Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Share] Mẫu CV mình mới vừa làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Download' được đăng bởi Gia Kiệt, 11/5/14.

Lượt xem: 16,420

1. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

Thank you chứ ko phải thanks you
    Banner chứ ko phải Baner
    Illustrator chứ ko phải Illustratol
    vậy nha bác ^^

Peace !
    thitkho, mrbomGia Kiệt thích bài viết này.
  2. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

CV gửi nhà tuyển dụng tối kị dùng Hello và thanks, người ta chỉ dùng nhanh khi giao tiếp thường ngày với bạn bè. Xưng "tôi" thay vì "mình". Ko nên dùng hình tự sướng làm ảnh profile, là designer bạn có thể tự họa chân dung của mình, ko thì cứ ảnh thẻ mà phang. Thêm nữa mình nghĩ bạn nên làm 1 CV tiếng Việt và 1 tiếng Anh, cái nào ra cái đó, như vậy sẽ chuyên nghiệp hơn :D. Thân.
    mrbom, benhudie, Konoko1 người khác thích bài viết này.
  3. cuocsongxanh

cuocsongxanh Thành viên cấp 1

4. raylove

raylove Thành viên cấp 1

cái CV xéo phần trên đọc còn dễ, khúc dưới phải quẹo đầu để xem. Thấy xéo xéo cũng thích mà quẹo đầu qua lại thì làm biếng :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/5/14
    Gia Kiệt thích bài viết này
  5. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Thanks WuKing mình chưa soát lỗi chính tả. Nhìn lại thấy mấy chỗ đang bị sai. :D
  6. Gia Kiệt

Cris89 Thanks! Hello và thanks cái này là tùy thôi bạn à. Mình nghĩ không phải vấn đề tối kị hay là không. "tôi" với "mình" thì để mình xem xét lại. còn ảnh tự sướng thì chấp nhận phương án không nên cho vào :D. Còn vấn đề 1 CV tiếng việt 1 CV tiếng anh mình cũng suy nghĩ nên làm như thế nó chuyên nghiệp hơn. Nhưng trình tiếng anh của mình khá còi. Nên dịch nguyên đoạn văn bản khá chối. mà làm xong tuyển dụng vào làm lúc đưa dự án toàn tiếng anh thì bỏ mịa ra ý. Còn nếu làm full bằng tiếng việt thì hơi bị chuối kiểu gì ấy. rất khó trình bày ví dụ như phần typo. :D
  7. Gia Kiệt

iViperious độc ở đây có nghĩa là nó là ý tưởng của riêng mình. Không coppy nhặt nhạnh theo bất cứ 1 style nào. Thanks
  8. shang

shang Mới đăng kí

Theo dõi diễn đàn lâu rồi, đây là bài viết đầu tiên nhưng cũng xin phép góp ý với bạn một chút. Đứng vai trò người tuyển dụng, đặc biệt là tuyển designer thì sẽ suy nghĩ như sau (kinh nghiệm bản thân):
    - Cái người tuyển dụng cần là những gì bạn mang lại được cho công ty/công việc của họ. Chính vì thế, điều họ quan tâm là những kỹ năng, kinh nghiệm bạn có. Có cảm giác như ở cái CV nghiêng, thì hình ảnh của bạn mới là trung tâm của CV, chứ ko phải là những lời giới thiệu về kỹ năng làm việc.
    - Xem lại cách viết CV. Khi đã đi làm, dù lớn hay bé cũng dùng "tôi" thay cho "mình", "mình" chỉ dùng để xưng với bạn bè hoặc ngang tầm tuổi. Theo tôi bạn có thể bỏ đại từ nhân xưng, thay bằng các gạch đầu dòng thì sẽ xúc tích, ngắn gọn và pro hơn.
    VD:
    • Khả năng sáng tạo tốt.
    • Chịu được áp lực trong công việc.
    • Khả năng làm việc độc lập cũng như làm việc nhóm tốt.
    - CV nghiêng hay thẳng không quan trọng. Quan trọng là nó phải độc đáo và dễ đọc. CV nghiêng của bạn tôi chưa thấy được cái độc đáo trong đó (có thể do quan điểm thẩm mỹ khác nhau). Bố cục phần phía trên khá nặng, phần chữ Hello chữ nằm ngang xem chừng ko ăn nhập với bố cục chung (hoặc bạn có thể sắp xếp theo thứ tự: Mail, Skype rồi mới đến SĐT để lợi dụng độ dài ngắn, cho chúng cũng ăn khớp một chút với đường chéo).
    - Ảnh tự sướng thì ko nên dùng. Nếu bạn tự họa được thì cho vào, nó sẽ thể hiện cá tính rất mạnh. Ảnh thẻ cho vào CV dạng nghiêng có vẻ ko hay lắm (quan điểm riêng).
    - Phần tự chấm điểm, tôi thấy bạn rất tự tin vào bản thân mình (điều này tốt) nhưng cũng có phần hơi kiêu ngạo (đối với người thực sự giỏi thì tốt, vì nó sẽ bị các ông chủ lợi dụng yếu điểm này trong công việc).

Một vài góp ý và suy nghĩ của bản thân.
    "Bán cái thị trường cần, chứ ko phải bán cái mình có". Hiểu được câu này thì CV của bạn làm sẽ tuyệt và dễ dàng hơn nhiều. :)
    PS: Tôi ko thích cái màu xám trong CV của bạn lắm, vì thường làm màu xám là phương pháp lựa chọn màu an toàn hơn là dùng các màu khác.
    Chu Lượng, An_Nhiên, Vũ Quang Thịnh3 người khác thích bài viết này.
  9. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Bạn ấy không nghe ai góp ý đâu =)) my style cơ mà . cá nhân tôi nếu tôi làm bên tuyển dụng tôi sẽ loại những CV này đầu tiên . vì thực sự nó quá xấu :(

Peace .
    Free The Box, mrbom, binnghiem1 người khác thích bài viết này.
  10. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Cái line đen đen ấy quá bự làm cho mình cảm giác tôi là xxx graphic đì giai theo thời gian và kinh nghiệm thì khả năng của tôi đang tụt dốc

Mình sắp xếp thử
  11. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

@minhducdesigner : nếu bạn nhận trình còi về Anh ngữ thì càng ko nên đưa vào. Nửa nạc nửa mỡ thế này đến khi nhà tuyển dụng hỏi "bạn rành tiếng anh ko? " thì lúc đó bạn trả lời làm sao...

Những góp ý bên trên chỉ là điều cơ bản nhất đối với 1 CV. Nhất là CV của 1 designer, làm Cv cũng là nghệ thuật, mà muốn đẹp (chưa nói tới độc) thì nó phải đúng đã. Với kinh nghiệm 2 năm làm tuyển dụng, mình nghĩ CV của bạn bị loại thẳng tay mà chưa cần đọc nội dung.
  12. mjhungvit

mjhungvit Mới đăng kí

Bạn làm CV cần góp ý mà bảo vệ cái tôi như vậy thì xác định là bị loại.
    Như bác ở trên nói: Bán cái thị trường cần, chứ ko phải bán cái mình có.
  13. aloha9981

aloha9981 Mới đăng kí

14. Gia Kiệt

Thanks vì các bạn đã góp ý. lần đầu tiên topic của mình bị gạch đá nhiều thế này :D.
    Mình mới chỉ nộp cho 2 công ty. 1 công ty mai phỏng vấn. còn 1 công ty nói là rất thích cv của mình. cái chéo chéo ý. chắc mình phải xem xét lại :D
    Cris89 thích bài viết này
  15. benhudie

benhudie Thành viên cấp 1

thấy bạn này hay chém gió trên 4rom, hóa ra trình cũng cỡ này thôi :">
    chắc nhà có bàn phím xịn :">
    mrbom, binnghiemiViperious thích bài viết này.
  16. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

CV của mình nó chỉ có vầy thôi :( có bạn nào muốn xin không . DOC nhé :3

mrbom, binnghiem, yoyoken1 người khác thích bài viết này.
  17. Gia Kiệt

Cỡ mình cũng bình thường ý mà bạn. Đánh giá 1 người qua 1 cái topic có vội quá không bạn :D nông cạn. mình lắng nghe và tiếp thu nhưng những người như bạn quá là nông cạn
  18. Gia Kiệt

Topic mình lập với mục đích chia sẽ. Mấy bạn vào góp ý mình cảm ơn. nhưng mình nghĩ có 1 số bạn vào chê bai giễu cợt này nọ mục đích của các bạn thể hiện cái gì nào. Nực cười.
  19. benhudie

benhudie Thành viên cấp 1

bạn có vẻ bức xúc :"> mình có vài điều muốn chia sẻ như này :">
    1. mình thấy bạn hay đi nhận xét người khác một cách rất là chuyên nghiệp và chi tiết, mình tưởng bạn rất nhiều kinh nghiệm và kiến thức, nhưng sau khi xem bài này thì... :">
    2. bạn bảo bạn "lắng nghe và tiếp thu" nhưng khi mọi người đóng góp ý kiến thì bạn vẫn bảo thủ và khư khư giữ vững lập trường, như vậy mới giống "nông cạn" hơn đó :">
    3. bạn tự nhận CV của bạn là mẫu, và tự tin chia sẻ cho mọi người. Đẹp hay ko chưa bàn tới, nhưng trước giờ mình chưa thấy "mẫu" nào lại sai nhiều đến thế. Khó hiểu gê :">
    mrbom, binnghiem, Mr.Chien1 người khác thích bài viết này.
  20. thuduc88

thuduc88 Thành viên cấp 1

mình chưa làm cv bao giờ cho hỏi làm cv là chỉ 1 trang ngắn gọn như vậy thôi hở?

Ủng hộ diễn đàn