạn thường vẽ vào buổi nào mà có cảm xúc thế "

quên chưa trả lời, mình hay vẽ lúc tối đi làm về hoặc cuối tuần. lúc trước ráng duy trì 1 tuần/ 1 chap giờ thì lười hơn rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/7/17
    Đặng Duy Chiến thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn