Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sony Ericsson C901 - Những siêu phẩm tử một chiếc dt cũ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi IceF, 10/1/13.

Lượt xem: 30,897

1. IceF

IceF Thành viên cấp 4

chịu,nhìn như thế thì chắc ko fai từ dưới lên rồi :)).
    ít nhất thì cũng nên đọc bài đi rồi hãy hỏi chứ =))
  2. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Mình đang xài con Sony SOla vào đây chơi thì ngỡ ngàng luôn : .... http://secafe.vn/threads/67749/
  3. thanh7rung

thanh7rung Thành viên cấp 1

thì đấy,có nguồn ánh sáng khác chứ k phải flash của máy
    ảnh 20 :con chuồn chuồn bác tính sao? 5mp có crop đc ngon thế k :)
    IceF thích bài viết này
  4. thanh7rung

cái này k đúng bạn ạ,có thảo luận để tìm ra đc sự thật mới phát triển đc.đấy là lý do của làm việc theo nhóm :)
  5. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Đây nè trong đây có khoảng 1000 hình chụp từ dt này và giống như thế bác có thể vào đây ,tạo nick vào hỏi các sư phụ trong đó chỉ giáo ,chúc bạn mau chóng học dc tuyệt chiêu.làm sao mình giải thích 1 tấm hình đã qua chỉnh sửa rồi :)): http://secafe.vn/threads/67749/
    _HoaCongTu_, Kenny Vũthanh7rung thích bài viết này.
  6. thanh7rung

-mình cũng xem qua rồi,đúng là khả năng chụp ảnh của mấy đt này là k thể chối cãi,nhưng mấy ảnh bạn trong link đấy bạn chú ý đến màu lá cây,nó k đc tươi như trong mấy pic bạn vừa post,mình nghĩ có thể là cho chạy qua phần mềm rồi
    -thêm 1 điểm nữa là cái ảnh thứ 7 của Coolmokona chụp k có điểm lấy nét mà vẫn lấy đc bokeh tròn đẹp như thế hơi lạ
    đấy là quan điểm mình thế thôi,mang tính xây dựng và k có ý gì đâu ^^
    IceF thích bài viết này
  7. thanh7rung

số chấm chỉ nói lên độ rõ nét khi crop thôi chứ đâu phải về độ nét cũng như màu sắc của ảnh,thậm chí số mp còn có hại trong trường hợp ảnh k tốt,nếu như bạn nói ng ta mua hết canon bỏ mặc nikon rồi (mà mình lại chơi nikon ^^)
    _HoaCongTu_Võ Trần Chí thích bài viết này.
  8. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Thì cũng đâu có câu nào nói là hình này là hình gốc chưa qua chỉnh sửa đâu,ngay cả DSLR chụp lens xịn vẫn thiếu nhiều contract.
    Còn vấn đề thứ 2,nếu ở trên dt kia thì mình không biết là nó manual focus ntn còn ko thì điểm lấy nét đã bị crop,còn thông thg` thì trên DSLR ko cần điểm lấy net vẫn có bokeh. ^^
    thanh7rung thích bài viết này
  9. Bruce_Hieu

Bruce_Hieu Thành viên cấp 1

ảnh này em nhớ là máy satio 12. của sony chụp thì phải , theo lời tác giả là bật đèn pin của 1202 chiếu vào lấy ánh sáng
    seiryu7429thanh7rung thích bài viết này.
  10. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Công nghệ phim lượng tử đã có rồi sao :D
    thanh7rung thích bài viết này
  11. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Mà con C901 khẩu bao nhiêu bác chủ thớt??
  12. c96a455

c96a455 Thành viên cấp 2

Bác nào có dùng dòng máy này thử xem có đúng không?
    Nguồn: secafe.vn/threads/64110/
    seiryu7429 thích bài viết này
  13. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Giờ ông mới hiểu vấn đề à >:)
    IceF thích bài viết này
  14. Bruce_Hieu

Bruce_Hieu Thành viên cấp 1

em đang dùng và em xác nhận là chụp được đấy bác nào ko tin mua máy về nghịch thì biết , dân designet thiếu gì tiền nhỉ , hàng 2nd có 1tr5 thôi mà
  15. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

mình sắp đi mua đây, mới bán dslr đi rồi 8-}
  16. doanvu

doanvu Mới đăng kí

mình có 1 đống ảnh chụp từ con n82 khi bật xenon thì tất cả tốc đều là 1/30 thì nước rơi chứ dao phay đang quay ~3000v/p nó vẫn bắt dc hết. còn chuyển sang chế độ sport tốc lên 1/1000 cũng ko bắt nổi giọt nước hay máy tiện quay ~ 550v/p cũng chả bắt dc. em chỉ biết khi có xenon thì bắt dc hết còn tốc vẫn chỉ là 1/30 hay 1/15 thì em chịu. bác nào có hứng kiểm tra em share file gốc
  17. Tùng Anh

Tùng Anh Mới đăng kí

nói thật! Đẹp hay không còn do trình và khiếu!
    Cầm DSLR rồi mà còn ganh tỵ vơi em dt bèo thì quả là...con nít!
    K có tiền ng ta mới chỉ chụp dt.Với lại cần dt thì cơ động cao hơn! Âu cũng là cái thú chơi bình dị! Sản phẩm từ dt có đẹp hay không còn do khoảnh khắc và làm chủ thiết bị! Mà cái khâu sáng tạo quyết định chất lượng nó!
    seiryu7429, EvilCrabXperia_Gaga thích bài viết này.
  18. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

-- f/2.8 thôi bác ợ

-- Ảnh chụp bằng đt thì 95% là phải qua khâu chỉnh sửa về tương phản và màu sắc thì mới đẹp đc, chư không thì nhìn nhạt nhẽo lắm bạn ạ
    -- bokeh ko có điểm lấy nét thì tất cả các máy có auto focus đều có thể làm đc, đó là lấy nét vào 1 điểm nào đó gần đấy, đưa máy ra nguồn sáng và chụp :v (cái này mình tự hỏi tại sao bạn phải thắc mắc :v)

-- vụ tốc 1/15 thì em ko có gì để nói nhưng con C901 này nếu để auto thì tốc chụp nhanh nhất là 1/125s (thì phải), còn nếu đã mod Cam Raider v6.2.2 thì tốc nhanh nhất là 1/20000s cơ bác ạ ( http://secafe.vn/threads/36998/ , bấm "show spoiler" đầu tiên, xem cái phần màu xanh dương trong cái ảnh hướng dẫn sử dụng nhé)
    -- còn nếu ai vẫn không tin là c901 (và cam đthoại) KHÔNG THỂ CHỤP GIỌT NƯỚC RƠI thì có thể đi cà phê vs em và em cho tận tay cầm máy chụp luôn!

theo t thì bác nên giảm tốc chụp xuống (mod cam raider v6.2.2 vào nhé, max đc 1s thôi nhưng cũng đủ), iso chắc để auto cũng đc và kiếm lấy cái điểm tựa cực chắc vào để ko bị rung tay :v
    ------------------------------------------------------------
    - mấy điều trên là kinh nghiệm của mình và của những "tay to" trên forum se-cafe.net (mình đang dùng c901, topic đầu tay của mình ở đây, mọi ng có thể xem http://forum.vietdesigner.net/threads/post-dau-tay-chup-bang-dien-thoai.10302/ ) (ko dám chắc nhưng hình như mình là ng tạo ra cái "trào lưu" khoe ảnh SE thì phải :))
    - mình không phải dân chuyên, cũng không có ý định trở thành photographer chuyên nghiệp hay gì cả mà đơn giản là cầm máy lên và bấm theo sở thích :> (nên ném giấy nhẹ nhàng thôi ạ, đừng ném gạch :)) )
    - nếu mọi người có gì thắc mắc về C901 và ảnh chụp của nó thì có thể hỏi mình bên topic kia ( post ở đây ko liên quan lắm) :D
    seiryu7429 thích bài viết này
  19. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Ko,em đang nói Đt nói chung thôi!
  20. levni

levni Mới đăng kí

_HoaCongTu_ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn