Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Share] - The new facebook theme - Nửa mùa theme :|

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 18/6/13.

Lượt xem: 10,054

1. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

tik_tok xem thử có theme nào đang xài chung ko + chụp hình lại cho mình xem để mình biết đường lần =..= ... chắc có lẽ mình phải up theme này lên trang chủ userstyle.org như lần share theme trước đây để mọi người update cho dễ quá...
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  3. tik_tok

tik_tok Thành viên cấp 1

đây bạn, mình chỉ có mỗi theme mày, mặc dù là xài ff nhưng format code Chrome qua, mà xài bằng Chrome nó cũng vậy ^^!
  4. Đoilơ ViệtDesigner

tik_tok à,.. đấy là bạn đang xài giao diện cũ,. ở bài viết mình có ghi là phải đang dùng theme nửa mùa của fb thì xài theme của mình mới đc,.. theme nửa mùa tức là mọi thứ gần như y nguyên,.. chỉ có mỗi cái khung search là giao diện mới của fb thôi...

Đây là khung search của giao diện mới

Bạn ráng chờ khoảng 1~2 ngày nữa mình sẽ làm 1 bản update nho nhỏ dành cho giao diện cũ để fix mấy chỗ lỗi,. tại code của giao diện mới và giao diện gần mới có vài chỗ khác nhau + vị trí thay đổi,.. nhìn thấy cái logo VDS bé tí là biết rồi :v
    Mà mình vừa test trên giao diện cũ chỉ có vài chỗ nhỏ bị lỗi chứ thanh bên trái đấy vẫn thẳng 1 loạt được mà nhỉ :-? hay tại bạn xài firefox,..bạn thử test với acc bạn mà trên chrome xem được ko..
    Pipita20tik_tok thích bài viết này.
  5. tik_tok

tik_tok Thành viên cấp 1

mình thử Chrome rồi bạn, cũng vậy !!

thôi thì đợi bản update cũa bạn vậy :D
  6. Pipita20

Pipita20 Thành viên cấp 1

Có bản update chưa bác ơi :)))
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Update thêm 1 số effect linh tinh cho theme... (Hỗ trợ tốt cho Fb dùng ngôn ngữ tiếng anh)

Hướng dẫn update:

Do mình chưa biết cách thêm các tùy chọn vào theme nên khi update xong các bạn vẫn phải cài đặt 1 số cái lại từ đầu,. xin lỗi vì sự bất tiện này..

Còn những hiệu ứng khá ngon nữa nhưng mình sẽ dành cho cái theme sắp tới của mình hướng theo flat design (mình nghĩ hiệu ứng sắp tới sẽ phù hợp cho flat design hơn là theme này) nên tạm thời sẽ ngưng update cho theme này —> để tập trung làm theme mới ... sau này sẽ update sau.
    Pipita20 thích bài viết này
  8. Pipita20

Đã update, thank bác :)))
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Quên mất ko nói,.. trang upanh.4theme.vn hình như bị nghỉ rồi,.. thành ra link ảnh ở trong theme mình up lên giờ coi như nằm —> theme tù =)) quên mất ko nói... chắc vài hôm nữa nó lại nộp tiền để duy trì
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Pipita20 Như đã hứa,. mình update 1 số effect... sẽ hoàn thiện cho các button mịn hơn,. hiệu ứng mượt hơn.. vị trí các post trong wall sẽ phù hợp hơn....

Video

Ai mới dùng lần đầu thì đọc hướng dẫn ở #1.
    tik_tokPipita20 thích bài viết này.
  11. Pipita20

Cái cũ của e bị biến dạng rồi, chả biết sao nữa :-s
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Bạn cài theme ở link #1 đi.
    Pipita20 thích bài viết này
  13. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

14. Đoilơ ViệtDesigner

Thành Lộc điều kiện test theme khi mình vừa làm vừa test nó rất kém,. vì acc mình xóa hết bạn bè + chỉ toàn đọc tin tức mấy page nên mình ko thể test hết mọi thứ như acc của mọi người,. rồi cả chỗ list thì đáng ra của mọi người là nó chia làm 2 khung thì mình chỉ có mỗi 1 khung duy nhất =,.=
    Vì thế mới nói ở #1 là ai bị lỗi gì thì cmt + chụp lại chỗ lỗi để mình tìm và fix @@

Mỗi tên trong list có cái khung rất to đúng ko-> đâm ra hiển thị được ít người,. mình biết và đêm hoặc chiều tối mai mình sẽ fix,.. mai mọi người cứ update theme như hướng dẫn ở #1 :D
    Thành Lộc thích bài viết này
  15. Tiger Sơn

Tiger Sơn Thành viên cấp 2

Mình dùng ok.chưa thấy lỗi gì cả,nói chung là đẹp :D
  16. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Ờ. Khung to... Để nó mặc định như của facebook ấy, có thể scroll... kéo xuống kéo lên. hehe.
  17. Đoilơ ViệtDesigner

Định làm kiểu flat design mà đang cạn ý tưởng phối màu cho theme nên là thôi,. đem thằng này ra update linh tinh mấy hiệu ứng :))
    Mai sẽ fix mai sẽ fixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx + hiệu ứng cho thanh bên trái màn hình nữa,.. tại lúc nãy chỉ là demo cho bản cập nhật mới nên chưa thêm nhiều hiệu ứng :D
  18. tretrau

tretrau Thành viên cấp 1

bác viết cho theme fb cũ đi, em chưa được sang theme mới :((
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Thật ra ko phân biệt cũ mới đâu :D tại mình xài fb ngôn ngữ là tiếng anh để dùng cái khung search mới nên mình viết theme cho fb ngôn ngữ tiếng anh luôn,. còn ai dùng tiếng việt thì mình sẽ làm 1 bản cho fb tiếng việt,.. nó cũng chỉ khác nhau vài chỗ button thôi,. gọi là viết 1 bản riêng cho oai chứ thực ra chỉ là sửa lại đôi chỗ cho fb tiếng việt :))

Sắp tới nếu có ý tưởng phối màu tốt thì mình sẽ làm theme dạng flat design... hi vọng nó sẽ ngon :D
  20. pitlamgi

pitlamgi Banned

Làm kiểu này thì người khác vào face mình có nhìn được dư này không em thớt? [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn