Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Shock khi nhìn thấy kiểu Hack tài khoản Facebook rất tinh vi

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi phuongthustudio, 23/5/15.

Lượt xem: 29,061

1. Nqt Fantastic

Nqt Fantastic Mới đăng kí

tốt nhất là không click linh tinh
  2. mr.kotjk

mr.kotjk Thành viên cấp 2

Kinh nghiệm là cứ mỗi lần nhận được mail lạ gửi link đến là check ngay, thấy nó out cái fb mình rồi bắt đăng nhập lại thì 100% là lừa đảo rồi
  3. Lương Thiện

Lương Thiện Thành viên cấp 1

đã click thử và đổi mật khẩu lại ngay sau đó... #:-s
  4. Rainbow123

Rainbow123 Thành viên cấp 1

5. congtukinhloai

congtukinhloai Thành viên cấp 1

App có nhiều loại app đôi lúc thấy tên web quen lớn. Nhưng nhấn vào lại thấy web khác
  6. Hoàng Ngọc Hiếu

Hoàng Ngọc Hiếu Mới đăng kí

Cũng gặp nhiều lần xem báo lá cải nó bắt phải đăng nhập, tình huống y chang bác. Thử gõ tên tài khoản bậy bạ nó cũng báo là ok đã đăng nhập xin mời xem tiếp. Cái khung đăng nhập của trang giả đó nó chỉ cần nhận được kí tự trả về thì tự động chuyển hướng tiếp chứ ko phải gì đâu, cơ mà lần này thử vào link của bác thì hết hồn thật @@ nó logout luôn. Dân luộc acc giờ kinh vd. Em vừa mới phải đổi mật khẩu ngay lập tức.
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/5/15
  7. Dzi Onlylove

Dzi Onlylove Thành viên cấp 1

Acc mình có thiết lập xét duyệt đăng nhập, duyệt web đã lưu rồi mà sau khi nó tự động đăng xuất ra thì FB nhận là trình duyệt mới nên đòi mã, antivirus đang chạy cũng lo vì chẳng biết có dính gì không (keylog chẳng hạn, giờ tinh vi quá...). Vẫn thắc mắc không hiểu mục đích nó đăng xuất và làm mới cái trình duyệt mình làm gì, có thể là sau khi lấy được acc nạn nhân xong đá luôn ra chẳng hạn=))
    Mà mỗi lúc thấy mấy cái link biết có mã độc rồi nhưng vẫn muốn biết nó hoạt động thế nào mới khổ. :))
    Ai tò mò những link hot thì quét thử qua https://www.virustotal.com/ , với những trang giả mạo giao diện FB thì chú ý đường link là được. Lưu ý là không dành cho người thiếu hiểu biết về tin học =))
  8. vanquocktcn

vanquocktcn Thành viên cấp 1

Đơn giản thôi mà, trước khi redirect sang trang của nó thì đồng thời nó sẽ clear cookie facebook của bạn đi là tài khoản của bạn tự đăng xuất thôi. Không đăng nhập vào trang giả là không mất tài khoản.
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  9. Bơ Rọm

Bơ Rọm Mới đăng kí

link đó là link app trong fanpage facebook mà, nó cũng ko tự đăng suất facebook đâu, nó tạo giao diện giống facebook để nạn nhân điền thông tin vào rồi lấy cắp thôi
  10. MinTz

MinTz Thành viên cấp 2

Rainbow123 là kể cả có lỡ bị nó phising thì nó vào cũng k đc :D
  11. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

kể cả thớt có dùng anti thớt có chắc chắn mình ko bị hack ko, chỉ có không dùng internet là an toàn nhất thôi :v
  12. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Dùng antivirus trong trường hợp này là không có tác dụng.
    Vì chỉ là dùng thông tin fb để đăng nhập tại website khác -> web đó lưu lại thông tin thôi.
    Cái này gọi là hack thì không đúng lắm, là lừa chiếm tài khoản thì chắc là đúng hơn.

Link gì gửi qua sms facebook thì mình chẳng bao giờ click, trừ khi người gửi giới thiệu về vấn đề đó và gửi.
  13. minhphuc429

minhphuc429 Thành viên cấp 1

ToiHocDoHoa.com ai dùng KIS hoặc BIT thì khi truy cập vào những trang phishing như này sẽ bị anti chặn lại. Nhưng muốn để bảo vệ tài khoản thì phải chú ý trên thanh Url xem có đúng phải Facebook không hãy nhập vào :)
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  14. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

A,e đề phòng nhé
  15. quay23

quay23 Thành viên cấp 1

facebook có trình tạo mã hoặc nhắn tin vào điện thoại đăng ký để đăng nhập, mình nghĩ kick hoạt cái này lên thì bố nó cũng chịu :)
  16. nhocwin245

nhocwin245 Mới đăng kí

mình thấy mấy trường hợp mà nhận giải, nhận thưởng, hay click vào xem cái gì khác thì các bạn lúc đăng nhập lại thì đăng nhập bằng 1 tài khoản fb ít sử dụng (hay fb lập mà ko xài á) thử xem có gì hay ho ko, mình thường làm vậy. Có mất nick cũng ko sao hết
  17. phankhanhson

phankhanhson Thành viên cấp 1

tui thì cái nào cũng kích vào cả
    pass face của tui là 12345678
    khỏi phải app iếc gì hết nhé :D
  18. thientu0689

thientu0689 Thành viên cấp 1

KIS của mình chặn lại ngay :D
  19. khicon_9

khicon_9 Thành viên cấp 1

đăng nhập xong ra link này
    tính cho một cờ nhưng thấy có vẻ nó lấy link của ng khác chứ ko phải do nó làm nên thôi
  20. HiImToòng

HiImToòng Thành viên cấp 1

vào 1 web nào trên fb thì mình click 1 cái sau đó đợi xem nó ra cái gì...nếu linh cảm không tốt là tắt luôn :))

Ủng hộ diễn đàn