Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sốc với chuyện một nhà in lừa gạt designer trắng trợn, rất cần cộng đồng chia sẻ lên án

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi dennisph91, 26/6/17.

Lượt xem: 57,980

1. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn vinanetco report bài này nhưng sao ko vào đây đối chất trực tiếp ở topic này?
    vinanetco thích bài viết này
  2. Bill Nguyen 1411

Bill Nguyen 1411 Mới đăng kí

Đã ủng hộ 1 đánh giá 1 sao. Cái thể loại coi thường khách hàng, ko, coi thường người khác này thì phải tẩy chay cho đến hết ngóc đầu lên đc. Còn có tí sĩ diện nào thì lo mà kiếm nghề khác đi, và đừng có lừa lọc người ta nữa, để phúc lại cho con cháu chứ!
    Nguyễn Hạnh1992vinanetco thích bài viết này.
  3. Tấn Thời

Tấn Thời Mới đăng kí

vinanetco thích bài viết này
  4. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Vàng ép kim bạc rõ ràng sai rành rành thế kia còn trơ trẽn cãi cố :-?
    Cái uy tín là cái có thể kiếm ra cả trăm cả tỷ đồng, bán uy tín với giá có hơn 2 củ quá rẻ
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/6/17
    tamcoi1981 thích bài viết này
  5. badauyeu

badauyeu Mới đăng kí

thể loại này đúng là đọc nóng máu, công sức mình làm ra chúng nó cướp xong, còn đem ra bán tiếp SP của mình...... đợi xem thằng Vinacotex vào đối chứng xem sao
  6. tvhienstar

tvhienstar Mới đăng kí

Nhà in làm ăn ẩu, ghép bài thì báo cho người ta 1 tiếng, còn in cả bài chi phí cao cũng nói rõ với người ta. Tự các ông bôi vào mặt dân ngành in, rồi lại kêu than ngành in bạc bẻo. Người ta in số lượng ít thì tư vấn cho người ta dùng phương pháp in khác, cố ôm vào offset chi rồi cả 2 cùng thiệt hại, lần sau ai dám đến in. Đơn hàng 5tr8 mất cái tiếng còn quá gấp trăm lần.
  7. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Vào google đánh giá đi 1* đi
  8. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

Hiện tại thì bạn chủ (nạn nhân) đã in được chỗ khác đẹp hơn, đúng ý tưởng hơn (vàng đi với vàng, bạc đi với bạc)
  9. vinanetco

vinanetco Mới đăng kí

Mình đã xin lỗi, hủy toàn bộ số hàng sai và trả lại phần tiền cọc của bạn gehenna1986 ! Cám ơn những lời nhận xéc của các bạn, Có nhiều cái mình sẽ rút được bài học từ vụ này!

"Sai thì sửa, chửa thì .... "

Mình xin kết thúc tất cả mọi chuyện ở đây!
  10. zuro

zuro Mới đăng kí

Mình nghĩ những vấn đề do hai bên thỏa thuận trong quá trình in ấn , đúng sai do hai bên thương lượng. Nên mình không có ý kiến gì, nhưng cái đáng nói nhất là đem sản phẩm của khách ra bán lại , việc đó cực kỳ tối kỵ vì nhiều sản phẩm mang tính bản quyền .Vấn đề này cực kỳ nghiêm trọng , các nhà nên in lưu ý.
    Còn việc in ấn dựa trên sản phẩm test. Tốt nhất là khách hàng được giữ 1 bản in thử hoàn chỉnh và chính xác hoàn toàn để sau này tiện đối chứng.
    Mình cũng gặp trường hợp khi đi in thì bị anh nhân viên bảo là anh chỉ in mẫu thử thế này thôi , còn thực tế sẽ khác. Nhưng khi in thực tế do người in test và người in thật khác nhau , mà anh kia cũng quên nói lại cho nhân viên in thật nên sản phẩm in ra vẫn bị sai sót.May là sai sót có thể tạm chấp nhận được.
    chuot406, hactyhonvinanetco thích bài viết này.
  11. crowcrow

crowcrow Mới đăng kí

ông vinanetco muốn nói gì cũng đc, ông thích lấy hợp đồng ra bắt nạt người mới, thế hóa ra ông chỉ chờ ngta sơ xảy là ông lừa gạt ngta đc ngay ? làm ăn trọng nhất chữ tín, chữ tín của ông bẻ ra làm 10 vẫn chưa đủ, giờ thì ông đã vào danh sách đen của giới thiết kế rồi, tôi, các bạn tôi và khách hàng của tôi sẽ né ông ra dài dài, ông cứ bao biện bao nhiêu tùy thích
  12. wongzilee

wongzilee Thành viên cấp 2

vinanetco tôi chỉ nói với ông vậy nè, những gì mà chủ topic đưa ra thuyết phục hơn ông nhiều và những thông tin trao đổi qua lại giữa ông và chủ topic càng cho thấy ông làm ăn láo lếu và ko có đạo đức nghề nghiệp. Chưa kể hành động mang sản phẩm của khách hàng đem bán với giá bèo bọt thì tôi nghĩ ông nên dẹp cmn cái xưởng in của ông đi. Tặng ông câu này "mua danh 3 vạn bán danh méo có đồng nào".
    Nguyễn Hạnh1992hactyhon thích bài viết này.
  13. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Vậy á hả @@.
    Onuuuwongzilee thích bài viết này.
  14. wongzilee

wongzilee Thành viên cấp 2

Nguyễn Tất Thắng anh, bởi vậy mới nói thằng nhà in này nó càng biện hộ thì càng lộ bản mặt gian xảo và làm ăn láo lếu. Chủ topic này hiền ấy gặp tớ thì tớ ko để yên vậy đâu.
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  15. Onuuu

Onuuu Mới đăng kí

Đọc cả 2 bên, thấy bên chủ thớt đưa thông tin thuyết phục. Ông nhà in đã sai mà còn chầy bửa.
    Nội cái vụ thấy cãi khách hàng do bản thân mình sai, đổ lỗi khách, hẹn hoài không được,v...v, là không được rồi. Còn đem mẫu của khách bán phá giá, cái đó là ăn cắp chất xám đấy ông ạ.
    Thường các công ty khác mà thông minh thì xin lỗi khách hàng, trả lại phí (cũng chả bao nhiêu so với uy tín công ty) thì nhiều khi còn được người ta tin tưởng, sẽ quay lại.

Làm như công ty in ở trên, ham lợi ba cái đồng lẻ trước mắt, quay ngược ra cắn càn khách hàng thì bị tẩy chay là đúng. Bây giờ còn bày đặt kêu gào oan ức, trong khi bằng chứng lù lù ra kia. =))

Thấy chủ thớt cũng khá là cảm thông mới chỉ đòi lại 70% phí đấy. Nhà in còn không biết cảm ơn mà còn làm bậy, lẫn 2vc. :))
  16. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Nội cái chuyện ông lấy thiết kế của khách đem bán là không thằng nào dám in chổ ông nữa rồi, chứ đừng nói đến mấy chuyện khác
    Nguyễn Hạnh1992hactyhon thích bài viết này.
  17. CrimsonP

CrimsonP Mới đăng kí

rate toàn rate ảo. Không tìn vào cái này được nữa.
  18. gehenna1986

gehenna1986 Mới đăng kí

-----------------------------------------------------------------------------------
    Hi Vinanetco.
    1. Hình email.
    Anh chụp hình mất khúc vậy anh? Chỗ hình demo em gửi cái bộ bạc nó trông như thế nào, sao anh không chụp?
    Mà thôi anh không cần chụp lại đâu, em đang quay video tất cả các email bỏ vô hồ sơ luôn nè cho công bằng ha.

2. "Mình đã gọi điện hỏi ý của bạn, và được bạn thông báo về việc muốn Ép kim Vàng trên mẫu Bạc và Bạc trên mẫu vàng. " - Bằng chứng đâu anh?
    Em đâu có điên khi tự nhiên xác nhận 1 cái ngược với yêu cầu của mỉnh, mà thậm chí em đã gửi hình demo trông nó như thế nào?
    Chưa kể vợ anh trong bài viết của mình cũng xác nhận khi bảo em là đã yêu cầu vàng trên vàng, bạc trên bạc nhé. Anh có thể tìm bài post vợ anh đọc lại.

3. "Mình thật sự nóng giận khi bạn ấy yêu cầu chỉ thanh toán 30% của 50% cọc (50% của 2,800,000đ * 30% = 840,000đ) . Một đơn hàng 5,600,000đ bạn ấy chỉ thanh toán cho mình 840,000đ ?"
    Vì đúng như anh nói cái này khg có hợp đồng chỉ trao đổi email nên em mới phải đề xuất như thế nhé chứ có hợp đồng là anh mặc định đền hợp đồng gấp mấy lần rồi đấy anh ạ.
    Mà cuối cùng em vẫn mất 50% hợp đồng đó thôi, anh vẫn chưa thỏa mãn à?

4."Mình chấp nhận là mình có sai, vì giao hàng trễ cho bạn ấy, đã chủ động hỗ trợ bạn 30% trên tổng giá trị đơn hàng. Nhưng bạn ấy đe dọa mình, nên Mình không nói nữa."
    Anh làm sai xong bắt người ta nhận hàng rồi cúng cho anh thêm 20% nữa xong bảo vậy là anh tốt lắm rồi đó. Em phải biết ơn đi. Trời ơi anh tốt quá.
    Đe dọa anh? Ủa em làm gì anh từ ngày 23/5 đến giờ chưa anh. Thật ra em đã muốn bỏ qua, thí luôn cho rồi mà do anh và vợ anh lôi lên đó chứ

