Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share Lines Photoshop Action tạo hiệu ứng đường chỉ tung tóe

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi Boss Ham Chơi, 24/5/15.

Lượt xem: 32,404

1. MixFlow

MixFlow Thành viên cấp 1

bác JAGds làm sao được vậy, xin chỉ giáo :D
  2. Hậu Mập

Hậu Mập Thành viên cấp 2

ai up link khac lai giup minh voi. down load trang zippi nay ca tieng chua xong
  3. Boss Ham Chơi

Boss Ham Chơi Thành viên cấp 1

4. Arte Nguyen

Arte Nguyen Thành viên cấp 1

Anh Boss Ham Choi ơi , em là em có xỉ vả gì anh đâu mà anh nói em mất lịch sự với cả mất đoàn kết @@ chẳng qua nhận xét anh nhạy cảm quá thôi có cần phải nói em thế không? Thôi mai mốt bài anh chắc em né ra chả dám nói j đâu nhiều khi nói vu vơ mà đụng đến anh lúc nào chả biết rồi lại bị anh gán cho 1 đống tội. Khiếp người đâu nhạy cảm thế. Mà anh hay chị thế ?
  5. Boss Ham Chơi

Arte Nguyen Gán tội á ? Vậy mình cũng ko hoan nghênh bạn lần sau ? Bạn vào cmt 1 bài viết lạ mà bạn cmt như thế ! Tất nhiên ko đụng chạm gì đến mình nhưng lời nói của bạn nó ko lịch sự trong topic của mình. Bạn cmt bảo mấy đứa trẻ trâu vào sủa lung tung - vậy câu nói đó có được áp dụng với cái cmt của bạn ko,lời ăn tiếng nói của bạn qua cmt đấy ít nhiều cũng gây bức xúc,như vậy là gây mất đoàn kết rồi bạn nhé ! Và xin giới thiệu với bạn có thể mình là chị nhưng ko phải loại đàn bà. ;)
  6. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

đâu ra cái thằng luanhoang thiết kế như mấy ông ngoại làm pts, corel chục năm trước vào hổ báo vậy trời! nhìn chú là biết làm công việc gì rồi khỏi có khoe! đó là tôi còn chưa nói 3 cái mặt phúc lộc thọ này tôi thấy trên mạng từ lâu
    chả biết chú vẽ dc bao nhiêu phần trăm hay toàn chôm chỗ này chỗ kia 1 chút, như vậy mà cũng dám đem khoe để dằn mặt tôi thì cũng hiểu chú có quan điểm gì về action rồi, nếu có bất mãn hay ngứa mắt cần kiếm đối tượng để đấu đá thì hẹn chú 1 topic khác chứ topic này chìm cho nó chìm đi, căng thẳng quá rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/5/15
  7. Soullegend

Bạn ơi, bạn phải hiểu là trình độ bạn như cái lịch trên chả có cái gì mà đem khoe ra hết, chả có ai mượn bạn khoe, bạn vẽ Phúc Lộc Thọ Nhật Bản là đã fail mẹ cái văn hóa rồi, ở Nhật chỉ có 7 vị phúc thần mà gương mặt ko hề giống Trung Hoa đâu nhé, đó là tư duy làm nghề của mấy đứa biết làm mà ko biết nghĩ!
    mình khuyên bạn đừng vẽ phong cách Tây kẻo thành thảm họa, nếu cứ thế có ngày bạn vẽ Đức Phật mặc quần hiphop mất!
    Còn bạn nói sao mình khoe cái hình tự sướng thì đó là hình minh họa cho việc ko xài action, mình đã nói nhiều rồi.
    Bạn ko cần ngứa nghề lên đây thể hiện nữa vì qua những gì bạn thể hiện mình chả có 1 tí gì gọi là e ngại hay nể sợ đâu (mình ko muốn đề cập từ "xấu" như bạn Boss Ham Chơi hihi) Mình còn làm những việc cần chất xám hơn nhiều đấy, để tránh khoe khoang thì mình sẽ từ từ up, cứ việc mà theo dõi -))
    Với lại cái topic này nó quá trời bom mìn lựu đạn rồi, ở trên kia còn có 1 cặp mới đang cãi nhau, thôi im cho nó chìm đi!
  8. luanhoang

luanhoang Mới đăng kí

Ok bạn Thánh. mình còn dỡ, cứ ôm mấy cái tư tưởng của bạn mà làm thiết kế. mình sẽ del những gì mình post. Mình cũng rật rãnh khi giành time cho bạn. Nhật bản có thất phúc thần, nhưng khách hàng ko muốn làm theo hướng đó. Mà là phúc lộc thọ. Khi bạn là thiết kế bạn phải đem dc cái đẹp mà người khác muốn ra 1 cách tối ưu nhất. chứ cái đẹp mà mình muốn thì chỉ dành cho sinh viên đi học, còn khi đi làm ko đc như mơ đâu. Còn khi bạn đã có đc cty hoặc nhóm riêng, hái đc tiền, những người khác sẽ phục vụ cái đẹp mà bạn muốn.
  9. Soullegend

