Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share Sketch Photoshop Action tạo hiệu ứng vẽ chì cực ảo cho bức ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 31/10/16.

Lượt xem: 42,555

1. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Link này khó download quá, download về hình như bị thiếu nên chạy action không được, ai downlaod về chạy ngon lành gửi cho mình xin link với nhé! hóng cả nhà. Thanks all
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Ngọc Anh Nguyễn : Thấy bạn loay hoay "1 năm" chưa xong cái Actions này, :)) OK, mình chỉnh sửa lại cho bạn dể sài : (1 bước tô đại brush vào new Layer là xong phim)

Open 1 hình lớn lớn 2000px (trở lên), (Load cái Brush.ABR down về vào Photoshop).

1 Bước 1 : Làm đại 1 new layer trống rỗng, hok cần đặt tên gì cả. Rùi dùng Brush mềm (và size phải lớn, để nó càng mềm hơn nữa), tô màu Đỏ, vào vùng cần làm rõ nét, (tô rộng dư ra ngoài nhiều càng tốt), còn những chổ hok tô, sẽ là nhạt dần. vậy là 1 bước coi như xong phim. Play Actions dưới này, là để Photoshop lo. :))

Play chạy Actions.

Hok cần xem Video của Graphic_river, vì mình đã kèm 1 lệnh tự động đặt tên chổ vừa tô brush đó đó, Rename nó tên là [ brush ], rùi những thứ còn lại, vẫn giữ nguyên theo Graphic_river.

link down trong kho :

http:/ ____ /pan.baidu.com/s/1miv7yVQ

phải kéo 2 sọc / _____ / sát nhau, để tránh người ta kiểm tra link, sẽ làm hư file trong kho của mình. mũi tên chỉ xuống ↓ ↓ , là nút down.

Demo :

Chỉnh sửa lần cuối: 15/5/17
    Ngọc Anh Nguyễn thích bài viết này
  3. Ngọc Anh Nguyễn

Cảm ơn tranvan.muon nhé! mình làm theo hướng dẫn của bạn 1 phát được liền. Rất biết ơn bạn, một lần nữa cảm ơn bạn.
  4. TAHieu

TAHieu Thành viên cấp 1

tranvan.muon cho em xxin link fshare hoặc gg drive dc k ạ, em chả down đc mấy link này
    tks ạ
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

TAHieu link Zippyshare down rất dễ mà sao bạn bảo ko down đc?
  6. TAHieu

TAHieu Thành viên cấp 1

để em kt lại ạ, chắc do đường truyền mạng không ổn định
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@TAHieu : Nói thật thì Fshare, G Drive, MediaFire, Box, Mega ... quá nhỏ bé, so với yêu cầu a cần phải có kho lớn, (a hok có tiền mua ổ cứng HDD và ổ cứng SSD) ha ha ! :)), nên a hok sài fshare, hok đủ tráng miệng hay xỉa răng gì cả, nếu fshare đủ lớn 1 TB free thì a sẽ xung phong đầu tiên, quay lại sài Fshare liền, hiện giờ, a sài kho 2 TB free, mới đủ chứa các loại file kiến thức và giải trí trong PC của a, link down dành cho bạn nào hok biết chạy Actions, nếu biết chạy Actions này, thì lên trang 1 chủ thớt up, là down dc, link down của mình chỉ phục vụ riêng cho a_móc Nguyễn Ngọc Anh , vì bạn ấy đã loay hoay 1 năm rùi, chưa chạy dc Actions này, (và đã down bằng mũi tên và down dc, xong phim, chạy ngon lành) ha ha ! :))

Kho 2TB có thể xem phim MP4, phim WMV, nghe nhạc, đọc truyện PDF, duyệt hình ảnh ... nhiều thứ trực tiếp mở trong kho xem, sướng lém, Fshare và G Drive hok có cửa so bì với sức mạnh của nó ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 16/5/17
    TAHieuNgọc Anh Nguyễn thích bài viết này.
  8. Ngọc Anh Nguyễn

Bạn tranvan.muon rất xứng đáng là thành viên cấp 4. Cảm ơn bạn đã giúp đở.
  9. TAHieu

TAHieu Thành viên cấp 1

10. chanhleost

chanhleost Mới đăng kí

không tải được nữa rồi

Ủng hộ diễn đàn