Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Showroom] Digital Art vẽ bằng chuột

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi hoang van phi, 24/3/13.

Lượt xem: 11,499

1. Ezio De Aquatic

Ezio De Aquatic Thành viên cấp 2

Sư phụ nhận con 1 lạy
  2. hoang van phi

hoang van phi Thành viên cấp 1

3. hoang van phi

4. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Bạn này được nhiều người khen nhĩ :v :v . Chắc có mình mình chê bạn quá ;) . Bạn được cái ngồi rị mọ gia công chứ toàn bộ hình của bạn vẽ không có 1 cái hình nào đúng . Tỉ lệ , kết cấu khung hình chung lệch lạc , ngoài cái ngồi gia công tỉa ra hình bạn ko có gì đễ khen
  5. judash137

judash137 Thành viên cấp 1

Bạn có thể nhận xét chi tiêt hơn về tỉ lệ kết cấu, khung hình của từng bức vẽ đc không. Bản thân mình cũng là người hay soi mói, nhưng mình không hề thích cái kiểu nhảy vào và chê bai chung chung mà không hề giải thích gì cả, ít nhất bạn cũng nên có 1 cái ảnh minh họa các lỗi sai hay cái gì tương tự như thế....
  6. bong bong mua he

Mình chỉ nói về bức hình đầu tiên thôi nhé
  7. hoang van phi

the minh ns minh dang ve 1 nguoi khuyet tat thi saO:-))
  8. judash137

Cũng còn tùy vào việc tác giả cố tình cường điệu hóa khuôn mặt hay là vô tình sai sót tỷ lệ mặt nữa cơ bạn ạ! Giống như bức tự họa của picasso này chẳng hạn, ông vẽ cái mũi rất là khủng bố:[​IMG]Còn về bức tự họa của bạn kia thì mình chưa nói gì về tỷ lệ vội, nhưng góc nhìn của bức ảnh quả thật rất xấu và bộ mặt quá phẳng, không hề có chiều sâu! So với các bức chân dung khác của bạn vẽ thì cứ như tranh của 2 người hoàn toàn khác nhau vậy! Phải chăng bạn cố tình tự họa mình méo mó có chủ đích?
  9. ShopSim

ShopSim Banned

PIC cuối nhìn ngầu quá :))
    Bác kiên trì thật B-)
  10. bong bong mua he

judash137 Mình ko muốn tranh cải với bạn những người ko hiểu gì mà cứ lên tiếng bác bỏ như bạn mình thấy mệt quá !
    Bạn biết gì về Picasso mà đem vào đây so sánh .
    Ông là danh hoạ người Tây Ban Nha nhưng lại sống ở nước Pháp, trước khi trở thành hoạ sĩ ông làm phụ việc cho rất nhiều các hoạ sĩ thuộc các trường phái khác nhau .18 tuổi ông thi đậu vào trường Mỹ thuật và là 1 sinh viên vẽ thực rất giỏi, ông vẽ rất thực và ông đã vẽ rất nhiều các trường phái khác nhau. Nhưng thời ông sống là thời mà chính quyền Tây Ban Nha thối nát , cũng từ đó ông mang cảm giác của mình vào tranh ông vẽ bức tranh “Guernica”
    --> tố cáo chính quyền TBN qua những hình lập thể được cắt ghép với nhau ( hình ảnhcon trâu, người mẹ., con bò... dc tìm thấy trong tranh của ông ) khi vẽ xong bức tranh ấy ông đã phải sang Pháp đễ triển lãm vì chính quyền Tây Ban Nha sẽ ko buông tha cho ông đó là lý do tại sao ông là danh hoạ người TBN nhưng lại sống ở Pháp .
    Khi vẽ những hình lập thể = cảm giác của mình trong 1 cuộc phỏng vấn ông đã trả lời rằng . Tôi có cảm giác thế giới này sẽ bị chia cắt và nổ ra từng mãnh nhỏ , không lâu sau chiến tranh thế giới thứ 2 bùng nổ
  11. judash137

Bạn có vẻ thích khoe khoang nhỉ? Mình chỉ băn khoăn không biết là bạn chủ topic vẽ sai tỷ lệ là có chủ ý (giống như picasso tự họa vậy) hay là vô tình thôi , vì nếu là do có chủ ý thì cũng nên tôn trọng ý đồ của tác giả mà bớt chê bai đi. Nhưng bạn lại chả chịu đọc rõ gì cả, còn mớ kiến thức của bạn thì mình có thể search google ra cả đống, nên mình nghĩ bạn nên kiềm chế 1chút đi.
    Mình nói" góc nhìn xấu và bộ mặt phẳng "ở đây là nói về bức tự họa của chủ topic chứ không phải của Picasso! Hy vọng bạn không có vấn đề gì về đọc hiểu!
  12. bong bong mua he

Nếu bạn tìm trên google dc thì cứ đi tìm . mình ko muốn đôi co với bạn nửa , mình ko khoe khoang nhưng bạn nghĩ thế nào kệ bạn đơn giản mình chỉ đóng góp ý kiến thôi nghe cũng được không thì cũng ko thành vấn đề .
  13. hoang van phi

Nhận được những lời chê giúp mình rút kinh nghiệm! Nếu mình phản bác lại ý kiến của bạn thì có lẽ sẽ bị coi là bảo thủ! Đúng! mình thừa nhận mình vẽ sai về cả dựng hình lẫn ánh sáng này nọ! bởi vì mình chưa từng học qua một trường mĩ thuật nào! Bạn à với một người sử dụng chuột để vẽ một bức tranh không phải dễ dàng đâu bạn ạ(chắc bạn judash137 cũng hiểu điều này nhỉ), mình dùng khá nhiều tâm huyết và thời gian để vẽ ra một tác phẩm nên khi nhận được những lời chê thẳng thắn kiểu của bạn nói thật ra là rất buồn! Không hiệu bạn có hiểu hết nghĩa của tiếng việt không mà lại sử dụng từ GIA CÔNG cho tranh của mình!:-L
  14. bong bong mua he

Ách xin lỗi :( mình ko ý nói " gia công " ý kia đâu ý mình là sự tỉ mĩ, cẩn thận và chi li thôi . Khi ra 1 tác phẩm nó là đứa con là tâm huyết , mình hiểu chứ nhưng mình vẫn chê ,thực xin lỗi không phải topic nào mình cũng nhào vô và nói nhiều như thế này , mình nói vậy vì mình quý cái tâm của bạn và nếu bạn đi đúng hướng và học qua trường lớp thì mình tin cái tâm ấy sẽ hoà vào kỹ năng của bạn đễ mà phát triển xa hơn nửa .

Ủng hộ diễn đàn