Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share Action chỉnh sửa màu ảnh chân dung tuyệt đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi tuankhanhsaigon, 28/12/16.

Lượt xem: 38,907

1. tuankhanhsaigon Thành viên cấp 1

Mời mọi người xem clip test ảnh, và áp dụng được cho hầu hết các loại ảnh, từ chân dung đến phong cảnh. Khả năng tương thích là 90%

Link tải action: [LOCK]http://www.mediafire.com/file/5xsy28rx7mno1ci/Chinh+mau+Pro+-+YOOTV.atn[/LOCK]

Và đây là ảnh trước và sau khi dùng action

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/6/17
    hoandsg, blackcattth, Kai Nguyễn NB1 người khác thích bài viết này.
  2. hero1982

hero1982 Thành viên cấp 1

No see Link !!!
  3. phamhuyict.hn

phamhuyict.hn Thành viên cấp 1

đặt gạch. Hóng link
  4. tuankhanhsaigon

tuankhanhsaigon Thành viên cấp 1

Link trong trang youtube nhé mọi người. Vào trong youtube lấy giùm
  5. tuankhanhsaigon

Action này làm cho da người mẫu sẽ hồng hào lên, cảnh vật có cây cối thì làm cho màu xanh lá cây tươi sáng hơn. Và áp dụng được đến 90% các loại ảnh, nếu ảnh tối quá các bạn tăng độ sáng lên như ví dụ trong video tấm hình bông sen đó, tăng sáng lên rồi áp action vào
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. khoame95

khoame95 Mới đăng kí

bác ơi, bác có hướng dẫn chỉnh ảnh kiểu này ko, e muốn học làm mà vào history ko thấy các bước :(
  7. tuankhanhsaigon

khoame95
    Cái này là action, mình không cần làm gì hết, chỉ cần 1 click chuột máy sẽ tự làm hết, bạn xem video thì sẽ thấy.
    Nếu bạn vẫn chưa hiểu thì hãy google search từ khoá hướng dẫn sử dụng action photoshop
  8. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

tuankhanhsaigon ý bạn ấy là bạn ấy muốn biết các bước làm của bác trong cái action đó là như thế nào, chứ ko phải là sử dụng như thế nào :|
  9. freedomca

freedomca Mới đăng kí

Nhanh gọn mà lại hiệu quả!
    Thanks.
  10. tuankhanhsaigon

tranvan.muon bạn này nói đúng rồi đó, action có chế độ chọn chạy từng bước 1, các bạn chọn chế độ đó để xem từng bước, hoặc chỉnh sửa những chỗ nào mình thích cho phù hợp với ảnh của riêng bạn, còn trong video là mình làm tự động, chạy luôn một lèo
  11. Do Ngan

Do Ngan Mới đăng kí

Rất hay. Xin cảm ơn..
  12. vohuyhoang

vohuyhoang Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhiều.
  13. mymai647

mymai647 Banned

em mới thấy Sài gòn cũng có những khung hình đẹp thế này.Ngày thường toàn thấy người là người thôi
  14. tuankhanhsaigon

15. hoangthekyhn

hoangthekyhn Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi mình đã là thành viên sao cứ phải chia sẻ mới xem được tải được nhỉ. Mình đã chia sẻ rồi mà ko xem được nội dung là sao. báo ntn
    [​IMG][/IMG].[​IMG]
  16. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@hoangthekyhn : Chia sẻ chọn mục chia sẻ Facebook, là có link down, phải nhấn chia sẻ mới cho down_load, là quảng cáo cho vietdesigner này, nó cũng giống như quảng cáo "Bột Giặt Omo siêu sạch" quảng cáo ở ngoài chợ vậy đó, cho cửa hàng bán tạp hóa, sẽ mua bán đắc khách, nhiều khách vào mua Bột Giặt Omo vậy đó, mình xem xong quảng cáo "Omo siêu sạch" lại mua "Bột Giặt Rose", ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/7/17
    hoangthekyhn thích bài viết này
  17. hoangthekyhn

hoangthekyhn Thành viên cấp 1

tranvan.muon . Mình không có nút chia sẻ.. chỉ có nút đăng thôi...
    như ảnh mình gửi đấy... ấn vào fb thì nó ko chạy được
  18. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@hoangthekyhn :nút đăng cũng là nút chia sẻ đó, bạn nhìn sát mép bên phải, rõ ràng là nút chia sẻ, sau khi nhấn vào nút chia sẻ, thì cứ tiếp tục làm theo lệnh là xong, khi nào bạn dò nhìn bên open Facebook của bạn, trang cá nhân của bạn, đã thấy rõ có bài này, thì mới có linkdown nhóa, có khi là bên Facebook chưa load dc bài này, thì đừng hỏi tại seo bạn hok thấy link, hỏi facebook trước đê !:))
  19. nhung coi

nhung coi Mới đăng kí

Tiện lợi, nhanh! Cảm ơn bạn nhiều.......

Ủng hộ diễn đàn