Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Show CV], mất 4 tiếng xong cũng tạm.!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi longpnn3046, 28/6/15.

Lượt xem: 5,827

1. longpnn3046 Thành viên cấp 1

Nhân vật mình vẽ có ăn cắp chút của web mong đừng gạch đá tội em :">
    .
    .
    .

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/6/15
    _noregret_Phạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Illustration đẹp đó bác, CV nhìn cũng ok ngoại trừ hơi thiếu chi tiết :D
    longpnn3046 thích bài viết này
  3. Ngô Đăng Trường

Ngô Đăng Trường Thành viên cấp 1

up lên web thì xin đừng dùng cỡ ảnh này :(
  4. longpnn3046

longpnn3046 Thành viên cấp 1

Ok bạn, chắc phải chỉnh sửa thêm phần text cho bắt mắt
  5. Khánh Chi

Khánh Chi Thành viên cấp 1

Sáng tạo nhưng bạn nên giới thiệu chi tiết hơn về bản thân mình nhé
  6. tranngoclam1909

tranngoclam1909 Thành viên cấp 1

Cùng trường =D
  7. ethanclark2k

ethanclark2k Thành viên cấp 1

Flash sắp chết rồi đừng đưa vào nữa bạn ơi. :D
  8. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

Đẹp đó bạn , like cho bạn :D :D :like:
  9. Earl Grey

Earl Grey Thành viên cấp 1

Chào em, em sinh năm 1994 nên anh xưng vậy vì anh hơn em khá nhiều tuổi :D

Cho phép anh có một số lời khuyên nhé, lời khuyên thôi vì anh không muốn coi đây là sự nhận xét hay gì đó tương tự...

Đầu tiên, em mắc một lỗi rất phổ biến nhưng được coi là nghiêm trọng trong nghề design, đó là sự thiếu đồng bộ. Chẳng hạn, một chỗ em thừa dấu cách (Tên - cách - hai chấm - cách). Thêm nữa, hầu hết các dòng trong mục đó em đặt dấu chấm ở cuối dòng, nhưng dòng cuối cùng lại không. Mục học vấn em đặt các gạch đầu dòng, song bên đối diện, có giá trị tương ứng về phân cấp, lại không, ngoài ra cũng không có dấu chấm cuối dòng (tốt nhất em bỏ hết đi hoặc thay vào đầu dòng một icon gì đó nếu thấy cần thiết). Các icon của bộ Adobe hiện tại cũng không thống nhất, việc xuất hiện hai lần tên của em là không cần thiết. "Di động" thay cho "Di Động", "góp một phần" thay cho "góp 1 phần"...

Thứ hai, em mắc lỗi aligment, hay gọi là lỗi căn chỉnh, dóng hàng. Cái này nhìn lại là sẽ nhận ra, mặc dù ở đây nó không quá nghiêm trọng nhưng đủ để mắt có cảm giác thiếu gắn kết.

Thứ ba, lỗi vô cùng nghiêm trọng, đó là sai chính tả, em thiếu ký tự "l" trong từ multimedia :D

Tiếp đến, em hãy chọn một font chữ nào đó đẹp hơn, hoặc ít nhất không phải là font mặc định Myriad mặc định của Ai, để cho người ta thấy em có đầu tư.

Cuối cùng, không biết em có định gửi kèm portfolio với resume này không, nếu chưa có portfolio thì rõ ràng CV chưa cho thấy em đã làm được những gì. Về phong cách thiết kế, tính thẩm mỹ... không quá quan trọng, vì em còn trẻ, làm nhiều rồi sẽ tiến bộ và định hình được phong cách cho mình thôi.

Đọc đến đây có thấy anh quá lắm chuyện không? Rất nhiều người nói có, nhưng đó thực chất là cách mà nhiều nhà tuyển dụng nghiêm túc họ làm đấy, họ soi kinh khủng lắm, nghề làm đẹp và không được phép mắc lỗi mà.

Anh cũng làm nghề "soi" các thiết kế và tham gia vào công việc tuyển dụng. Chẳng ai tránh được lỗi, nhưng cứ phải soi nhau vậy mới ra cái tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/7/15
    phantomas000, Nguyen Duc LocTrungNguyen102 thích bài viết này.
  10. longpnn3046

longpnn3046 Thành viên cấp 1

Earl Grey cám ơn a rất nhiêù e sẽ để ý hơn, có j e sẽ làm lại cho a xem :D
    Earl Grey thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn