Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Stock File RAW - Thử một lần chuyên nghiệp ^^!

Chủ đề thuộc danh mục 'Kho ảnh stock' được đăng bởi IceF, 3/7/12.

Lượt xem: 109,758

1. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

So sánh rất hay, nhưng đấy chỉ là so sánh về những điểm khác nhau. Còn trong việc xử lý ảnh không thể so sánh thế được. Chuyên nghiệp thì dùng RAW, chụp chơi hoặc không cần chuyên sâu thì dùng JPEG cho nhanh gon. Không thể biết trước là chụp xong cần làm hậu kỳ mà vẫn dùng JPEG được. Ai cũng thích làm ra 1 tác phẩm theo ý mình từ bản gốc, chứ không phải dùng 1 thứ đã được chỉnh sửa rồi lại chỉnh sửa lại lần nữa.
    Nếu bỏ qua những hạn chế về Pin, bộ nhớ... thì mình tin là bất kỳ ai biết và có ý định xài Lr và Ps cho ảnh sau khi chụp cũng sẽ chụp chế độ RAW.
    aocuoiducthang thích bài viết này
  2. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

1 số dòng máy khi chụp RAW tốc độ ghi sẽ bị chậm nữa bạn ạ, đó cũng là 1 hạn chế cần phải xem xét kỹ rồi quyết định :)
    aocuoiducthang thích bài viết này
  3. the729

the729 Mới đăng kí

Giờ mới biết có website dành cho designer VN đó...
    Mềnh dùng Ps kha khá lâu rồi mà h mới sài file RAW...Chém thử 1 tấm...nghịch đại

aocuoiducthang, fireflies19, Đoàn_Whinny1 người khác thích bài viết này.
  4. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Nhìn khá ấn tượng đấy,nhưng mình cảm thấy nó hơi bị bệt ở phần lá cây và mặt mẫu đó bạn.fix lại thêm chữ ký ,đóng khung,và add lên flickr nha bạn :D
  5. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Hihi cái này thì ko fai bàn,vì JPEG 1 tấm chỉ có 5mb,tốc độ ghi thẻ tất nhiên sẽ nhanh hơn là 1 hình file RAW 24mb rồi ^^!
  6. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

vùng da mặt bị ám đỏ r
    nhìn phần lá đỏ thấy rất ấn tg nhưng mình lại k thik cái hiệu ứng này lắm
  7. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Haha nhìn đúng chất teen luôn 1 phong cách khá là " Vọc " thêm chữ ký ,và add flickr nha bạn ^^!Cho mình hỏi luôn là cái Font dùng là font gì đấy ^^!
  8. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Một tấm theo phong cách của photography nha ^^!
  9. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

màu này đẹp a ạ
    cơ mấy cái lá kia thánh màu tím luôn, đây là ý của a hay là ntn ?
    IceF thích bài viết này
  10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

ko hỉu ý em,màu bên photography thường ko làm đậm vì xuất ra sẽ bị bệt.Giữ độ nét và rõ cho tấm hình là điều đặt lên hàng đầu rồi mới đến những cái khác.
  11. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

ý e là ở BG có 1 phần lá ở gần sát mặt hồ bị chuyển sang màu tím, thỳ đây là do ý a muốn thế hay là ntn
  12. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Ủa thế nếu Share file RAW mới chắc chủ thớt Update Link vào trang nhất chứ nhỉ? Thấy Page trôi trang nhanh quá mà vào Down file RAW tìm từng bài thì hơi lâu.
  13. IceF

IceF Thành viên cấp 4

À,anh kéo Selective Color,miễn sao cho nó không phải màu Xanh của lá là dc ^^!
    Đúng rồi,sẽ up vào trang 1 nè :D
    Bài Tập số 2 có rùi đó.
    xversion1 thích bài viết này
  14. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

mô phật, sao a lại post đúng lúc này,lại bị cám dỗ, k đi ngủ đc :(
    IceF thích bài viết này
  15. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

keke, màu mè tý cho đỡ chán :D

IceF thích bài viết này
  16. IceF

IceF Thành viên cấp 4

=)) ai bắt em làm đâu,đi ngủ đi cưng ^^!
  17. IceF

IceF Thành viên cấp 4

=)) Vọc signer thực thụ nè,Blur luôn tảng đá,nhưng thiếu text rồi,chữ ký nữa nè :D
  18. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

thôi ngủ =.= mai thi, vọc nữa chắc đến sáng :(
    IceF thích bài viết này
  19. IceF

IceF Thành viên cấp 4

eo ui,chúc em thi tốt nè ^^!
  20. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Mọi người cho ý kiến thử nhá. [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn