Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

SimilarWeb có thể lật đổ Alexa trở thành công cụ xếp hạng trang web hàng đầu

Chủ đề thuộc danh mục 'Thủ thuật - Kinh nghiệm về web' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 17/7/14.

Lượt xem: 10,052

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Alexa của Amazon từ lâu đã là công cụ xếp hạng trang web ( website ranking – phân tích và so sánh lưu lượng toàn cầu của các trang web) được nhiều người ưa dùng nhất, tuy nhiên điều này có thể sẽ thay đổi với sự xuất hiện của SimilarWeb – công cụ mới với những tính năng vượt trội so với Alexa. Được phát triển bởi các chuyên gia Israel, SimilarWeb sử dụng dữ liệu được thu thập bởi hàng chục triệu các công cụ bổ sung (plugin) trình duyệt không chỉ giúp phân tích lưu lượng truy cập của một trang web, mà còn cung cấp các dữ liệu chi tiết hơn.

Giao diện công cụ xếp hạng trang web " SimilarWeb"

Công cụ xếp hạng mới sở hữu những tính năng hấp dẫn như bảng phân tích tỷ lệ phần trăm của các nguồn lưu lượng truy cập khác nhau (có thể chia ra theo các mục như thông qua mạng xã hội, email, công cụ tìm kiếm…), mức độ tham gia của người sử dụng ở các quốc gia khác nhau, các trang web giới thiệu (referring site) phổ biến nhất hay xếp hạng các trang web theo thể loại và quốc gia. Người dùng còn có thể so sánh nhiều trang web với nhau và xem xét dữ liệu của 3 trang cùng lúc; giao diện đẹp và thú vị cũng là một điểm vượt trội của SimilarWeb so với Alexa.

SimilarWeb hiện nay là hoàn toàn miễn phí, tuy nhiên trong những tháng tới, đội ngũ phát triển sẽ bổ sung một phiên bản trả phí với những tính năng cao cấp hơn. Theo nhận định, trong tương lai không xa, SimilarWeb có thể sẽ lật đổ Alexa để trở thành công cụ xếp hạng trang web hàng đầu thế giới.

trandaiquang.net lược dịch (Nguồn: TheNextWeb)​

...
    tiendatbtttoanlove371 thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chưa bao giờ Alexa lại trở nên bèo bọt và thiếu uy tín như bây giờ, chỉ cần bỏ vài triệu đồng hàng tháng để mua rank thì website của bạn sẽ leo vào top đầu ngay! Đây thực sự là 1 điều vớ vẫn, rõ ràng Alexa đang tự làm mất vị trí độc tôn của mình!

Thời gian gần đây mình hay vào Similarweb để xem ranking của Việt Designer thay vì vào cái trang Alexa vớ vẫn này :)

Anh chị em có thể check thứ hạng của forum chúng ta tại đây:
    http://www.similarweb.com/website/vietdesigner.net
    TOANLETHANHtiendatbtt thích bài viết này.
  3. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Chuẩn rồi. Hôm trước cũng vô tình cài cái add-on Similar page (thấy nó lên top add-on của FF nên cài thử). Công nhận là hay phết, mà search thấy ít bài nói về nó. Không biết nguồn gốc và độ tin cậy thế nào. Làm SEO-on page từ bấy đến h toàn dùng Seoquake với GG Analystic. Không biết còn công cụ đánh giá nào hay nữa. Anh Phạm Hữu Dư share chút kinh nghiệm những trang đáng tin với.
  4. vinahost.vn

vinahost.vn Banned

2 kết quả từ 2 trang này có khác nhau không bạn?
  5. Phạm Hữu Dư

vinahost.vn dĩ nhiên là khác! Similarweb sẽ chính xác hơn vì nó ko có tác động từ tiền bạc :) Có vẻ như bạn chưa chịu đọc #2 của mình!
    TOANLETHANH thích bài viết này
  6. vinahost.vn

vinahost.vn Banned

Phạm Hữu Dư mình đọc rồi và cũng tự tìm hiểu thứ hạng của website mình rồi, nhưng do trước giờ nhiều người vẫn tin tưởng dùng Alexa và dùng nó để làm thước đo, nên còn hơi ngần ngại kết quả của Similarweb vì có khác biệt hơi lớn, nhưng mình thấy có nhiều thông số hơn, dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ :D
  7. Phạm Hữu Dư

vinahost.vn phải nói thẳng rằng chỉ có những doanh nghiệp gà mờ mới tin vào Alexa! Nó đã bị mất uy tín từ rất lâu rồi, thậm chí còn bị các webmaster tẩy chay! Người ta thường nhìn vào Google Analytics để đánh giá chính xác hơn!
  8. vinahost.vn

vinahost.vn Banned

vậy à, mình không phải dân website nên ko rành lắm, nhưng nói vậy chứ thực ra nhìu doanh nghiệp vẫn còn tin Alexa lắm đó bạn :(
  9. haivlit

haivlit Banned

Giờ thì Alexa vẩn còn đang dẫn điểm, nhưng vài năm tới thì khó nói.
  10. canhlee

canhlee Thành viên cấp 1

ừm vẫn còn khó nói.
  11. zziczicz

zziczicz Mới đăng kí

Mình mới biết trang này. Để mình vào xem thử. Cám ơn bạn
  12. Phạm Hữu Dư

gianta thích bài viết này
  13. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Tại nước ngoài nó kị số 13, không ai chịu đứng thứ hạng đó nên nó nhét đại Việt Designer vô lấp chổ trống ấy mà.
  14. Good

Good Thành viên cấp 1

Nhìn mấy trang có thứ hạng tương đương là hiểu. :)
  15. nuskinvn2015

nuskinvn2015 Mới đăng kí

Giờ mới biết đến site này. Thanks

Ủng hộ diễn đàn