Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share link download phần mềm Lumion 8

Chủ đề thuộc danh mục 'Lumion' được đăng bởi Manok, 17/12/17.

Lượt xem: 44,551

1. Manok Thành viên cấp 2

Link : nhớ down từng cái. Ko down gom chung thành file rar ( ko đc)
    [LOCK]https://cloud.mail.ru/public/L6q3/KWJrRRSos[/LOCK]
    Cách cờ rắc :
    1. Ngăn chặn Lumion kết nối Internet (video youtobe)
    2 Khởi chạy Lumion
    3. Khởi động cờ rắc
    4. Nhấp chuột vào nút bên phải phía dưới cờ rắc và dán mã Lumion vào đó (mã Lumion là mã hiển thị trong hộp đầu tiên của cửa sổ kích hoạt Lumion)
    5. Lưu tệp tin txt ( giữ lại để xài lần sau)
    6. Mở tập tin txt và sao chép tất cả mọi thứ từ dòng thứ hai (bao gồm) cho đến khi dòng cuối cùng trước khi "SerialNumber" được viết
    7. Dán điều này vào hộp kích hoạt của Lumion sau đó chương trình sẽ khởi chạy

Nhưng có hai điều cần lưu ý với phương pháp này :
    Bạn sẽ cần phải đóng chương trình để thoát khỏi nó (với trình quản lý tác vụ)
    Bạn sẽ luôn luôn cần dán mã vào mỗi lần khởi động của phần mềm (chỉ chạy benchmark một lần)
    Đây là cách chăn lu 8 kết nối internet :

...
    PoliceBoss thích bài viết này
  2. traithanhnam90

traithanhnam90 Thành viên cấp 2

Mình đã test thử và thành công nhưng bác cho hỏi cái lưu ý:
    Bạn sẽ cần phải đóng chương trình để thoát khỏi nó (với trình quản lý tác vụ)

nếu mình đóng chương trình theo cách truyền thống (ấn chữ X màu đỏ phí trên, bên phải) nó có bị sao không?
    Manok thích bài viết này
  3. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Do mình lười ghi lại dịch từ bọn nước ngoài đó.
    Bạn phải tắt lu8 bằng task manager đó là cách nhanh nhất.
    Về việc bấm nút X đỏ thì ko nên. Vì khi thoát nó đòi kết nối với sever của lumion, mà chúng ta đang xài lậu nên để bị lumion phát hiện sẻ có nguy cơ cài lại và cờ rắc lại.
    Còn nếu ta block lumion bằng firewall hay chặn host hoặc rút dây mạng thì khi tắt nó ko kết nối đc dẩn đến treo màn hình lumion hoài. :) nói chung là chả sao cả
    traithanhnam90 thích bài viết này
  4. vuvuhongson56

vuvuhongson56 Mới đăng kí

CÁM ƠN BÁC CHỦ NHIỀU. TÔI ĐÃ TỪNG ĐỢI LUMION 7.0 MỖI NGÀY TRONG CẢ NĂM QUA MÀ...KHÔNG CÓ cờ rắc...NAY CÓ LUÔN LUMION 8.0. VÌ VẬY MỘT LẦN NỮA : XIN TRÂN THÀNH CẢM ƠN !.
  5. vuvuhongson giống t quá, may thật
  6. traithanhnam90

Lên bản này render nội thất khá OK rồi :))
  7. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Bản này nội thất ok. Vì thêm đèn hắt từ bản 7. Ánh sáng bóng đổ ngon hơn. Vật liệu nhiều và chuẩn hơn.
    Hiện tại đã có 1 bản hotfix nhẹ từ lu có thể lên trang chủ down về.
    Vấn đề về việc khởi động nhập code và bấm tắt X không được ( phai dùng task mananger) đã đc 1 chú tây viết auto xài nhưng anti virut sẻ báo. Ai thích thì xài ko thì cứ thủ công.
    Vấn đề open map str vẫn đang đc nghiên cứu xài chùa.
  8. PoliceBoss

