Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Share][Action] 4 Bộ Action Hiệu Ứng Siêu Đẹp cho ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi Ngô Đức Huynh, 27/3/15.

Lượt xem: 49,776

1. linhanhdesign

linhanhdesign Thành viên cấp 4

Bác thớt kiểm tra lại link giúp em với, hình như link die rồi ạ
  2. MIUI

MIUI Mới đăng kí

Thanks thớt
  3. linhanhdesign

linhanhdesign Thành viên cấp 4

Ok cám ơn bạn. Mình tải được rồi. Thanks
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

5. James B. Nguyen

James B. Nguyen Thành viên cấp 1

"The action has been tested and working on Photoshop CS4,CS5,CS6,CC,CC 2015.5+"
    Ai xài version cao hơn thì khỏi dùng nhé, đỡ mất công download
  6. ooraiserr

ooraiserr Mới đăng kí

admin ơi mình tạo layer mới rồi đổi tên là brush sau đó dùng brush tô + canvas + load action mà nó báo lỗi thế này : the command select is not currently available + 1 đống dòng nữa ấn continue mãi không hết là sao vậy ??? [​IMG]
  7. ooraiserr

ooraiserr Mới đăng kí

tranvan.muon
    [​IMG]Set , Select , Project blobla các kiểu ấy ạ
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/3/17
  8. ooraiserr

ooraiserr Mới đăng kí

à tại lúc đầu em đọc không hiểu mấy +_+
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ooraiserr Đến bi giờ, bạn vẫn hok chịu xòe actions ra dài ơi là dài, từ trên dài thòn xuống dưới cho mình xem, nên mình phải down cái Eletrum về xem Readme trong kia, bạn đọc Readme trong đó, và làm theo nói nhé, do designer khác làm Actions này, nên hok phải layer tên "brush" nhé ! bạn đọc hướng dẫn dưới này, làm theo, là xong phim ! :))

HOW TO USE THE ACTIONS
    -----------------------------

1. Open your photo

2. Create a new layer above the background layer and called it "mask".

3. With the "mask" layer selected, brush (use any color) onto the area of photo that you want to ELECTRUM.

4. Click play button on actions panel. That's all!
    ooraiserr thích bài viết này
  10. lê phú quý

lê phú quý Mới đăng kí

ai chỉ e down với ạ, sao làm theo, e click vào cái hình mà nó ra hình ko ra link, :((((
  11. TrungKien9x

TrungKien9x Mới đăng kí

12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

TrungKien9x : e cứ ai có hỏi, thì e nhớ nói là "e hok có sài Facebook" nhé, thì dưới đây, a mới dc là người có lòng tốt, xung phong chuyển link down cho người hok có sài facebook, down link Vietdesigner ngon lành luôn, sẽ hok bị Admin "report" ha ha ! :))

https://mega.nz/#F!CZpCSJqT!uTPshHtFnxOuRZOT82ppQA
  13. TrungKien9x

TrungKien9x Mới đăng kí

nhưng e ko down đc cái thư mục trên a à..e kích vào nó chẳng hiện ta cái gì cả... a down đc thì share cho e với

Ủng hộ diễn đàn