Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share Lines Photoshop Action tạo hiệu ứng đường chỉ tung tóe

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi Boss Ham Chơi, 24/5/15.

Lượt xem: 32,493

1. Boss Ham Chơi

Boss Ham Chơi Thành viên cấp 1

Mình ko nói gì nữa nhé ! Sau cái cmt của ổng vừa rồi mình nghĩ mình ko nên nói nhiều nữa . Nhiều chuyện con nít ko nên chấp vặt làm gì . xitrumthattinh0105 Có lẽ nên nghe ý kiến của bạn lúc đầu =))
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/5/15
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

cái mặt đang đẹp giai tự dưng đem đi giấu làm giề thế ko biết nữa, có ai động chạm gì đâu
  3. Một độc giả giấu tên

Một độc giả giấu tên Thành viên cấp 1

đã like thớt có công share action cho mọi người! nhưng quan tâm cmt của các cụ hơn, lót gạch ngồi hóng.
    p/s : Cơ mà cụ xitrumthattinh0105 nên quay lại học văn hóa trước khi cmt, chửi nhau cũng phải lịch sự, mở mồm ra là sủa này sủa nọ. Chắc cụ không biết khi cụ cmt như thế thì người đọc cũng coi như cụ đang sủa đấy! Thân
    Chắc là cmt của em cũng lạc đề, các cụ thông cảm vì em dị ứng với mấy cmt trẻ trâu như vậy
  4. ngocthanhtxt

ngocthanhtxt Mới đăng kí

5. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

cả thớt mà bị mấy thằng đàn bà phá banh chành =)) đúng là đàn bà nguy hiểm thật
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/5/15
  6. Boss Ham Chơi

Ý của Cyan là gì vậy chài ? :3
  7. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Á đù đọc hết 4 trang thấy các gái chém nhau kinh quá cơ. Rỗi hơi đi chém gió cùng các gái nhé *nhớ đo đếm vận tốc gió nhé*

Soullegend gái có mỗi cái tấm hình xí quắc topic nào cũng mang ra khoe nhỉ, nhìn một lần thì còn hợp nhãn tí chứ nhìn hoài nó chán vì nó có phải tác phẩm nghệ thuật đặc sắc gì đâu, như ảnh ghép lỗi ấy.
    Còn về action khi người ta bỏ công chia sẻ thấy không thèm dùng hay không thích gì thì lượn đi chỗ khác cho nước nó trong, với cả diễn đàn không có nút địt like đâu.
    Nếu không muốn dùng action thì đúng là hơi ngu thật, gái có thể làm ra được 1 tác phẩm nhưng người làm action đã nghiên cứu để làm được nhiều tác phẩm. Tức là mọi phương án về tùy biến đã được người ta sắp xếp hợp lý ở trỏng. Thêm nữa công việc tạo action giống như là thiết kế cho người thiết kế sử dụng. Những action như thế này khi tung ra thị trường đã được đa số cộng đồng chấp nhận rồi nhé.
    Cuối cùng bạn cũng đừng nên ảo tưởng mình là ông biết tuốt, vì có những cái bạn không biết nếu không thấy qua gợi ý hay được học lỏm từ ai đó đâu, còn như mà muốn thỏa sức sáng tạo hay chất riêng của mình thì ấp ủ lấy dự án mà tung ra để khẳng định bản thân mình nhé.

phuongthustudio đi đâu cũng thấy dấu răng của gái nhìn mà ám cả ảnh.

xitrumthattinh0105 không ai thích mình được so sánh với động vật đâu gái à, mặc dù có rất nhiều hội yêu động vật.
    Kenny Vũ, amyour19xx, mt-Orange1 người khác thích bài viết này.
  8. Boss Ham Chơi

dabeomoon 1 cmt tuyệt vời . Cảm ơn vì đã cmt . Đọc rất thấm =D>
  9. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

đọc cái này giải lao lúc làm việc vui thiệt ! " chân thành cảm ơn phây búc dẫn lối tới đây ":))
    - Theo cái cảm nhận riêng thì bác Sâu le gần nói cũng có phần đúng vì hầu như các Ds hiện nay mở Ps chỉ chạy action mà khi hỏi về vấn đề công cụ hay các hiệu ứng nằm ở đâu, tên gì thì toàn ngớ người ra mò, nhưng vẫn có cái sai là action cũng chỉ là công cụ mà thôi, nó là một viên gạch để ta xây một bức tường lớn, nhanh hơn, hiệu quả hơn, thay vì ta phải ngồi ghép từng hạt cát để làm một viên gạch này rồi sau đó lại mân mê cát để làm thêm viên nữa, rất tốn thời gian khi mà thù lao chưa đủ. Với 1 điểm nữa hình như tui thấy là bạn mắc phải chứng mà thường hay hiện diện ở những người đã có thâm niên với một nghề nào đó, đó là chứng tự cao, như vậy cũng không có tốt lắm :). ( cần rút kinh nghiệm =))) chứng này nhiều người mắc phải lắm mà mắc vẫn không biết mình mắc mới ghê!
    - còn cái bác Xì tờ rum thất tình, không biết là bao nhiêu tuổi nhưng cứ mở miệng ra là chửi và nhục mạ người khác như vậy thật sự không biết bạn ăn học tới đâu và ăn học để làm gì? tui mà gặp mà lơ luôn không thèm nói chuyện, là tự động biết đường mà im lặng :-? tui vote 1 vé cho bác ra đảo vì thái độ đó đấy
    - túm 2 cái ống .... lại thì việc dùng action không phải là xấu mà xấu là do những con người xác Ds mà đầu óc Uy Uy lạm dụng như thế nào thôi :D cái đó là do cái tài moi tiền của người ta, tui cũng bức xúc lắm chứ 1 thằng bỏ chất xám quần cái quật thì ( lương đi xa quá ) còn 1 đứa chỉ chạy 15-20 phút kiếm núi tiền. :((~X(
    Ps: đá sang lại vấn đề gốc là cảm ơn bác thớt đã share ác sần này :like::like:
  10. Soullegend

thường khi tôi khó ở 1 vấn đề nào đó thì nó sẽ bắt nguồn từ nỗi niềm nào đó của bản thân đấy, như cái chuyện action từng 1 thời bị dày vò, giả như tôi chả trãi qua chuyện đó thì chắc ít ác cảm hơn -))
    như tôi có down cái action này về chạy thử thì thấy rất công phu, muốn làm theo chắc cũng cả ngày, thấy cũng hay nhưng nghĩ lại quá dễ dàng để đạt hiệu quả nghệ thuật, chỉ cần thay đổi 1 số thành phần thì có thể biến 1 người ko biết vẽ thành vẽ rất pro trên mạng, tôi mà tận dụng nó kết hợp với wacom thì đừng hòng ai nghĩ tôi dùng action, nhưng vẫn thấy đắng trong lòng...nó đại loại giống như cảm giác người ta phẫu thuật thẩm mỹ quá nhiều, đi ra đường ai cũng đẹp nhưng nội tình chỉ có họ biết ấy.
    còn cái chuyện cái hình tôi post là cái gợi ý cho cái chuyện tôi ko dùng action chứ đâu phải để so sánh với cái action này, vốn dĩ đó vẫn là 1 hình tự sướng để tôi treo ava mà thôi, chả ăn của ai đồng nào cả, khi rảnh tôi hay vẽ bản thân tại vì vẽ người khác có khi nói chôm giải thích mệt, nói chung tôi dị ứng từ chôm chỉa với sao chép lắm, dù trong 1 giới hạn nào đó tôi cũng đang dùng những thứ của tiền nhân, nhưng cố gắng ko lạm dụng thôi.

Cứ cái đà này dự đoán trong tương lai mấy cái nghệ thuật mà action làm ra giống hoặc gần giống sẽ mai một hết, hiện h nó cũng ngáp ngáp hết rồi...tương lai là của tạo hình và những sáng tạo mới lạ.
  11. Boss Ham Chơi

Hài hước quá ! Ôi cmt =))
  12. Soullegend

1 đứa khó ở, 1 thằng vô học với 1 đứa nhanh tự ái thành ra thế -))
    nói thanh niên nghe là khi tôi post cái post đầu tiên trong topic này thập chí còn ko thèm nhìn người post là ai đâu, tôi ko công kích chú, tôi chỉ nói về cái action này có thể tạo phong trào cho bọn ko biết gì ảo tưởng. Cho nên giãy nảy lên làm gì cho mệt, thường thì tôi chỉ nói 1 câu mà ko ai nói lại gì thì ko bao h có câu thứ 2, mà thằng vô học nó khích nên nổi máu:))
  13. Boss Ham Chơi

