Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.

[ Share ] Bộ CV khi đi xin việc làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Download tài nguyên Photoshop' được đăng bởi System32, 8/3/13.

Lượt xem: 50,362

1. oingaythang

oingaythang Mới đăng kí

Có bạn nào làm bài hướng dẫn làm mấy cái nầy bằng Video được không? Hoặc cho xin file gốc về chỉnh sửa ạ. Mình cũng có mấy mẫu nhưng làm mãi không đẹp được như mẫu :(
    Mời các bạn tham khảo:
  2. NgocMinh

NgocMinh Mới đăng kí

chi system32 oi chi giup em tao mot bai thiet ke nguoi roi thiet ke trang phuc cho no ko/ e moi hoc chua biet nhieu nhung gio e lai dang can c ah
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

CV kiểu này in màu cực, rồi mỗi lần edit thì in lại...LOL 8-}
    iViperious thích bài viết này
  4. tobeynguyen

tobeynguyen Thành viên cấp 1

Ấn tượng quá đi mất.
  5. Chì Than

Chì Than Thành viên cấp 1

CV thì phải tự làm thôi, chứ rập khuôn theo là tiêu.
    vsea thích bài viết này
  6. Lưu Hoàng Kiếm

Lưu Hoàng Kiếm Thành viên cấp 2

7. tungnk

tungnk Thành viên cấp 1

CV thì nên tự làm thì sẽ thể hiện đc cá tính hơn. Cái này chỉ nên tham khảo. :)
  8. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

đã là dân đồ hoạ, thì CV phải tự mà chủ động sáng tạo, đồng ý là có thể tham khảo mà học hỏi, copy nguyên mẫu rồi thay tên xào trộn, thì học ngành thiết kế để làm gì! Riêng những CV độc thì ai cũng giữ làm của riêng chứ không share kiểu này đâu. Cái gì cũng phải cũng có cái riêng của nó, riết rồi cứ dựa theo những thứ có sẵn thì cứ đà này mọi người sẽ nghĩ dân thiết kế là thợ chỉnh sửa chứ không phải người đem ý tưởng sáng tạo truyền tải thành sản phẩm! Thân.
    Như Tròn thích bài viết này
  9. langman

langman Thành viên cấp 1

nếu nộp CV qua mail, thì xuất file gì các bạn chứ file .PDF thì màu đẹp nhưng mà hơi nặng
  10. gasangiun

gasangiun Mới đăng kí

thank bác nhé. ngon quá ạ :))).
    Như Tròn thích bài viết này
  11. thanhtam_1990

thanhtam_1990 Mới đăng kí

thank bạn8-X(*):O)<):):o3:-??:-j:-bd:-bd\m/>:P:-<:-w:-w@-)@-)
  12. Nguyen Dinh Dai

Nguyen Dinh Dai Mới đăng kí

Chưa down nhưng vẫn cảm ơn vì chịu khó up
  13. dophuctri

dophuctri Thành viên cấp 1

thanks bạn mình đang cần mấy cái này
  14. Ms Huyền

Ms Huyền Thành viên cấp 1

Cái này khá ổn nhỉ, mỗi tội nên tự mình làm thì hay hơn ;););)
  15. linhvubrvt

linhvubrvt Mới đăng kí

Nói chung cũng chỉ để tham khảo ý tưởng thôi
  16. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

cv phải ăn với portfolio, đừng để người ta biết xài cv mẫu khi nhìn vô portfolio phong cách thiết kế quá khác biệt
  17. Sasutinhte

Sasutinhte Thành viên cấp 2

Nếu đã share thì share luon file PSD, còn không thì nói là chỉ toàn 1 đống ảnh CV trong đó chứ
    vào đọc tải về mở ra: cảm nhận như treo đầu dê bán thịt chó vậy
    Mình có khả năng để design ra 1 cái CV, chứ không phải chỉ đi ăn cắp, ok
    title thì kêu share mà chẳng hiểu lấy gì trong đó, mấy cái này google ra cả đống
  18. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Chả biết sao chứ riêng cty của tớ thấy CV kiểu như này là đánh rớt, khỏi cần phỏng vấn.
    Rập khuân quá, 90% cty khi phỏng vấn bạn sẽ in đen trắng lại cái CV nếu như bạn gửi online nếu như bạn in màu thì chả nói rồi, vs cái tone màu kiểu này đen trắng nó sẽ mờ tịt dính hết vào với nhau, thằng tuyển dụng khó đọc, quan trọng nó cũng chả thèm nhìn từng miếng nhỏ nhỏ đâu, nó soi tổng thể như thế là bạn đã bị đánh rớt rồi :v
    CV thứ nhất nên rõ ràng rành mạch và làm theo định nghĩa design và bố cục của mình đừng nên theo template của ai, mẫu của ai chỉ cần có đủ profile, skill, và experience. Đảm bảo rằng độ tương phản màu khi in đen trắng cũng như in màu, ít nhất thì đảm bảo nó dễ đọc bạn sẽ có thiện cảm với mấy thằng ngồi tuyển bạn.
    Kinh nghiệm thằng ngồi xem CV và phỏng vấn 6 lần cho hay
    Gurl thích bài viết này
  19. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Trông xấu, mấy bạn template này quê quá
  20. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

CV khó nhìn chứ ấn tượng nỗi gì :))

Ủng hộ diễn đàn