Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Share] Fameliya (Creative Market)

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi luckypig12345, 29/12/14.

Lượt xem: 6,975

1. luckypig12345 Thành viên cấp 2

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/12/14
    gadusochet, woz7luv7, nguyenthao81117 người khác thích bài viết này.
  2. Alphaprinter

Alphaprinter Việt hóa font

Lại một font đẹp đến rất đẹp nè. Cảm ơn chủ thớt nhé
  3. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Creative Market bắt đầu everywhere rồi ta.
    luckypig12345 thích bài viết này
  4. luckypig12345

luckypig12345 Thành viên cấp 2

Toàn hàng độc, hàng đẹp không mừ, nhìn cái nào cũng mê tít.
  5. kienvang0302

kienvang0302 Thành viên cấp 2

Quá đẹp cảm ơn bạn ^^
  6. Thiệt Trần

Thiệt Trần Thành viên cấp 2

7. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Đẹp quá!
  8. Alphaprinter

Alphaprinter Việt hóa font

Mới xong - mai up lên cho mọi người check lỗi.
    luckypig12345hatay1712 thích bài viết này.
  9. luckypig12345

Thank bạn Alphaprinter rất nhiều với món quà đầu năm!
    p/s: Bác kiên nhẫn thiệt, tận 2:08 AM đầu năm luôn :D Mình là chỉ chịu nổi tới 1h (:|
  10. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

thank bạn , 2 file này font giống hệt nhau
    sao phải chia làm 2 loại
    mình chưa hiểu lắm , ai biết chỉ mình

với cả sao mình viết chứ Year thì chữ a toàn thành chữ hoa A ( nếu đi kèm chữ r ở sau thì bị / các chữ khác thì ko bị sao s,x,j )
    đã tắt unikey
  11. N.P

N.P Thành viên cấp 4

#8: Dấu hỏi nữa kìa.
    #10: 2 file OTF và TTF bạn có thể chọn 1 trong 2 để dùng, còn tại sao lại phân thành 2 file OTF và TTF thì mình nghĩ tìm hiểu về font sẽ biết, giải thích rất dài dòng. Còn vụ chữ a thành A thì phải nhờ bạn nào khác check lại glyphs hộ xem có bị giống ko.
    hatay1712 thích bài viết này
  12. luckypig12345

OTF hay TTF bạn dùng dạng nào cũng được. Mình thì thích OTF hơn vì dung lượng nó gọn nhẹ hơn và khi View Font nó mượt hơn TTF.
    Còn lỗi cặp "Ar" thì đúng là có thiệt khi dùng trên Illustrator, mình cũng không biết vì sao. Nhưng bạn có thể vào Gryphs click trực tiếp chữ "a" ra là được à.
    P/s: Đã thử trên Creative Market, Font này đúng là có một lỗi nhỏ ở cặp "Ar".
    Trên Office như Word thì lỗi này không xuất hiện, mà thực tế thì trên Illustrator cũng không dùng quá nhiều chữ đâu, đành thủ công click ra từ Gryphs khi gặp cặp đó :-?
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/1/15

Ủng hộ diễn đàn