Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sticky Widget Sidebar - cố định 1 Widget bất kỳ chạy theo sidebar

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi TruongHao, 14/5/16.

Lượt xem: 4,908

1. TruongHao Thành viên cấp 2

Dùng cho XENFORO
    Addon này sẽ cho phép bạn cố định 1 widget sẽ trượt theo sidebar của bạn khi kéo chuột. Tích hợp để chèn quảng cáo là rất hợp. Cái này mình share rồi nhưng ae không dùng được lâu lâu lại thấy pm mail mình hỏi.
    Hôm nay mình sẽ share lại cho ae:

Đặc điểm:
    Có thể chọn widget tuỳ ý (không trượt cả sidebar.)
    Khoảng cách độ chính xác cao tính bằng hàm func không cần phải chập chiều cao từ chân đến đầu,...bla bla

HD sử dụng:

Để sử dụng ae thêm vào temple bất kì (trừ temple css):
    PHP:
    <script src="js/stick-widget-sidebar/sticky-widget.js" type="text/javascript"></script>
    <
    script src="js/stick-widget-sidebar/jquery-scrolltofixed.js" type="text/javascript"></script>
    ae open file sticky-widget.js mình đã quote hd trong đó

Cái này mình đã viết thành Addon.
    + Adons thì có thể chạy được nhiều widget
    + sửa thêm trong ACP
    AE quan tâm thì inbox: [/COLOR]

Download:
    [lock]
    Fshare[/lock]
    Demo: http://vietcine.com
    Pass: vietcine.com

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/3/17