Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Show một vài logo 20k từng làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hhowodd, 21/7/14.

Lượt xem: 34,410

1. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

D Jay : cứ bợ hết về đi bạn ... Nhét hết vào cái Folder rồi xài X-Fonter mà quản lý cho tiện :) Mình toàn chơi kiểu này, khi thiết kế, cần font nào, bấm Load font đó, cần gì phải Install font nhiều cho nặng máy lại thêm bệnh "loạn font" :D
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Cộng nhận chuyên nghiệp thật ^^ đúng kiểu "clean & professional"
    Cách này tuy chảy máu chất xám nhưng cũng tăng kinh nghiệm :D
  3. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

Trần Thành Lợi ban ngày đi học mệt rồi mà tối về còn ráng nhức óc làm ra mấy cái logo nữa thì hơi vãi :)))
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  4. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Nói thật chứ Logo bạn thế này 20k nếu không đi copy mà tự làm A-Z chắc bị dở hơi
    vytv1412 thích bài viết này
  5. 11delivery

11delivery Mới đăng kí

hhowodd Nhiều logo đẹp quá, thanks bạn! Mình cũng thích mảng thiết kế logo mà có nhiều chỗ không hiểu lắm. Tại thấy nhiều người thiết kế logo hay đưa nó vào tỉ lệ vàng, mấy ô vuông và mấy hình tròn, nên mình không hiểu là khi nào làm logo cũng phải dùng tỉ lệ vàng như vậy sao? Vì có nhiều logo với đường nét phức tạp, từ symbol và cả phần chữ nữa, đang học về CIP mà thầy giảng sơ sơ nên không hiểu, mong mấy bạn góp ý giùm mình!
  6. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

11delivery lưới tỉ lệ chỉ dùng khi logo bạn làm đã ok, nó giúp bn cân chỉnh kích thức chữ hình ảnh cho đẹp thôi, chứ theo mình thì ko nên đưa vào sơ phát ban đầu
    11delivery thích bài viết này
  7. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Với mấy cái 20k thì mình toàn phang đại, ra sao thì ra :D đừng vẽ tay là ok, còn mấy cái đem vào portfolio trưng thì dùng hình tròn và mấy tỉ lệ để đẹp hơn tí :3
    11delivery thích bài viết này
  8. 11delivery

11delivery Mới đăng kí

cảm ơn hai bạn nhé!
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  9. vutmat

vutmat Thành viên cấp 1

logo bao gồm cả hình ảnh và chữ thì cũng mang tính gợi mở rõ nét hơn, like cho logo kiểu như vậy
  10. Kingking.bingbing

Kingking.bingbing Mới đăng kí

Mình vừa gửi mail cho Hhowodd nhé
  11. nohssiwis2

nohssiwis2 Thành viên cấp 1

đơn giản nhưng đẹp
  12. 20k rẻ thế, bác tính phá giá thị trường à :D
  13. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Tổng lại đống này là 600k hả bác??? Làm mất nhiều thời gian ko?
  14. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

thunderlion95 : 1 cai khoang 30 phut thì tất cả là hơn 20h
  15. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

16. Bảo Cò

Bảo Cò Mới đăng kí

Cho mình xin link dow fone dc ko thớt ;))
  17. thoaithoai

thoaithoai Thành viên cấp 1

20k, amen @@
  18. Jin PNA

Jin PNA Thành viên cấp 2

Đẹp đấy
  19. Diệu KaiO

Diệu KaiO Mới đăng kí

Logo của bạn đẹp quá :-bd Có điều cho mình xin font được không? ;)) bạn down mấy font này ở đâu thế ? :-? Mình đã thử kiếm nhưng không thấy. Cám ơn bạn trước nhé! :x
  20. FMP

FMP Thành viên cấp 1

Font chữ thì chủ theard viết ra 1 list theo yêu cầu của các bác ở Page 1 rồi các bác ... Phải đọc hết chứ ... B-)

Ủng hộ diễn đàn