Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Show] Xóa người trong ảnh !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Vic, 13/5/13.

Lượt xem: 12,838

1. TAURUS

TAURUS Thành viên cấp 1

bác bro qua :3
  2. Vic

Vic Thành viên cấp 1

Thì 2 pic mà bạn :)
  3. phuongminh

phuongminh Mới đăng kí

mọi người hãy để ý góc dưới bên phải, chỗ ngoài đường có 1 người mặc áo xanh và đỏ, thế mà bạn ấy ghép 1 píc lại ko có. Như vậy có khả năng là 2 tấm ảnh
    ;;)
  4. Vic

Vic Thành viên cấp 1

Mọi ng xem ảnh chứ ko đọc chữ à . Mình để hẳn chữ đỏ màn:(
  5. Lê Quốc Minh

Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

Cơ bản là em thấy ở đây hình như bác Vic có thể có trình độ nhưng nêu không rõ mục đích xóa của mình nên mọi người hiểu nhầm, em cũng không hiểu mục địch của bác là xóa cái gì và kiểu gì, em đã đọc hết các comment và hiểu đại khác là bác lấy từ 2 cái rồi cắt ghép và xóa thành 1 cái, vậy phiền bác ghi rõ ra 2 cái nào là 2 cái stock, và thành phẩm là cái nào cho anh em dễ hình dung, chứ mới vào em đọc mà chả hiểu bác trình bày cái gì và mục đích là cái gì nữa trong khi 2 cái ảnh before và after là 2 cái hoàn toàn khác nhau!!!

P/s: em xin lỗi trước nhưng mà nếu mà sự thật mang tính chất "tiêu cực" như 1 số bác nói thì em miễn bàn! :D
    Vic thích bài viết này
  6. Lê-X

Lê-X Mới đăng kí

Xử lý hậu kỳ tốt. Nhưng làm như này mất công :D. Tìm góc chụp đẹp đỡ phải pts nhiều
    p/s: ngược lại xử lý nhiều trình lên cao :3
  7. Tấn Lộc Mazk

Tấn Lộc Mazk Thành viên cấp 2

???
    Là sao không hiểu, 2 bức ảnh chụp 2 cái khác nhau mà ???
  8. Vic

Vic Thành viên cấp 1

Cảm ơn Lê Quốc Minh mình có ghi mà mọi người ko đọc đấy chứ :)
    Nguyễn Tất ThắngLê Quốc Minh thích bài viết này.
  9. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

quan trọng là khi chụp hiếm khi mình chụp 2 cái y hệt nhau như này :((
    rút ra 1 điều. ->chụp 2 bức ở 1 vị trí nhưng thời điểm khác nhau để có thể xóa ảnh về sau :))
    Vic thích bài viết này
  10. cherryjc

cherryjc Mới đăng kí

Em định nhờ bác xóa giúp người trên cái ảnh của bà bác, nhưng mà chưa đủ 20 bài :(
  11. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

ko tranh cãi nữa, càng tranh cãi càng phát hiện ra nhìu vấn đề wá..... nói chung thì níu là 2 pic thì kũng ko khó để xóa, bởi ở đây ai kũng là cao thủ hít... nên mọi ng thôi tạm lắng kái này xuống đi, cãi nhau và tìm ra nhìu kái khác wá.....
  12. Vic

Vic Thành viên cấp 1

13. wellwellwell

wellwellwell Mới đăng kí

nếu bạn xóa mà phải vẽ lại thì đó mới thực sự là công phu, còn dùng tấm này ghép tấm kia thì đó chỉ là trò trẻ con, vì chỉ cần hiểu được layer đã làm đuợc rồi, chụp ảnh không ai rãnh đến nỗi ngồi 1 chổ để chụp 3 4 shot chỉ vì xóa BR
  14. Vic

Vic Thành viên cấp 1

wellwellwell : mình cũng ko rảnh. nhưng từ 2 pic đấy để làm ra pic after ko đc gọi là xóa bg sao ? Bạn để ý chỗ cây. nó ko có cái gợn gợn của hàng rào, là vì mình vẽ lại. Bạn gọi đấy là trò trẻ con. Vậy bạn có thể nhìn vào kết quả của mình. Và nó thực hiện đúng mục đích mình cần làm. Có thể cách diễn đạt mình hơi kém. Nhưng các bạn cũng đừng nói quá :) Mình post sản phẩm mình lên để đc góp ý chứ ko phải để các bạn gọi mình là "giả tạo" như lời Thien Ma hay "trò trẻ con" như của bạn :)
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  15. wellwellwell

wellwellwell Mới đăng kí

vậy cho mình hỏi ngay gốc cây kế xe taxi là bạn ghép hay vẽ ?
  16. Vic

Vic Thành viên cấp 1

Ngay gốc cây kế taxi là cái nào nhỉ ?
  17. cherryjc

cherryjc Mới đăng kí

Vâng, em gửi rồi đấy ạ. Bác cố gắng giúp em với nhé! Cảm ơn bác rất nhiều ạ!:)
  18. wellwellwell

wellwellwell Mới đăng kí

19. Vic

Vic Thành viên cấp 1

Mình vẽ bạn :) tý mình làm lại chỗ này file psd cho bạn nhé :D
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  20. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

có ai pýt cách pỏ theo dỗi ko?? e mệt wá rồi....

Ủng hộ diễn đàn