Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share card visit chuyên nghiệp nhân viên công ty cho mọi người

Chủ đề thuộc danh mục 'Mockup' được đăng bởi svfuns, 7/12/15.

Lượt xem: 19,224

1. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Vui trên tinh thần xây dựng, đừng chém lộn nhau trên đây.:)
  2. dattien.mdc

dattien.mdc Mới đăng kí

Chuyên nghiệp quá. Em cũng muốn 1 cái như này. :))
    Thôi thư giãn tý đi các bác
    blacklarson thích bài viết này
  3. svfuns

svfuns Thành viên cấp 1

Bác Khanhpatico đổ oan cho em rồi. Em có pr gì đâu. sáng giờ cũng không có view nào từ vietdesinger cả. khổ em quá. :3
    hoangphuchsu thích bài viết này
  4. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Vote cho tinh thần chia sẻ và tiếp thu ý kiến :)
    Nếu như thớt "lần đầu thiết kế, Chỉ thích đơn giản thôi. Lấy màu chủ đạo là xanh trắng. Chứ em có được qua trường lớp design hay có kiến thức designer nhiều đâu." thì:
    - Thớt nên google qua các bài graphic design cơ bản, phối màu cơ bản trước khi làm.
    - Thớt nên pr, marketing đúng lúc, đúc chỗ.
  5. svfuns

svfuns Thành viên cấp 1

Ui dùi bác Công Dân Lương Thiện. cám ơn bác đã góp ý. Vấn đề seach google bài giảng thì mình có search rồi. Có điều phối màu của mình không ok lắm. Mình share cho anh em vì không phải anh em nào cũng giống màu. Có thể lấy file psd của mình về chỉnh sửa màu. Mình thấy bố cục cũng ok mà nhỉ.
  6. Thorns Rose

Thorns Rose Mới đăng kí

Hình như máy của e bị lỗi màu thì phải! chắc e phải mang đi sửa rồi! :((
  7. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

cho ko ai lấy bán ko ai mua =))
  8. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Mỗi người mỗi cảm nhận riêng về cái đẹp nhưng riêng tôi thấy hơi bị nhức mắt với cái card
    Chất PC thích bài viết này
  9. lenamdung

lenamdung Thành viên cấp 1

File thớt hệ RGB chắc cú lun. Nhìn chói chang in ra cắn lưỡi.
  10. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Cái nhìn chuyên nghiệp của mỗi người rất khác nhau, rất nhiều người ở Việt Nam nhìn thấy thế này rất thích và gọi đó là chuyên nghiệp. Mình có ông chú làm bên dược có cái nhìn y như bác thớt, mình có làm các mẫu mã sp cho ông, file lúc đầu mình đưa rất đơn giản, màu sắc, font chữ chăm chút khá ok rồi, vậy mà đến lúc nhận được file ông bắt sửa cho bằng được màu sắc là cứ phải chói lóa, rực rỡ, thêm chèn các loại hình ảnh tùm lum vào. Thiệt tình không biết làm thế nào để thay đổi cái nhìn về sự chuyên nghiệp của ổng :((:((:((
  11. allstars

allstars Thành viên cấp 1

Cùa mình đây, không học thiết kế nên cũng "chuyên nghiệp" lắm :'(
  12. Lê Thịnh

Lê Thịnh Mới đăng kí

A đù.... chơi màu cơ bản không mới chịu :like:
  13. dohoa911

dohoa911 Mới đăng kí

Bạn svfuns xem cái này nhé: [​IMG]

Bánh xe có 3 cái chính, bạn sài hết rồi. Đám cưới cô dâu xinh, lôi luôn bạn cô dâu cũng xinh vào => oánh nhau luôn. Bạn bè hỏi đứa nào là cô dâu nhỉ mày ...
  14. binnghiem

binnghiem Thành viên cấp 1

xấu tàng canh
  15. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Dở bạn ơi
  16. hagiangxx

hagiangxx Mới đăng kí

Làm mình hết cả hồn ...
  17. cong1029

cong1029 Mới đăng kí

Trắc bạn mới vào nghề ah, làm lâu rồi sẽ có kinh nghiệm thôi. Mình không làm nghệ thuật nên không lo màu sắc lắm. khách thích màu là được ^^( màu sắc còn do quan niệm mỗi người). Nhưng quan trọng là khi làm nên chú trọng vào bố cục, tạo điểm nhấn, điều mình muốn cho mọi người biết. Trước mình làm card cho mấy người Hàn, Trung họ lại thích sự đơn giản đến khó tin, chữ đen, nền trắng >> ngồi xếp chữ hợp lý thôi.
    Vào mấy trang cho download file vector xem mẫu họ tạo bố cục sẵn rồi bạn tìm về xem học dần,
    Chúc bạn thành công .
    PS: mình hay download ở đây vào đây gõ từ card ra cả đống: all-free-download.com hay freepik.com/free-photos-vectors/ep
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn