Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share 20 PSD khung ảnh Blurred Photo Templates cực kỳ đẹp và lãng mạn

Chủ đề thuộc danh mục 'File PSD' được đăng bởi dennisph91, 7/10/16.

Lượt xem: 105,689

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Tùng Anh1307 : Cai Background kia, thật ra, chỉ là lấy đại 1 hình anh buổi chiều, nắng vàng, Gáusian Blur mạnh tay 30px, nhétt vào file down, là xong phim, nếu muốn giống y chan Background đó, thì lấy hình đó về, dùng select khoanh vùng các vòng tròn trang trí, rùi Content Aware, sau đó, làm thêm Gausian Blur, là xong phim có trong tay 1 background rất đẹp.
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/1/17
    Tùng Anh1307 thích bài viết này
  2. mitommoc

mitommoc Thành viên cấp 1

Xin cảm ơn. :)
  3. Hong Quang Nguyen

Hong Quang Nguyen Mới đăng kí

Cám ơn bác chủ thớt đã chỉ dẫn tận tình nhé.. may mà nhờ có bác em mới hiểu được cách làm =))))
  4. hayhochoi

hayhochoi Mới đăng kí

Anh cho e hỏi xíu là e down về nhưng background màu trắng trơn chứ ko đc đẹp như hình mẫu. a chỉ e cách chỉnh được ko anh.
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. tranvan.muon

@hayhochoi : sau khi mình quay lại trang chủ xem xét lại rất kỹ, thì biết nó có cho kèm luôn Background đẹp cho mình sài, chứ nó hok phải bỏ mất Background đẹp đâu, e phải làm theo cách dưới này, là có background đẹp, nó có cho sẵn 20 file background đẹp :

1. mỗi tempplate (các kiểu), là có đánh số thứ tự 01 - 20, cái e làm, là số 9, thì phải vào trang chủ Graphicriver lấy background số 9, nhìn nó giống mẫu e làm, thì là background số 9. (lấy dc đủ 20 cái background luôn)
    Nhấn vào hình lớn chính, nó sẽ nhảy qua trang xin down load 20 background đẹp :

https://graphicriver.net/item/20-blurred-photo-templates/12649082

2. Rùi về file PSD e làm, nhét vào Smart Object trong nhóm BG group, tên là "You Photo here" , lưu save và chui ra Smart Object, là xong, có background đẹp giống nó.

3. e cũng có thể nhét background hình ảnh khác vào chổ Your Photo here, nhưng mà, tùy sáng tạo của e, khi e tự chế background mới.

4. Background số 9 dưới này đây, cứ lấy về sài, nó cũng chính là hình đó luôn, tự smart Object biết trích lấy hình này làm background cho e !

5. Làm xong, nhớ up hình kết quả cho các bạn xem, background của e làm đẹp hok ! :))

Background số 9:
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/8/17
  6. pandaa2

pandaa2 Mới đăng kí

cảm ơn bạn. bài viết rất hay.
  7. SaoDoiNg0i

SaoDoiNg0i Mới đăng kí

Thớt cho xin mấy hình nền với :D
  8. tranvan.muon

SaoDoiNg0i : từ chổ này, đếm lên 2 hàng, rùi vào link Graphic River, xem hướng dẫn cách lấy Background, xong, đem về nhét vào mục BG trong PSD đó, là có background, chú ý số nào sài background đó, nếu thích hết, thì down luôn 20 cái background thì ngon cơm.
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/17
  9. SaoDoiNg0i

SaoDoiNg0i Mới đăng kí

tranvan.muon chất lượng background ko sắc nét bằng ảnh gốc :(
  10. Singhle

Singhle Thành viên cấp 1

sau này có vợ khỏi mất công thuê thợ làm ảnh rồi đây. cảm ơn thớt.
  11. Thái Chelsea

Thái Chelsea Mới đăng kí

Mỗi lần Download là em lại phải Share
  12. i3illionaire

i3illionaire Banned

cảm ơn chủ thớt nhé

Ủng hộ diễn đàn