Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sinh viên bị đánh hội đồng ở Cty đa cấp

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Tiến Nava, 16/9/13.

Lượt xem: 23,550

1. Bờm Sunny

Bờm Sunny Mới đăng kí

Đùa chứ, chẳng nhẽ ko tìm hiểu qua công ty mình định làm việc là ntn sao ?? Nhất là đa cấp rất nhạy cảm vìcách ngta làm đã làm xấu đi nó, nói cách khác là "lừa đảo " . bảo nộp tiền mà cũng nộp :( .. Cứ nhắc đến TNMU là phát hãi ra rồi, nổi tiếng lừa đảo mà ..
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

3. samacxanh

samacxanh Thành viên cấp 1

Mịa..Bọn chó ĐA CẤP. >:P
  4. cubin

cubin Thành viên cấp 1

Các bác cứ nói bán hàng đa cấp là không xấu nhưng khi vào Việt Nam bị biến tướng và trở thành một hình thức lừa đảo có tổ chức...mình nghĩ nó đúng nhưng mà chưa đầy đủ bởi vì hình thức kinh doanh đa cấp không thích hợp hoạt động Việt Nam , vì nên kinh tế Việt Nam chỉ là đang phát triển , đời sống chưa được văn minh và trình độ dân trí đang còn thấp nên các nhân viên bán hàng đa cấp chỉ lợi dụng sự cả tin của bộ phận như sinh viên năm nhất mới ở quê lên rồi hoạt động rầm rộ ở những miền quê ...và hình thức kinh doanh đa cấp Việt Nam chủ yếu lách luật, dụ dỗ, ép buộc người mua, và gây khó khăn đối với khách hàng đã kí hợp đồng...
  5. Hùng Tiên Sinh

Hùng Tiên Sinh Thành viên cấp 1

Đâu cứ phải bán hàng đa cấp là xấu đâu.
    Nhưng còn cái cty TNMU này là lừa đảo trùm rồi.! [-(
    mình cũng đã từng ngồi nghe cái gọi là hội thảo của nó.. nhảm vãi! :D
  6. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Thằng nào đa cấp giờ mà vào gạ gẫm chắc mình chém nó quá.
    Nhất là mấy thằng Lô Hội quanh quanh đây.
  7. đa cấp không xấu nhưng bọn đa cấp không bằng chó luô, mình bị thằng cùng làng chơi cho 1 vố 3 củ. người của đa cấp việt nam nói thật chỉ có tiền thôi chứ nhân cách không bằng 1 con chó.
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mịa, mọi hôm sau khi thi đh xong đang tính kiếm làm thêm cái gì, đang ngồi ngu ngu trong trường đh tự nhiên có thằng đến hỏi hỏi 1 lúc bảo chỗ anh đang tuyển người bán hàng... mình cứ nghĩ trong bụng chắc là tuyển người bán bánh hoặc bán kem hay đại loại là bán hàng gì đó, mất công ngày hôm sau trời mưa đi mò đường vòng vòng mãi mới đến nơi... gửi xe thì mất tiền ngoài bảng giá in rõ 1000đ...
    Xong đi vào nó nói nói lảm nhảm 1 lúc mình cũng chả để ý lắm, vì nhìn là biết nó đa cấp rồi... (có 40~50 người đang nghe răm rắp, lại còn lấy sổ viết vào =)) có phải đồng bọn ko nữa) nghe đến câu "mình ko bắt các bạn bán hàng blah lap lap" xong đến chốt cuối cùng "thực phẩm chức năng này rất là tốt blah, bổ blap ... các bạn cứ tư vấn cho người thân, anh em dùng thử đi rồi mọi người sẽ mua ..." là lòi ra rồi.

Cái bà già mày tưởng bố ngu à, lượn ra cầu thang và xuống đi về, thế là cái thằng mọi hôm giới thiệu nó chạy theo, mình thấy và giả vờ nghe đt "mẹ à blah lap đại loại là để có cớ về cho dễ" nó đưa mình xuống tầng 1, gọi thêm 2 thằng nữa ( bàn 4 người) nó cho mình ngồi cái ghế đệm êm nhất, 3 đứa kia ngồi ghế gỗ... oichameoi nó chém gió như đọc văn luôn... mình biết nó chỉ là lừa đảo thôi, đếo gì toàn kêu bọn anh mới vào nên chỉ 7tr 8tr 1 tháng... thế đếo gì bọn mầy toàn 1110i với 1202 :|

Xong mình ra về, nó bảo vài hôm nữa anh sẽ gọi điện cho em, em suy nghĩ kĩ đi, mình đếo care mặc áo mưa ra lấy xe về...
    Cái đờ mờ quả lấy xe mới cay, ở trên mình có nói là lúc vào cái bảng giá 1000đ
    Nó cất bảng giá từ lúc nào rồi thằng bảo vệ chạy lại bảo 10000đ... đờ mờ... a cay vcl
    thôi thì cho mày 10 nghìn luôn về cho khỏe, tự nhiên mất buổi sáng tốn tiền xăng, mất công không được gì, lên nghe đọc văn, mình biết là nó lừa nhưng vẫn ngồi nghe để xem cái độ dẻo mồm lừa đảo của nó..

