Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Share] - The new facebook theme - Nửa mùa theme :|

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 18/6/13.

Lượt xem: 10,053

1. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cái này giống như cài theme điện thoại hay theme windows thôi mà anh :D,.. nếu ai chú ý kĩ thì sẽ thấy theme nào em cũng đều để cái khung chính nó rất rộng để đọc tin tức cho dễ ( nó cũng mang chủ nghĩa cá nhân, tại em hay đọc tin trên fb mà cái theme mặc định nhỏ vật vả,. toàn quảng cáo nhìn thấy chán ko muốn đọc,. chữ thì nhỏ @@ ) nên em mới quyết định viết theme :D

Vì code CSS chỉ là làm 1 lớp áo thôi :D còn gốc thì vẫn của thằng làm ra fb,.. xem như chúng ta trùm kín chăn và đánh rắm:))

Nếu anh cài thì anh vào wall người khác sẽ thấy như theme của em,.. còn họ cài thì họ vào wall của anh sẽ thấy như theme của em,.. nếu ai ko cài thì ko thấy :D
    pitlamgi thích bài viết này
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Ke ke, anh đùa chú tí thôi ^^

Chúc topic đắt khách :-bd

Anh ngủ đây. pipi chú. MÀ ngủ sớm đi nhé, ngủ muộn yếu sinh lý đấy :3 :3
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  3. tik_tok

tik_tok Thành viên cấp 1

thks bác mong muốn chết =))
  4. tik_tok

tik_tok Thành viên cấp 1

bác ơi khi cài theme thì theme của mấy trang khác cũng bị ảnh hưởng, bác giúp mình chỉ hiện theme fb thôi. ^^!
    Thành Lộc thích bài viết này
  5. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

tinhte, youtube, VDS, VNexpress, pes.vn.......vân vân và mây mây đều bị ảnh hưởng. :v :v
    Mong bác fix sớm. :3 :3
  6. Tiger Sơn

Tiger Sơn Thành viên cấp 2

7. Đoilơ ViệtDesigner

Mình đã ghi cách fix ở trang 1 cả rồi mờ,. ai bểu mấy bác ko đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng :-"

Thành Lộc bác đã setting style như #1 chưa :D, nếu làm như #1 mà chưa được thì mình sẽ test lại :D

Tiger Sơn bác cho mình link game để mình test mà biết code với,. thanks bác vì đã confirm

tik_tok bác làm như ở #1 ấy,. mình có hướng dẫn ở cuối bài viết ròi :3

Thật sự mình rất xin lỗi vì cái việc theme nó dây dưa vào trang khác,.. đáng ra khi load theme về thì nó sẽ auto setting style để chỉ dành cho mỗi fb luôn, nhưng tại vì cái trang post theme đấy mình ko biết thêm setting ở đâu,.. trong khi những theme up lên đấy mấy ng kia đều setting được @@ chắc phải lên 4rum đó hỏi thôi... như vậy thì mỗi lần cài theme hay update theme mọi người sẽ ko phải ngồi setting cho mỏi tay nữa :3 :3

===================================
    =============================
    =======================
    VỪA TÌM ĐƯỢC CÁCH AUTO SETTING STYLE RỒI :D
    MỌI NGƯỜI AI CÀI MỚI THEME THÌ KO CẦN SETTING STYLE THỦ CÔNG NỮA, AI UPDATE THEME CŨNG KO CẦN PHẢI MỎI TAY SETTING STYLE LẠI NỮA, MỌI THỨ SẼ ĐỀU AUTO :x :x :x

Giờ mấy bác ra #1 xem cách update theme nhé, khi nào có gì mới thì nó sẽ hiện check for update,.. còn ko thì sẽ ko có gì... khi nào có gì mới thì mình sẽ update vào theme nguồn của mình và các bác chỉ việc update lại là ok :D
    ===================================
    ==============================
    =========================
    Fix lại thanh điều hướng bên trái,. nhưng text và icon vẫn còn lệch mà lại chưa tìm ra cách fix cho hiệu quả,. tạm thời ém hàng để fix cho nó mượt đã... khoe cái demo :D

8. Tiger Sơn

9. Đoilơ ViệtDesigner

Tiger Sơn đã fix... bác update theme như hướng dẫn ở cuối #1 nha ;)
  10. Tiger Sơn

11. tretrau

tretrau Thành viên cấp 1

mình dùng giao diện cũ của fb cũng không có lỗi nhiều lắm chỉ khộng hiện đầy đủ thanh bên trái với khi vào pages hay gr thì bị lỗi như hình
    bảng quản lĩ pages
    trong groups
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Cái việc quảng lí page mọi hôm cũng có 1 người bảo nhưng tại acc mình ko có nhiều điều kiện như mọi người nên mình ko vào để soát hết được nên mình ko biết mà fix... bác send link luôn đc ko...@@ thanks bác trước :D
    Với cả mình dùng fb tiếng anh nên nó cũng có vài button lệch... bằng chứng là cái button setting ấy :v,. ok ok mình sẽ làm 1 bản riêng cho fb tiếng việt :D bác đừng update từ cái link ở #1 nữa nha,. mình sẽ làm bản tiếng việt và cho vào link khác và khi nào xong sẽ up lên đây,. nhanh thôi :D

Mấy bác dùng theme mà cứ lỗi chỗ nào là report lại đây nhiệt tình cho em để em fix,. đừng có ngại phiền hà gì ha :-bd

Tiger Sơn bác thử update lại lần nữa xem có đc ko =.= của em fix lại nó ổn thế này rồi mà nhờ

13. Đoilơ ViệtDesigner

14. Tiger Sơn

Đoilơ ViệtDesigner có vẻ ổn rồi :))
    nhưng mà có cách nào để thấy mấy cái trong khung màu đỏ này không bác
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Tiger Sơn à cái đấy là mình cố ý làm mất đi cho rảnh ấy mà :v thích thì vẫn có lại như thường đc

Update tiếp bản vá icon, hiển thị của thanh thông báo,.. giờ những update nhỏ lẻ mang tính chất vá lỗi linh tinh mình sẽ ko cmt nữa,.. mọi người thường xuyên kiểm tra phần update của theme nhé ;)

16. Đoilơ ViệtDesigner

Update ...
    khoảng cách tên trong list nhỏ hơn giúp hiển thị nhiều tên hơn.
    sẽ fix lại background thanh thông báo của bản tiếng việt trong update tới...
  17. tik_tok

tik_tok Thành viên cấp 1

mong là bạn sẽ fix lại list app bên trái, fix cho mọi người có thể scroll lên xuống vì hiện nay list đó vẫn chưa hiển thị hết ^^
  18. chanlekyuen

chanlekyuen Thành viên cấp 2

Cái này hình như chỉ mỗi mình nhìn thấy hay sao ý
    Người khác k có thấy thì p :-<<<
  19. Đoilơ ViệtDesigner

1 bản khác chỉ dành cho mấy bạn là admin của page , ngôn ngữ facebook tiếng việt.. (còn nhiều chỗ chưa mò đến để fix được vì mình chỉ mới nhận làm admin của 1 page ngày hôm qua, tạm thời cứ thế này rồi mình sẽ fix dần)

tik_tok bên trái hình như mình fix rồi mà @@
    chanlekyuen mình có viết ở #1 là mang theo hướng cá nhân,. giúp cho người xem tránh các cái quảng cáo,.. dễ đọc tin tức hơn...
    Tại sao không dùng khi mà khiến cho facebook nó thoáng hơn hẳn,. đỡ phải nhìn thấy 1 mớ quảng cáo tùm lum toàn chữ..

20. Đoilơ ViệtDesigner

• • • Update tháng 8.
    Giảm tông màu tối hơn 20% để đọc ban đêm đỡ bị nhức mắt.
    P/s:
    Nhưng update + tạm thời đóng của phiên bản ngôn ngữ tiếng anh.
    Cân nhắc kĩ trước khi update ;).
    End.
    Link bản Page Manager nếu bạn chưa có..( có rồi thì click vào rồi update this stylish )
    Done —> Have fun.

Ủng hộ diễn đàn