Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Stock] 1 ảnh áo dài

Chủ đề thuộc danh mục 'Kho ảnh stock' được đăng bởi manhduc384, 12/7/12.

Lượt xem: 15,508

1. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Bạn Béo ở trên ngoài việc chỉnh tương phản, màu còn làm lại da nhé. Tuy nhiên, do stock bé quá nên bị răng cưa ở dưới tay bên trái kìa.

Nếu stock to hơn thì sẽ có nhiều phương án hơn. Cũng chính vì lý do này mà mình chỉ dám bôi tí màu thôi. :))

Với lại, chê thì bao giờ cũng dễ hơn khen mà. :))
  2. Béo

Béo Thành viên cấp 2

2 bạn cũng y như nhau thôi :) nếu bạn giám đưa ra một tác phẩm để mọi người nhận xét thì bạn nên chú tâm vào những lời chê chứ đừng quan trọng những lời khen. Hình như bạn không giữ được bình tĩnh với những lời chê đó :)

Không phải ai nhận xét một tác phẩm thì ít nhất phải tạo ra đc một tác phẩm như thế. Như cái kiểu những bạn nổi giân khi một ai đó vào cmt bài hát bạn yêu thích nói rằng ca sĩ này hát không ra gì thì bạn trả đũa lại là có hát được như người ta không mà nói....
    Thử áp dụng những lời đó vào những ban giám khảo chấm một cuộc thi hát. Họ là những nhà báo những nhạc sĩ và chắc chắn rằng chẳng ai trong sô họ có một giọng hát hay. Như vậy có nghĩa là ít nhất họ phải hát được như ca sĩ đó thì mới có tư cách để chấm điểm đúng ko??? :)

Học hỏi là học những cái chưa tốt để hoàn thiện dần chứ không phải đem những cái đã biết ra phô chương.

Thanks ^^
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  3. Béo

Béo Thành viên cấp 2

vì thời gian không cho phép nên không làm tỉ mỉ đc ^^
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

sản phẩm của em thì em có làm vài cái ở trong box photoshop rồi,.anh có thể vào đấy để xem và bình luận,.em chả ngại gì cả được người khác chê để mình rút kinh nghiệm thì tốt rồi,..em có chê ai là ảnh gì mà xấu tệ rồi blah blah..đằng này bác kia nói cái kiểu khó chịu thôi,.làm như mình cao tay lắm,.nếu cao tay thì phải làm 1 cái cho người khác xem chứ.
    còn nữa,.trong trường hợp này em là người xem ảnh,.và em có quyền tranh luận,.bác kia cũng có quyền tự do tranh luận nhưng vì em thấy bác kia quá phũ,.em mới nói thôi.
    đây là mấy cái sản phẩm của em,.còn vài cái nữa nhưng lười mò
    http://forum.vietdesigner.net/threads/blend-tuna-lay-trong-kho-stock.3640/
    http://forum.vietdesigner.net/threads/blend-no-name.3601/
    http://forum.vietdesigner.net/threads/blend-mau-nang-hong.3264/
    có ai khi nhìn thấy 1 bức hình xấu mà họ chê thẳng tay là xấu quá hay là xấu kinh ( đại loại thế ) ko,.
    tino.h2 thích bài viết này
  5. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Mình bon chen tí :)[​IMG]

6. Béo

Béo Thành viên cấp 2

Chê như vầy mà đã gọi là phũ hả? Vậy thì bạn sẽ còn phải lắng nghe nhiều cái phũ hơn nhiều bạn ạ :) vì mình đã từng "được" người khác chỉ thẳng vào tấm hình và chế xấu đau xấu đớn rồi họ ôm bụng cười. Phải chấp nhận mà hoàn thiện thôi :)
    Kết thúc mọi chuyện ở đây nhé vì mình thấy có nói nữa thì cũng thế thôi. Để cho cái topic này mọi người còn hoạt động nữa :)
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đấy chưa chắc là họ am hiểu nhiều về nghệ thuật và họ chê theo hướng nghệ thuật,.em cũng ko phải chuyên nghiệp gì cả,.em cũng gà mờ thôi..dù bản thân người ta thấy xấu thì cũng nên chê theo kiểu động viên để người ta dễ dàng cố gắng,.chứ ko phải là chê vùi dập như thế..mà thôi chỗ này show ảnh chứ ko phải show text.:)
  8. Nguyen trung trực

Nguyen trung trực Thành viên cấp 1

cái ni đẹp nhìn màu da cũng tươi sáng lắm nè
    Béo thích bài viết này
  9. Color_of_li7e

Color_of_li7e Thành viên cấp 2

cái này đẹp...:)
    Béo thích bài viết này
  10. buinguyenthanh

buinguyenthanh Thành viên cấp 2

Béo thích bài viết này
  11. prettyboy557

prettyboy557 Thành viên cấp 2

mình thấy bạn valadilene2 nhận xét rất đúng mà , và có chỉ ra cách để blend tấm này như thế nào là đẹp nữa ,ví dụ như tăng contrast và sharpen cho hình ko đục và tương phản tốt hơn,bạn valadilene2 biết như thế nào là 1 tấm ảnh đẹp và làm thế nào để đạt được như vậy và show cho người khác là tốt rùi ^^
    Béo thích bài viết này
  12. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

xin file PSD đi bạn, ko cho mình xin hướng dẫn cũng dc :D

Ủng hộ diễn đàn