Sau đấy thì nó chả bao giờ gọi điện, vì nó biết ếo lừa đc.
    haizzz.
    iOS thích bài viết này
  9. iOS

iOS Thành viên cấp 1

manhten : mình không thể tỉnh đc như bác quay phim đâu :)))
  10. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

Do nhà nước quản lý không được, giá hàng hoá bị đẩy lên cao tiền chảy ra nước ngoài rồi nhà nước vui mừng vì họ đã đóng thuế mà không biết tiền chảy đi một cách vô nghĩa. Cái chai nha đam có bổ bằng ăn ly chè nha đam không mà giá gấp trăm lần ? Không ai kiểm nghiệm không ai bảo hộ người tiêu dùng và dân chúng bơ vơ.
    Sản phẩm tốt thì đa cấp có thể chấp nhận nhưng lợi dụng nhiều hơn hoạt động chân chính thế nên cần nghiêm khắc quản lý, một chút tiền lời có được do lừa lọc người quen, phần lớn số tiền thì đổ vào túi bọn xấu
  11. vietzoe

vietzoe Mới đăng kí

ô, cái công tu Thiên ngọc minh uy này vẫn còn tồn tại cơ à? năm 2008 mình cũng bị con bạn lừa vào đây. May mà cao tay thoát ra chưa dính :D
  12. daoltt

daoltt Mới đăng kí

Haiz. . mình bị gạ vào 1 lần rồi cũng ở chi nhánh định công luôn. chỉ đi tìm các bạn sv nhẹ dạ cả tin thôi. ghét cái bọn này thế. k chịu lao động chân chính mà sống bằng nghề buôn nước bọt lừa người. chả ra cái gì. các bác nên tuyên truyền cho các sv ở quê mới ra đề phòng con em mình bị mất tiền oan. Nghe đến đa cấp là dị ứng >.<
  13. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

đa cướp :))
  14. LEEMinH

LEEMinH Thành viên cấp 1

Hồi trước có đứa bạn gọi mình đến cty nó bảo có công việc hay , cứ đến thử . Mình bảo "bán hàng đa cấp à em", nó bảo không chỗ em không phải đa cấp.. Hóa ra là MB24 hic hic
  15. Tít Xù Xấu Zai

Tít Xù Xấu Zai Thành viên cấp 2

sợ nhở,, vào em thì... chẳng bao giờ lừa đc em :v ko chưng em còn lừa lại :v :v
  16. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Một đàn anh bảo mình khi đã dính vào mấy vụ bán hàng đa cấp thì khó dứt :| bây giờ mới hiểu :-ss
  17. gemgem

gemgem Thành viên cấp 2

Ngày còn sinh viên . Mình và nhóm bạn hay đi tập thể dục cũng có 1 bọn của công ty này đi lừa đảo. giả vờ hỏi đường rồi hỏi công ty . rồi đưa cho mấy tờ rơi khen ngợi.hoho.... bọn mình biết tỏng rồi. cứ kệ cho mấy cha khua môi múa mép chán rồi thôi.
    Không ngờ sau 5 năm bọn này vẫn còn hoạt động mạnh thế này. Nói chung là không có cái gì từ trên trời rơi xuống cả. công việc dễ dàng mà kiếm đc nhiều tiền nghe nó cứ vô lý thế nào ý. Các bạn sinh viên mới nên cẩn thận đừng bị lời ngon ngọt của bọn này làm lóa mắt
  18. KenLee

KenLee Thành viên cấp 1

bọn này làm xấu sự phát triển của 1 loại hình kinh doanh ở Việt Nam...nói thẳng ở Việt Nam không có kinh doanh kiểu này đảm bảo ko phát triển được...Khi nhận ra thì thế giới họ đã đi xa nhiều rồi.Nhà nước ko có chính sách quản lý thì sẽ còn nhiều công ty ma thực hiện hành vi đội mũ BHDC để kinh doanh trái phép.
  19. Xuân_Dũng

Xuân_Dũng Thành viên cấp 1

“Chúng tôi khẳng định, kinh doanh đa cấp theo mô hình kim tự tháp về bản chất là mô hình hàng hóa đưa vào hệ thống phân phối không tới tay người tiêu dùng và thu nhập của người tham gia mạng lưới chủ yếu xuất phát từ các khoản phí đóng góp của người tham gia. Như vậy hoạt động ở đây không xuất phát từ sản phẩm. Do vậy cần phải cấm!”

Ủng hộ diễn đàn