5. "Còn việc bán hàng ấy là do mình tính bán mớ giấy đó cho đồng nát, thì Vợ mình mới tiếc nên mới đem bán online thử xem có được bao nhiêu thì được."
    Trời ơi vợ chồng anh ăn 50% rồi còn tiếc.
    Ủa chứ em mất trắng 50% chả được gì, tốn time, tốn công sức em không tiếc hả?
    Vợ chồng anh có cái quyền gì mà bán? Quyền tác giả? Quyền phân phối? Khoan nói đến chuyện in ấn đúng sai chuyện anh lấy sản phẩm lỗi của khách hàng đem bán để trục lợi cho cá nhân là đã vi phạm luật bản quyền và sở hữu trí tuệ rồi nhé.
    Xét theo quy định xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả, quyền liên quan số: 131/2013/NĐ-CP điều 15 ( Hành vi xâm phạm quyền phân phối tác phẩm) thì anh sẽ bị phạt hành chính đến 30 triệu đồng đó anh ạ.
    Ngay cả khi em chưa đăng ký bản quyền mấy cái đó đi nữa nhưng khi đưa ra tranh chấp bên nào có nhiều bằng chứng về quyền sở hữu hơn bên đó win nhé nói cho anh hình dung.
    Chả ai muốn làm việc với một công ty sản sàng đem bán chui thiết kế của mình để trục lợi đâu anh.

6." Nhưng đã xóa toàn bộ các bài đăng trên tất cả các Shop Online từ khi nhận nhiều bình luận của các bạn trong Group đó ".
    • 21h35 ngày 25/6. Vợ anh post bài, em vô comment khg thèm trả lời, xóa bài post. Úp bài post mới, thái độ rõ ràng đã thấy comment của em nhưng chống chế, bà con vô chửi, xóa nhưng vẫn còn hơn chục bài trên các group khác.
    • 0h15 ngày 26/6. em lên bài bóc phốt, Anh và vợ anh vẫn không hề có động tĩnh. Bài post rao bán vẫn đầy các trang online
    • 8h30 ngày 26/6. Anh nhận được thông báo về bài viết, Anh bảo " Chỉ là mấy đứa con nít". Anh nghĩ nó không thể nào lớn vậy được chứ gì?
    • 9h50 - 12h00 ngày 26/6, Em tiếp tục post bài tẩy chay, lượt share càng lúc càng tăng, anh chị vẫn tỉnh, bài rao bán vẫn không xóa.
    • 12h38 ngày 26/6, Bài viết đã được đăng trên beat vn và vndesigner, lúc này lượng đánh giá 1 sao fanpage cùa anh và google đã bắt đầu tăng chóng mặt nhưng anh vẫn chưa có động thái gì, anh vẫn inbox trả lời những người khác nhé nên đừng bảo anh bận quá không thấy. Bài bán hàng dĩ nhiên vẫn chưa được gỡ.
    • 14h53 ngày 26/6. Đỉnh điểm của sự phẫn nộ là khi có người thấy link bán, vào hỏi mua card vợ anh vẫn niềm nở "inbox nhé". Cái này như giọt nước tràn ly luôn, bà con không nổi điên cũng lạ anh à
    • 15h27 ngày 26/6. Lúc này khi thấy sự việc đi quá xa, anh mới nhắn cho em cái tin đầu tiên bảo là cần nói chuyện, sau đó là anh bảo anh bị hại gì gì đó sẽ báo Công an em, và em đã trả lời là dạ anh báo công an đi em tiếp đúng không ạ.
    Riêng vụ tại sao không trả lởi anh thì cái này em đính chính là cả ngày hôm qua em để quên đt ở nhà, cả công ty làm chứng nhé. Còn face thì em để chế độ chống spam nên người lạ inbox em chả thấy đâu.
    Mà thật ra em cũng cảm thấy em không có gì phải trao đổi với anh nữa, vì bằng chứng thì em đã có hết, chụp hết, thái độ anh và vợ anh cũng quá rõ ràng không hề có 1 câu xin lỗi, nên thôi im lặng làm hồ sơ thôi anh ạ.
    Anh xóa bài đâu phải vì thấy có lỗi, Anh xóa là vì anh thấy dư luận quá lớn, sức mạnh cộng đồng mạng quá lớn chứ anh đâu có sai đâu đúng không?
    ---------------

Nói chung là sau bài này em không muốn nói gì nữa.
    Chứng cứ đã có, hồ sơ đang làm, Anh muốn gọi công an thì anh cứ kêu.
    Em là người bóc phốt, còn cộng đồng mạng đối xử với anh như thế nào là do cách anh ăn ở nhé. Em cây ngay không sợ chết đứng, còn anh muốn xử kiểu kín gì đó thì anh thừa biết chuyện đến mức này em mà bị gì thì là do ai rồi đúng không.
    Chân thành cám ơn anh, mọi lời nói của chúng ta giờ sẽ thành bằng chứng trước tòa.
    Nguyễn Hạnh1992, BíĐỏ, Blu3 Heaven3 người khác thích bài viết này.
  19. chem chép

chem chép Banned

Làm ăn gì mà kì cục quá vậy, cần tẩy chay ngay. Công sức mình làm ra bao nhiêu mà vì lỗi của nó mà uống công của mình. Mình ghét nhất thể loại như này.
  20. ducnguyen89dn

ducnguyen89dn Thành viên cấp 1

cám ơn chia sẽ của thớt, nhờ thớt mà mình tránh xa được 1 suplier in ấn làm ăn kiểu vầy.

Ủng hộ diễn đàn