mình ko cần bạn dạy vì mình cũng đi làm lâu rồi, cũng phải chiều khách nhưng cái gì sai thì ko nên khoe bạn ạ!
    Nói thẳng ra mình cũng chỉ là 1 hạt cát trong làng thiết kế, họa sĩ, nhưng ai cũng có những tâm tư, những gì mình nói ra khó nghe nhưng cũng là để người khác cải thiện hơn thôi, chả bao h nhìn 1 bức tranh đẹp nhưng gato đi nói thấy gớm cả, còn chuyên dạy đời thiên hạ thì tùy người sẽ có những cách nhìn nhận khác nhau.
    Gỉa dụ có 1 ai đó pro hơn mình toàn diện nhảy vô đập vô mặt mình thì tốt nhất cũng nói về chủ đề mình muốn nói, đừng có nhảy sang chuyện so sánh tác phẩm của nhau, nếu vấn đề mình nói sai thì cho dù là 1 người kém hơn mình mình cũng sẽ tiếp thu, những gì mình trãi qua, những hệ quả của action làm ảnh hưởng đến mình mình cũng nói rõ, chứ ko phải nói càn, nói xiên, bịa đặt ra, chính vì vậy mình có tư cách để nói về những bức xúc của mình trong ngành.
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/5/15
  10. Boss Ham Chơi

Soullegend Ê ê,tôi ko hề nói là xấu nha ! Chưa nói từ xấu lúc nào đâu nha. Đừng có vu oan cho tôi như vậy nha.
  11. qazcderfv

qazcderfv Thành viên cấp 1

Dạ, Vâng, Em lạy các thánh, em bị lỗi này Dcneies.png thánh nào biết fix chỉ em với rồi bàn tiếp ạ
  12. oNe cLiCk

oNe cLiCk Mới đăng kí

tùy vào cách sử dụng của mỗi người thôi mà, có gì đâu mà cãi nhau ghê thế....
    như mình thì chưa biết gì lắm pts, nên có action thì mình sẽ có những bức ảnh đep hơn thôi...(hơn mức bt).
    cái gì sinh ra không phải là vô dụng hết. đều có giá trị của nó. !!
  13. HungMimoza

HungMimoza Mới đăng kí

Sao mềnh ko down được cái action nhỉ. Mọi người giúp đỡ với!:">
  14. Arte Nguyen

Arte Nguyen Thành viên cấp 1

ah thế em xin lỗi bà chị boss ham chơi, em không biết là em chửi thằng khác trong topic của chị thỳ chị sẽ có hậu quả là chị cầm đá chọi bể đầu em. Còn cái thằng trẻ trâu mà em đề cập đến thỳ chị đọc từ đầu topic của chị thỳ sẽ biết nó là ai. Em không có thói quen lịch sự và cũng không cần đoàn kết gì với thể loại như vậy.
  15. JAGds

JAGds Thành viên cấp 1

em làm như video hướng dẫn thôi bác MixFlow
  16. vietagain

vietagain Thành viên cấp 1

e chả biết các bác muốn thể hiện gì ở đây,e là một thằng chả biết gì photoshop lên thấy người ta share cái gì là sướng lắm, down về test ngay .Em không biết pts nhưng e cũng thích có những bức ảnh kiểu như thế đi lòe bạn bè cho vui,như thế là không được à ?.Hay e thích có ảnh như vậy phải bỏ tiền ra ,nhờ mấy bác pro làm cho .Em chả hiểu bác giỏi cái gì giỏi như thế nào,tự nhiên vào topic của người ta hằn học,chắc trước bị ai dùng action qua mặt phải không.Mỗi người có một suy nghĩ, sở thích bác không nên áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác rồi bảo mấy thằng thế nọ thế chai,trong khi xét trên một phương diện nào đó bác cũng ăn sẵn cái này cái kia thôi .*-:)Nghĩ rộng vấn đề ra một chút, bản win bác cài,bản pts bác dùng hay ngay cả cái idm hoặc win rar thì bác đang dùng công sức của người khác hay bác trả tiền để có được nó ?.Em nghĩ bác cũng dùng công sức của người khác thôi.
    ~:> Bác biết dùng win lậu vs dùng action giống nhau chỗ nào không,điểm giống nhau người ta muốn sử dụng nhưng không có khả năng tạo ra nó.
    Boss Ham Chơi thích bài viết này
  17. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Có vẻ @Soullegend rất sợ action, cũng giống như công nhân tư bản sợ máy móc, họ đã từng đập phá hết máy móc của các chủ vì sợ mất công ăn việc làm:))
    mrcoiversion2 thích bài viết này
  18. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Những người Pro thường ít khoe khoang, thường là chỉ dẫn, còn như Soullegend chắc mình nghĩ cũng chẳng đến đâu, thay vì bạn nói người khác gà hay ngu bạn nên soi gương lại xem mình đang ở vị trí như thế nào,...

Ủng hộ diễn đàn