Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share font chữ viết tay rất đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi caogia4u, 24/8/16.

Lượt xem: 18,764

1. caogia4u Mới đăng kí

Chào mọi người,

Mấy hôm trước mình thấy trên Google Font có một số font chữ khá đẹp, trong đó có font Sacramento, nhưng không hỗ trợ tiếng Việt Unicode. Mình đã dùng phần mềm FontLab Studio để Việt hoá, và hôm nay xin chia sẻ với các bạn có nhu cầu sử dụng.

Bản thân mình thấy font chữ viết tay này khá đẹp và tự nhiên. Các bạn nếu thích cứ download ở phần Đính kèm (attachment) phía dưới. Cách cài đặt như cài font bình thường: Giải nén file đính kèm, copy file UNI_DA_Sacramento.tff vào thư mục WINDOWS\Fonts là được.

Bài viết sau mình sẽ hướng dẫn các bạn lấy font từ kho font chữ của Google và Việt hoá Unicode.

Chúc các bạn vui vẻ.

Duy Ái
    Bkav Forum
    .

Download: [LOCK]http://forum.bkav.com.vn/filedata/fetch?id=22352964[/LOCK]

...
    Ghost-2T, vuvanhahung, Zane Princeton2 người khác thích bài viết này.
  2. phongchuviet

phongchuviet Thành viên cấp 2

Font này hồi trước bên I Love Viet Font làm rồi này :) Anw thanks
  3. traga

traga Mới đăng kí

Thanks bạn font chữ rất đẹp
  4. hoalizzi

hoalizzi Thành viên cấp 1

chữ đẹp thank b
  5. Mị Giả

Mị Giả Mới đăng kí

thanks bác <3