Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Share 2 in 1] File apk Flappy Bird cho ai chưa kịp cài và công cụ để down file apk từ Google Play

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi crhanh, 10/2/14.

Lượt xem: 9,931

1. crhanh Thành viên cấp 2

Như mọi người đã biết đêm qua tác giả Nguyễn Hà Đông đã xóa game "Con chim ngu" ra khỏi CH Play và App Store vì không chịu nổi những gì Flappy Bird bất ngờ đem lại.

Trước khi rỡ nó ra khỏi 2 kho ứng dụng trên, anh cũng đã thông báo trên Twitter cho toàn thể người dùng:

"Tôi xin gửi lời xin lỗi tới tất cả người dùng Flappy Bird, tôi sẽ gỡ Flappy Bird xuống trong vòng 22 giờ. Tôi không thể chịu nổi nữa rồi". "Việc này không liên quan đến các vấn đề pháp lý. Tôi chỉ không thể giữ nó được nữa."

Nói là làm, Hà Đông đã xóa sổ Flappy Bird khỏi iOS App Store và Android Google Play đúng như những gì anh đã tuyên bố trên Twitter.

Người dùng cũng không thể down được Flappy Bird nguyên bản trên Google Play.

Không còn kết quả trả về của Flappy Bird, đồng nghĩa với việc Flappy Bird không còn ở vị trí số 1 trên kho ứng dụng App Store.

Có lẽ câu chuyện về “hội chứng Flappy Bird” sẽ còn kéo dài trong vài tuần tới khi các nhà phát triển game tìm tòi yếu tố làm nên thành công của trò chơi, giới phân tích mày mò xem điều gì đột nhiên làm một game đã ra đời lâu trước đó vọt lên ngôi đầu trên bảng xếp hạng, còn người chơi thì tự hỏi chuyện gì đã xảy ra để Hà Đông xóa sổ “con đẻ” của mình như vậy.

Nguồn: GenK
    Theo Forbes
    Bizlive.vn
    Thôi không chém gió lung tung nữa, nhiều thread nói về vấn đề này rồi, tóm lại là ai dùng Android mà chưa có thời gian trải nghiệm hoặc muốn giữ lại file gốc làm kỷ niệm hoặc đề phòng bao giờ khôi phục cài đặt máy mà mất thì cài lại từ file APK này. File này là file gốc được down trực tiếp từ link của CH Play thông qua công cụ APK Downloader, đảm bảo không nhái, không mod:

Còn sau đây là mình sẽ hướng dẫn các bạn tải file
    Apk trực tiếp từ Google Play

Cách 1: Dùng Extension Chrome

Bước 1: Cài đặt tiện ích APK Downloader bằng trình duyệt Chrome tại đây.

Sau khi cài đặt, hộp thoại đăng nhập sẽ xuất hiện. Bạn sẽ thấy xuất hiện cảnh báo màu đỏ yêu cầu tắt chức năng bảo mật SSL.

Bước 2: Nhấn biểu tượng Settings > Options > Extensions, nhấn liên kết Options bên cạnh mục APK Downloader, bạn sẽ không thấy xuất hiện cảnh báo màu đỏ nữa. Tại hộp thoại đăng nhập, bạn khai báo email, mật khẩu tương ứng với email và ID của thiết bị Android.

Muốn biết Email và ID của thiết bị, bạn gõ cú pháp *#*#8255#*#* từ điện thoại Android hoặc thiết bị Android của mình. Tại màn hình kết quả, bạn chú ý thông số JID (chứa địa chỉ Email) và Device ID (chứa ID của thiết bị).

Sau khi khai báo thông tin, bạn nhấn nút Login, nhấn tiếp nút Save Settings để lưu lại thiết lập.

Từ giờ, mỗi khi truy cập ứng dụng từ Google Play (http://play.google.com/), biểu tượng tải xuống sẽ hiển thị phía trên thanh địa chỉ, bạn chỉ việc nhấn biểu tượng này để tải file cài đặt về máy (định dạng APK).

Nguồn: GenK
    Tham khảo: Addictivetips
    Cách 2: Dùng trực tiếp công cụ nền Web của
    APK Downloader trên mọi trình duyệt

Những gì bạn cần làm là vào CH Play, copy URL game/ứng dụng cần down:

Sau đó vào trang Web sau: http://apps.evozi.com/apk-downloader/

Paste URL vừa Copy vào ô Package name or Google Play URL, rồi click "Generate Download Link":

Đợi 5 vài giây rồi click vào "Click here to download ... now" để download về máy:

Công việc đến đây coi như xong. Nếu bạn down trực tiếp bằng đt thì có thể mở ngay file vừa down và cài. Còn nếu bạn down bằng máy tính thì copy file vừa down vào thẻ nhớ đt rồi cài.
    Chúc vui vẻ!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/2/14
    A3ersxSOnes, pitlamgi, Phạm Hữu Dư1 người khác thích bài viết này.
  2. Nazgul

Nazgul Mới đăng kí

Sao mình k thấy link download nhỉ ?
  3. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Bài viết trễ thế, hết ngày hôm qua đã gỡ rồi.

Còn một cách nữa là trích xuất tập tin cài đặt từ máy đã cài sang máy khác bằng APK Extractor ( Google Play)

Riêng mình thì khi nghe tin đã chép nó ra cả trên PC và Blue Stacks (Chẳng có ĐT xịn).
    A3ersxSOnes thích bài viết này
  4. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

mà cũng chẳng công cụ đó nữa , bây h cần game nào lên google là có mà tải apk đó thì làm sao mà hack tiền đc cơ chứ
  5. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Nazgul Tác giả rỡ nó đi rồi, sáng hôm qua nghe tin tác giả xóa là mình down liền. Bạn muốn chơi thì kéo link MF mình up lên rồi cài vào máy chơi :)
    SITUVN Thì thế mình mới đưa link MF cho mọi người down. Sáng qua nghe tin là mình cũng down liền. Chờ đến đêm tác giả gỡ xuống rồi mới lập thread, nhưng đến trưa mới lập nên cũng hơi trễ thật :P
    thuận chuối rồi dùng nhiều bạn sẽ hiểu tác dụng của công dụng này, nhất là trong thời buổi giá 3G đắt đỏ :D
  6. Min Tk

Min Tk Thành viên cấp 1

có file dành cho ios ko bác crhanh
  7. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Bạn hỏi anh Gồ thử xem, mình ko xài iOS lên ko down dự trữ :D
  8. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

Em thì cứ thích game nào hay ứng dụng hay thì seach rồi down thôi . Cái này thì nếu gặp cái trả phí thì sao mà down . Còn 3g thì 5k=xài trong ngày thiếu đk tiếp nên em thấy cũng rẻ . Em toàn lấy cắm lap k thôi
  9. ntg87

ntg87 Mới đăng kí

Bản full gốc flappy bird xài cho android cài cho khách , bạn nào cần thì tải về, miễn bàn về cách tải nhé! www.mediafire.com/download/0g69u1u063dxlx5
    nhanh tay không link die thì chịu! tải về lưu vào thẻ nhớ rồi chạy thôi!
  10. lumia886

lumia886 Mới đăng kí

bản gốc đây cả nhà
    suachualaptop12h.com/news/thu-thuat-may-tinh/Tai-ban-goc-cua-game-Flappy-Bird-206/

Ủng hộ diễn đàn