Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share bản thiết kế giỏ quà tết ? hỏi ý kiến các chuyên gia

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi kwonlupi, 3/11/16.

Lượt xem: 3,876

1. kwonlupi Thành viên cấp 1

Share bản thiết kế giỏ quà tết
    Em trình độ nghiệp dư, Các bác cho em cái comment nhận xét như này được chưa ??? sao ông sếp em bảo là nó chưa sang nhỉ?,
    Các bác cho hỏi : file thiết kế và đi in, độ sai lệch màu lớn là do đâu ? đi in dạng nào để giữ chuẩn độ màu cho thiết kế mình, offset hay đại loại gì đó

Update link file AI cho các bác nào cần tham khảo :
    http://www.mediafire.com/file/rai6g8ojyg3xuyu/trang8.ai

Link mediafire cho anh em tham khảo:
    http://www.mediafire.com/file/0aw81ax39h43waw/demo6.ai

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/11/16
  2. kwonlupi

kwonlupi Thành viên cấp 1

mai sẽ up file thiết kế lên cho bác nào cần thêm ý tưởng nhé, đậu xanh rau má , làm như này sếp vẫn chê là chưa sang, chưa đẹp, có lẽ lại phải đi tìm kiếm ý tưởng khác
  3. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

thì chọn cái màu sang mà tương
  4. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Chọn font khác cho menu 1 2 3 4 5 6, nhìn font chưa sang, chưa đẹp.
  5. Stork

Stork Mới đăng kí

đẹp quá... em lót deph hóng link...
    kwonlupi thích bài viết này
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

NGHỊCH

7. kwonlupi

bác làm đẹp vãi... cho xin cái link :v
  8. kwonlupi

@stock : mai em đăng cho bác
  9. kwonlupi

đã update link down nhé, bác nào cần tham khảo thì kéo zề nha
  10. lamborghini711

lamborghini711 Mới đăng kí

thì bạn hỏi thẳng xếp là ý xếp mún màu j font j. đi làm nhiều khi mình thấy đẹp nhưng quan trọng là cái mà sắc với cái font chữ có hợp ý của sếp ko. như cty mình sếp thích màu cam, font có chân kiểu như time new roman nên mình cứ táng 2 cái đó vào là sếp "ưng cái bụng" liền mặc dù nó xấu:((:((:((:((
  11. Táo Lùn

Táo Lùn Thành viên cấp 1

Sao bạn hem chụp ảnh giỏ quà giống cái giỏ ở giữa ý, cái đầu vs cuối nhìn chụp vậy hơi xấu @@
  12. vannha11762

vannha11762 Banned

Theo mình thì cái font chữ nhìn nó không được bắt mắt
  13. kwonlupi

Táo lùn, ảnh giao cho mình làm đã thế rồi nhá
    Cái bản sửa t cũng sửa lại font rồi, nhưng họ thích kiểu sang trọng nên đang chuyển ý tưởng thiết kế rồi
  14. Hoangrau

Hoangrau Thành viên cấp 1

e thích bố cục thoáng hơn nữa. với màu flat thì càng đẹp
  15. bdesign

bdesign Banned

Bẩm thày kwonlupi, em không phải là chuyên gia, chỉ là kẻ chém gió phần phật cho vui, nay thấy sếp thày bảo là chưa sang, em thấy sếp của thày phán thế là chí phải. Vậy 1 thiết kế ngày Tết thế nào thì gọi là sang? Tết là phải gợi lên sự ấm cúng, vui vẻ, đoàn tụ. Còn cảm giác "sang" thì do bởi độ sâu của màu. Mà 1 tông màu muốn có độ sâu thì phải có nhiều sắc độ, mới làm sâu được. Nay nhìn bài của thày, chỉ có mỗi giỏ quà là thấy ra Tết, còn các yếu tố khác không có gì gọi là Tết cả, vì vậy mà không sang được. Màu đỏ của thày chỉ là màu đỏ, không có độ sâu. Màu trắng thì lại càng không ổn, không phải tông màu của Tết, lạnh lẽo, lạc điệu. Màu xám xanh chỉ có tác dụng tôn vàng và đỏ, nhưng cũng không ra Tết. Và nhìn vào bài của thày em, chỉ thấy nổi nhất là các khung giá tiền màu đỏ, các nền vàng, nền trắng. 3 màu này có ăn nhập với nhau không, có ra Tết không, có cảm giác sang trọng không? Vài lời bi bô, có gì phạm thượng mong thày đại xá. Kính chào thày em.
  16. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Mình ứ thích 2 cái tag ở 3 cái ảnh dưới.
  17. kwonlupi

bdesign :)) em cũng là dân nghiệp dư thôi bác... cái này bác nói chí phải, độ cảm nhận màu của em thật sự là nó không tốt, màu sắc chưa có sự ăn nhập và hòa điệu, em cũng ko phải là người chuyên sâu, ghi nhận ý kiến của bác, em sẽ học hỏi và sửa

Ủng hộ diễn đàn