PoliceBoss Thành viên cấp 1

Cài đặt thành công, đang sử dụng, thank bác đã chia sẻ ^.^
  9. cptcold1412

cptcold1412 Mới đăng kí

Mình đã sử dụng được open street map phien bản cờ rắc chưa vậy
  10. Do Anh

Do Anh Mới đăng kí

Bạn ơi, cho mình hỏi, mình import vào lu mà nó chỉ hiển thị như này, file nào cũng thế, dù bên 3dsmax mình đang làm kích thước thật theo m, với đưa vào lu cũng đã cố scale lên to hơn, nhưng vẫn chỉ ra chấm tròn như này thôi ạ.
  11. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Do Anh file Max vẽ xong đưa nguyên con về góc tọa độ 000, vì qua Lu nó sẽ canh điểm đặt của file ngay góc tọa độ.
    Do Anhtraithanhnam90 thích bài viết này.
  12. Nguyên Nam. Co

Nguyên Nam. Co Mới đăng kí

Ad ơi! Cho mình hỏ cấu hình máy mình như thế này có ok lumion 8 không nhé.
    Lenovo
    Processor: Intel(R) Core(TM) i7-4710HQ CPU @ 2.50GHz (8 CPUs) -2.5GHz
    Memory: 16384MB RAM
    DirectX Vertion: DirectX 11
    Render: NVDIA Geforce GTX 860M
    Memory 12135MB
  13. creatlovex

creatlovex Thành viên cấp 1

Recommended System Requirements
    • Graphics card: Minimum 8,000 PassMark points, 6GB memory or more and compatible with DirectX 11 or later. Click here to see how to select a graphics card for Lumion.
    • CPU: As high a GHz value as possible, ideally 4.0+ GHz. A lower GHz value may act as a bottleneck for fast graphics cards such as the Nvidia GTX 1080 and Nvidia Titan X (Pascal). More CPU cores than 4 will not make a difference. CPUs such as the i7-4790K, the i7-6700K or the i7-7700K with 4.0+ GHz are good choices. Xeon CPUs with GHz values lower than 3.4 GHz are not recommended.
    • System memory: 16GB or more with as high a MHz value as possible.
    • Monitor resolution: 1920x1080 pixels or higher.
    • Hard drive: 20GB of disk space
    • Power supply: Click here to see which power supply you need.
    Minimum System Requirements
    • Graphics card: Minimum 2,000 PassMark points, 2GB memory or more and compatible with DirectX 11 or later. Click here to see how to select a graphics card for Lumion.
    • CPU: As high a GHz value as possible, ideally 3.0+ GHz. Less than 4.0 GHz may act as a bottleneck for fast graphics cards such as the GTX 1080 and Titan X (Pascal). More cores than 4 will not make a difference.
    • System memory: 8GB (for simple scenes) with as high a MHz value as possible.
    • Monitor resolution: Minimum 1600x1080 pixels.
    • Hard drive: 20GB of disk space
    • Power supply: Click here to see which power supply you need.

Đây bác nhé
  14. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

Hình như chưa có bản Pro phải không các bác..
    hai máy ở công ty mình sài bản pro nhưng ở nhà nếu bản này có copy lên về làm việc không các bác ?
  15. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Nvidesign30 Bản này là bản 8.0 pro tạm thời cứ coi như bản cờ rắc, ko có kết nối mạng với sv lumion nên hạn chế tính năng Open Str map và MyLumion, còn lại đều xài tốt, copy file từ máy này sang máy khác đều được ( nhớ copy luôn folder vật liệu, eff )
  16. traithanhnam90

Bản này xác nhận là dùng tốt nhé các bác!
    Một lần nữa cảm ơn bác Manok
    Manok thích bài viết này
  17. Nvidesign30

Manok mình đã cài và dùng rất tốt. thanks vì đã chia sẽ.
  18. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Chúng ta đã có lu9. Hy vọng tốt vì đang test.
  19. Kim Kỳ Phát

Kim Kỳ Phát Thành viên cấp 1

mình tải và sài sử cũng sử dụng ok. Thanks bạn
  20. Nvidesign30

Manok bản lu 9.0 có dùng được không bạn ?

Ủng hộ diễn đàn