Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sốc vì dân mạng bày nhau "hàng chục cách trốn nghĩa vụ quân sự"

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi banbaonylong, 8/7/13.

Lượt xem: 11,860

1. pitlamgi

pitlamgi Banned

Về vấn đề này mình nhiệt liệt ủng hộ chính sách giống đất nước Hàn Quốc <:-P

Còn cách giải quyết triệt để việc này là: Khoác ba lô lên đường 18 tháng hoặc 23 tháng rồi về cho an lành. Đỡ bị gọi nhiều mà lại được mác thanh niên gương mẫu vì chấp hành tốt nghĩa vụ của công dân :-bd
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

meoko93 bạn cận bao nhiêu độ, cao bao nhiêu mà bảo ko đủ?
  3. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Bởi vậy mới ko đi đó,
    với lại là con gái nữa =P~
  4. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

banbaonylong: em cận 5 độ oài, cao 1m50, nặng 41,5 cân :-s
  5. banbaonylong

meoko93 bạn thử ra phường hỏi đi, cận 5 độ vẫn có thể đi đc nhé :D
  6. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

banbaonylong: đằng nào em chả phải đi quân sự :-? vào đại học phải đi mà
  7. banbaonylong

vào Đh đi NVQS hồi nào?
  8. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

9. banbaonylong

??? đọc ở link tàu khựa j vậy?
  10. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

nhìn Link mà nãn @@ đang đọc đi quân sự Tàu khựa ak ,
  11. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

12. banbaonylong

:-" Q1 nhé: 2 năm trước cận 5 độ, cao 1m63 nặng 41 kg vẫn đi
  13. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

Q1 là cái gì hả bác? :-/
  14. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Ở nhà cũng bày cho cả đống trò, cuối cùng mình chả thèm vào, và kết quả năm nay sẽ lên đường :))
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  15. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

16. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Mình ủng hộ các bạn đi nghĩa vụ :)) còn mình thì do không may mắn nên đõ ĐH mất rồi. ứ có giấy gọi mới đau chứ :v
  17. Sun

Sun Mới đăng kí

Đi nghĩa vụ ở ĐH thì có gì đâu bạn gì ơi :| đi một tháng, cũng chẳng đi đâu xa, lao động tăng gia sản xuất trồng lúa rau, thì cũng ko, hành quân cũng ko, chủ yếu là lên đó mấy thầy chính trị viên nhồi đầu tư tưởng ba cái vớ vẩn, cùng lắm học đội hình đội ngũ thôi :-j đi như đi chơi thôi, nếu có ước mơ nghĩa vụ thì đi mổ mắt đi :) sau đi lính về suất bản quyển sách " hàng chục cách để được đi quân sự" :3
    mình đi nghĩa vụ quân sự sáng dậy bóng rổ, chiều đi bơi, tối đá cầu :3 đêm chong đèn bin chơi cờ tướng :v như du lịch à :v
  18. banbaonylong

sun_writer cưng ếu có đc cảm giác cơm canh như shit, fải leo rào chạy wa bọn canh gác mà mua cơm ăn lén, =))
  19. Sun

Sun Mới đăng kí

banbaonylong cơm 15k một suất, nát chết mẹ, rau muống to dài tới cỡ đứng lên mà gắp , thịt lèo tèo đôi ba miếng, có món thịt gà xào xả mà phải nói lại là xả xào da gà và xương gà thì đúng hơn =))
    được cái, chỗ anh có mấy cô bán xôi, đồ ăn, đều đặn như vắt chanh, ngày 3 lượt
    mấy cổ trèo qua rào, vượt qua gác hành lang mỗi ktx và leo được lên từng tầng bán đồ ăn cho tụi mình, kiểu như vượt ngục vơ sừn 2 ấy,nên mình ko phải trèo đi đâu cả =)) cùng lắm đi mua nước sôi về úp mì thôi :v
  20. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

VÂNG! RẤT YÊU NƯỚC! \m/

Ủng hộ diễn đàn