Mình chỉ mới vào share 1 action mà nhận xét mình là người ăn sẵn,không sáng tạo,là thằng ngồi trong cái ao làng. Và mình được cái danh thêm là thanh niên action. Không hiểu lấy cái lí do gì để biến mình thành người nhiều ưu điểm chỉ trong nháy mắt như thế ! Qua một bài share trên diễn đàn chắc.
    hatay1712Lê Văn Lâm thích bài viết này.
  14. Soullegend

đó là cái tội hùa theo cái thằng vô học kia, đề nghị đọc lại bài viết của mình, tôi luôn nói về thực trạng trong nghề này kia, rồi đối đáp các câu hỏi, ko có công kích đến cậu, nếu tôi có nặng lời là nặng lời với mấy đứa chửi tôi trước, vì cậu cũng đã show cái gì đâu, đến khi câu nói làm như tôi cậu cũng làm được, rồi xấu hơn action nhiều, tức là bắt đầu chê thì mới có chuyện tôi chê lại nhé, tại cái vấn đề tôi nói cậu ko hiểu mà lại chuyển sang đánh giá tác phẩm của tôi, tôi đã bảo tôi đẹp hơn action bao giờ, nhưng tôi tự làm thì vẫn hơn ăn sẵn -))
    Arte Nguyen thích bài viết này
  15. Boss Ham Chơi

Chịu khó ngồi đọc lại cmt đi ông ơi ! Đừng nói nhăng nói cuội nữa .
  16. Soullegend

tôi nói câu này vì bên box painting còn có đứa vẽ đồ lên hình đem đi dạy người ta, có action chắc còn tinh vi hơn.

2 comment trên chọc sôi máu nên mới nói nặng lời với nó

bắt đầu chuyển sang khinh bỉ thằng này

thì ngay sau đó bạn lại muốn xoáy vào kiểu như tôi vẽ thế nào mà action ko làm dc, ko có cái câu nói này tôi chả up lên minh họa làm gì, cái quan trọng hơn bạn còn nhắc tới cái thằng mình đang khinh với kiểu đồng tình.
    Sau đó tôi trả lời cũng dài, cũng nhiều, cũng lịch sự với bạn, bạn muốn cho coi thì tôi cho coi.

Ngay sau đó bạn bắt đầu công kích là tui vẽ xấu hơn action, trong khi cái vấn đề tôi up bức tranh đó là ý nói ko dùng action cơ mà!?
    Bạn thích chơi thì tôi mới nói bạn ăn sẵn, chứ tôi chả có ý công kích bạn từ đầu.
  17. Boss Ham Chơi

Trò con nít.
  18. dabeomoon

Thật không khó để thấy những lời khen khi tham gia diễn đàn Sign hay art của nước ngoài, của các designer hay artist khi họ chia sẻ file hay chỉ đơn giản là phong cách vẽ của mình. Và không khó để nhìn thấy các designer cạnh khóe nhau trong diễn đàn này.

Các bạn hãy đặt mình vào vị trí tôi là nhà thiết kế, hãy vỗ ngực xưng tên và nghĩ xem mình thiết kế được cái gì tốt đẹp khi ngay trong lời nói và suy nghĩ không có chân thiện thì đừng nói về mỹ.

Tranh biện với nhau lẽ nào không dùng được lời tử tế sao những người có học.

Bắt đầu cưng Soullegend vì thái độ bắt đầu bớt hằn học và sẵn sàng bảo vệ quan điểm của mình rồi.
    Boss Ham Chơi nếu không muốn tranh luận về đề tài không vì đâu cả thì không cần sổ nho ra nữa. Mà vẽ một bức truyền thần thiệt hại bao nhiêu thời gian thế.
    Boss Ham Chơi thích bài viết này
  19. Boss Ham Chơi

dabeomoon siêng thì 2 hoặc 3 ngày,hơi lười thì tầm 1 tuần. Còn nếu mà lười quá thì chắc là gần tháng =))
  20. dabeomoon

Boss Ham Chơi ra thế cũng siêng nhỉ, bữa nào rảnh chỉ cho một khóa với nhé.
    Boss Ham Chơi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn