Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Stock cho các bạn luyện cách tách tóc trên phông màu tối?

Chủ đề thuộc danh mục 'Kho ảnh stock' được đăng bởi tanirac, 21/8/14.

Lượt xem: 6,778

1. tanirac Thành viên cấp 3

Mình có một số stock chụp trong studio với phông vải màu tối. Chia sẽ cho các bạn luyện tay nghề và cùng thảo luận các phương pháp tách tóc cùng anh em.
    Bạn nào tách xong up thành quả lên và nêu phương pháp đã dùng để anh em cùng thảo luận nhé.

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình tưởng studio phải để nền làm sao cho dễ tách nhất chứ, chụp xong lại không tách được, còn phải thảo luận cách tách nữa. Hị...hị...
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Nói thật, thì mình hok chịu tách riêng rời rạc 1 file PNG, nền trống rỗng đâu, khi cần ghép, mình cứ để nguyên si stoke u như kỹ, đưa thẳng vào hình cần ghép, nó là 1 Layer nằm bên trên nền, như thế, mình sẽ quan sát, bóng đỗ, ánh sáng, phóng to, thu nhỏ, này nọ... hào hợp dc 2 hình, tùy hình, mà mình gọt sửa dc, mình sẽ làm dc.
    Chứ yêu cầu tách thẳng ra 1 file PNG, úp lên đây, thì bút sa, gà chạy mất tiêu, hết sữa dc nữa, ha ha ! :))

Sẵn chổ này, cho các bạn xem hình chơi: :))

Thay nền Noel 1:

Thay nền Noel 2:

Chỉnh sửa lần cuối: 21/8/14
    Quanthanhtieunoname_0 thích bài viết này.
  4. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

chuẩn, mềnh là mềnh theo bác van.muon í :3 :3
    mềnh chỉ cắt bỏ cái đám nền to dùng thôi, máy veri íu =,=
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. luuan999

luuan999 Thành viên cấp 1

2 tấm đầu đánh đèn khá đẹp, thích phần hight light
  6. Bui Van Duong

Bui Van Duong Thành viên cấp 1

Bọn studio này làm ăn ngu như con bò. Ai đời tách tóc lại cho đi với phông nền tối. Đánh đèn thì ko đều sáng gì cả. Bảo sao cả bọn ko thằng nào tách đc tóc để thay nền nên tung lên đây :) ĐÚng là ngu dốt cộng với nhiệt tình thành thằng phá hoại mà :)
  7. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

tách nền để post lên nhận xét tay nghề là điều ít ai làm, nhưng đánh giá ảnh thì có lẽ một số chi tiết đã qua chỉnh sửa chưa hợp lí, từ cách pha trộn màu, làm mịn da và kỹ thuật nhìn nhận chân thực thì chưa thật sự chuyên nghiệp. ở ảnh cô gái đứng, làm thế nào mà hai mắt không giống nhau, đặc biệt mắt bên trái đối lập rất lớn tạo rõ sự tách biệt với da mặt. còn phần lighting thì bị dư, ảnh hưởng làm chìm chi tiết. và... mà thôi để người khác nói tiếp.

Ủng hộ diễn đàn