Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Showcase] Chương Bee và “Hiệp sĩ” thủ khoa Mỹ thuật

Chủ đề thuộc danh mục 'Nghệ sĩ tiêu biểu' được đăng bởi Hồng Sơn, 6/7/13.

Lượt xem: 29,519

1. Herolua

Herolua Thành viên cấp 1

Ngưỡng mộ :-bd
  2. Lily Phương Linh

Lily Phương Linh Thành viên cấp 1

- Trước tiên, anh ấy vẽ đẹp quá. Hơn em mỗi 3tuổi mà... Đúng là tài không đợi tuổi.
    TPaine sự thành công của một bộ truyện manga không chỉ dựa vào nét vẽ đâu bạn à :) Bạn chắc cũng xem OP rồi và mình đoán chắc bạn cũng biết là nó lôi cuốn người xem ở điểm nào. Nói zậy thôi chớ mình chưa có xem :))
    Về Project mà anh Chương Bee làm ở trên, truyện là dành cho lứa tuổi mẫu giáo, tiểu học. Khi mình học mẫu giáo, mẹ mình, bà mình cũng hay đọc truyện cho mình nghe. Lúc đó mình đâu có biết xem chữ đâu bạn, cũng đâu có nhận thức được sao là thiết kế, sao là mỹ thuật, sao là đẹp. Mình theo bà, theo mẹ ra nhà sách mua truyện thì cứ "a, cuốn này bìa đẹp nè mẹ ơi, mẹ mua cho con đi" hay "truyện này có bạn này giống con quá chừng mẹ ơi",... Con nít mà bạn. Thấy cái gì đẹp đẹp, nhiều màu, gần giống với đời sống của nó là nó thích. Lớn hơn một chút, là khi mình vừa biết đọc, cuốn sách mà mình xem đầu tiên, tập đọc ê a chữ được chữ mất là cuốn truyện cổ Andersen. Ngày ấy những mẩu truyện cũng được vẽ ra thành những cuốn sách màu với vẻ dễ thương, gần gũi như project bên trên. Nó là những bài học cuộc sống, nhẹ nhàng và khơi dậy trí tượng của mình, cho mình 1 thế giới quan đầy màu sắc.
    Mình không nói có xứng đáng để cạnh tranh vs nước ngoài không. Nhưng đây là một điều đáng để tự hào, và đáng để tin tưởng và hy vọng.
  3. ngocngoc

ngocngoc Mới đăng kí

thủ khoa thật hả
  4. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Lily Phương Linh mình nghĩ là bạn chỉ mới đọc cái cmt ở dưới của mình chứ chưa đọc mấy cmt khác. Ý mình đã quá rõ là ở Nhật người ta kg làm những bộ truyện tranh vẽ quá cầu kỳ màu sắc đẹp thế này nhưng vẫn làm nên được những bộ truyện hấp dẫn nổi tiếng Thế giới. Và các tác giả truyện tranh VN nên hoc hỏi điều đó, Hãy tập trung vào nội dung hơn. Bạn có biết đã 20 năm rồi nhưng truyện VN chưa có 1 tác phẩm nào đc như Dragonball, Conan, Doaraemon... 40 năm rồi thế hệ cha mẹ chúng ta vẫn chưa thấy đc VN cho ra các tác phẩm hay như Lucky Luke, Tin Tin cho con cháu họ xem. Mặc dù chúng ta cũng có những họa sĩ vẽ tốt như bạn tác giả trên kia.
    Mình cũng đã nói tác phẩm trên kia chỉ phù hợp cho trẻ mầm non và hi vọng đc cả tiểu học. Nhưng sẽ kg thành công với mấy đứa nhóx boy như mình đây. Có thể mình làm boy bạn là girl nên tuổi thơ có phần khác nhau, cách lựa chọn cũng khác nhau, con trai kg quan trọng màu sắc như bạn mà quan trọng xem lướt qua trước có cảnh hành động nhìu là xem thôi. (Nói thiệt sợ bạn kg tin chứ mẹ bạn đọc mấy truyện dạng vậy chứ mẹ mình đọc Dragon ball cho mình nghe đó. Đến phần DragonBall Z mẹ thấy nhóc Son lớn rồi hết dễ thương kg xem nữa thì lúc đó mình tự đọc đc rồi.)
    Mà cũng phải nhắc bạn 1 điều là tụi con nít bi giờ còn quỉ hơn tụi mình ngày xưa nữa, kg ngây thơ như bạn tưởng đâu ;;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/6/14
  5. tojdanitpro

tojdanitpro Mới đăng kí

quá đẹp :O
  6. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

TPaine: Ủng hộ ý kiến của đồng chí, nhưng cũng phải công nhận cậu này phối màu đẹp ^_^ Đã 3 năm rồi, vẫn chưa có nhóm nào qua được sự tiến bộ vượt bậc như Colory. Dù sao thì đây cũng là bài tốt nghiệp đỉnh mà mình từng xem.
  7. Nhoc L.T.A

Nhoc L.T.A Thành viên cấp 2

Quá đẹp - quá tuyệt vời :) Nếu không nói đây là sinh viên Việt Nam vẽ thì chắc em bảo là của người nước ngoài. Cái này mà ra mắt film hoạt hình thì mấy cái film của nước ngoài Việt Nam mua về chắc chả thua kém gì :x
  8. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

wá công phu và cầu kì =D>

đẹp :like:
  9. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

:like: quá đồ sộ
  10. Chuyện Mưa

Chuyện Mưa Thành viên cấp 1

Xem xong muốn đập vỡ con chuột :)) Quá đẹp :x
  11. Lily Phương Linh

Lily Phương Linh Thành viên cấp 1

- Việt Nam mình không phải là không làm được đâu bạn. Mà là vì họ không đầu tư. Manga và anime Nhật Bản đã thành một truyền thống, là một nền văn hóa của họ rồi. Họ có nhiều "đất", được hỗ trợ và nhận được sự ủng hộ, đầu tư, khích lệ. Cho nên là nếu Việt Nam mình bây giờ mới đầu tư vào để phát triển thì khó mà sánh bằng lắm.
    Còn về truyện trên nội dung là phóng tác truyện nước ngoài, cho nên mình mới không bàn đến nội dung của truyện đó. Với đây là diễn đàn design nên vấn đề mà đa phần mọi ng quan tâm chính là vấn đề thiết kế thôi :D
    Còn giáo dục và quỷ hay không quỷ thì do mỗi gia đình, mỗi cách giáo dục, nên tạm thời mình không bàn đến :)
  12. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Lily Phương Linh thì mình đã nói rồi, mình bức xúc cmt là mún lôi các bạn nhìn vào một "tác phẩm hội họa" tốt đã nghĩ VN có thể đem truyện tranh ra cạnh tranh với thị trường Thế giới về lại VN thôi. Trong khi sự đầu tư và quyết tâm thực hiện của Nhà nước và các họa sỹ đều thiếu. Còn về tính đẹp của bộ ảnh thì mình cũng đã có khen trong các cmt trước rồi. Vì mình vừa là dân design vừa là Otaku nên mình bình luận theo cả 2 phương diện.
  13. Mưa mùa hạ

Mưa mùa hạ Thành viên cấp 1

14. gummyboy

gummyboy Thành viên cấp 2

Ngưỡng mộ quá!
  15. huyquang.wolf

huyquang.wolf Mới đăng kí

đẹp và tuyệt quá
  16. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

TPaine Loằng ngoằng nó mới nổi tiếng chứ bác =))
  17. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

Thích phong cách này cực <3
    Còn nhớ phim Cơn mưa Viên thịt.
    Nói chung tay nghề của bạn là quá đỉnh :D

Ủng hộ diễn đàn