Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share Photoshop Action tạo hiệu ứng giáng sinh cực kỳ lung linh

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 10/12/16.

Lượt xem: 42,958

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Action này sẽ giúp bạn tạo ra những hình ảnh thật ấn tượng trong dịp giáng sinh năm nay, với hiệu ứng màu nước và rất nhiều bông tuyết nó sẽ làm cho hình ảnh của bạn thực sự rất tuyệt và đầy ắp không khí giáng sinh.

Link Download:
    [LOCK]http://www.fshare.vn/file/CZPAYRMJKYWD
    Pass là:
    Code:
    WWW.DESIGNERVN.NET
    [/LOCK]
    Chia sẻ bởi AllShare - Designervn

...
    mjkenny, horenz, karthus2 người khác thích bài viết này.
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Sắp Giáng Sinh roài, cái này đẹp, phải down về chế biến, làm trang trí cho Cover thoai, Thanks ! :))
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. bigbangqn1994

bigbangqn1994 Mới đăng kí

cách dùng như thế nào vậy các pro?
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Bác chia sẻ mà không có tâm gì hết! ít nhất hướng dẫn cho anh em là tạo layer như thế nào có đặt tên brush hay không..bla...bla... nhưng dù sao cũng cảm ơn bác []---
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@bigbangqn1994 : Mình đoán mò, là trong file, sẽ có hướng dẫn Readme mà, (mình bị kẹt mạng, chưa down dc),nó như các loại Actions tan biến, là Open, tạo new Layer, đặt tên là brush , ở bên trên, rùi tô màu đỏ vào hình người, rùi chạy Actions. (mình đang bận, chưa thử) :))
    bigbangqn1994 thích bài viết này
  6. Polar Light

Polar Light Thành viên cấp 1

cảm ơn bác! action vừa đơn giản lại đẹp, em tưởng giải nén cần pass nhưng hóa ra lại k cần :D
  7. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

tranvan.muon em thử rồi bác! là đặt tên cho layer brush là "area" và nhớ add cái brush "Christmas 2 Brushes" đi kèm rồi play action thôi :v
  8. bigbangqn1994

bigbangqn1994 Mới đăng kí

tranvan.muon vậy là đầu tiên open ảnh muốn làm, rồi tạo layer đặt tên là area, sau đó load action, dùng brush tô đỏ người trong ảnh (tô trên layer area). Tiếp theo cho chạy action phải ko bác.
    CHiều giờ ngồi thử mà chạy thẳng trên ảnh gốc hoài chẳng ra miếng nào cả. @@ thì ra là cần phải có các bước kia
  9. JAMES-N

JAMES-N Mới đăng kí

Cảm ơn bác. có file readme bên trong. Gần đây a e share nhiều action wa'.
  10. danghoangdat

danghoangdat Mới đăng kí

CC 2017 hả bác?
  11. danghoangdat

danghoangdat Mới đăng kí

chạy mấy lần rồi k ra thớt ơi
  12. baotranton

baotranton Mới đăng kí

Em là newbie nên không hiểu lắm :( các bác giải thích cặn kẽ hơn được không ạ? :(
  13. Tungduy

Tungduy Mới đăng kí

Video hướng dẫn đây.
  14. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

lên youtube gõ tên action+ tutorial là ra cách sử dụn thôi, đa phần sử dụng mấy cái này thưởng là tạo layer tên brush, tô màu hình cần chạy action rồi bấm thôi
  15. Nguyen Trong Hoi

Nguyen Trong Hoi Mới đăng kí

bác nào hướng dẫn em với sao ko dk
  16. hoangict1

hoangict1 Mới đăng kí

Mình chạy được rồi các bác, một điều kiện nữa cái layer ảnh để các bác làm tên bắt buộc là "Background". Chốt lại là 1 layer area, 1 layer Background, load brush và 1 action chạy. Chúc các bác thành công :D
    tranvan.muonNguyen Trong Hoi thích bài viết này.
  17. take_it_ez_741

take_it_ez_741 Mới đăng kí

thế nào mà em chạy xong ảnh nó cứ bị đè màu vào mẫu ý, không biết có phải chọn dung lượng ảnh ntn không các pro ơi?
    TAHieu thích bài viết này
  18. take_it_ez_741

take_it_ez_741 Mới đăng kí

em cứ bị thế này là thế nào hả các pro :/
    TAHieu thích bài viết này
  19. y2k_bmt

y2k_bmt Mới đăng kí

chạy 2 file trong rar down về -> mở hình -> đổi tên thành Background -> tạo 1 layer tên area -> pain vùng chọn trên layer area -> click action
    :D
  20. baotranton

baotranton Mới đăng kí

Ahihi, sau khi search xong thì em đã hiểu. Cám ơn chủ thread <3

Ủng hộ diễn đàn