Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Stock]: Vintage Frames.

Chủ đề thuộc danh mục 'Kho ảnh stock' được đăng bởi Thái Châu, 12/5/13.

Lượt xem: 12,556

1. Vạ Vật

Vạ Vật Thành viên cấp 2

like 2 cái
    duythaict thích bài viết này
  2. shinichidang

shinichidang Thành viên cấp 2

duythaict ý mình nói là mấy cái khung ảnh đó, có dạng png trống ở chổ khung ảnh để chèn ảnh vào nhanh hơn và đẹp hơn đó. Mà vậy chắc không có rồi. Dù sao cũng cám ơn bác :D
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Uhm, hiểu rồi. Bạn chọn vùng mà cắt tuỳ thích thui.
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

Tuyệt vời, đúng thứ mình cần, lên cho chủ thớt đắt hàng :3
  5. snow1202

snow1202 Thành viên cấp 1

cho em đào mộ với ạ. Trình độ pts của em còn non kém, các bác cho em hỏi, làm thế nào để chọn vùng rồi ghép ảnh vào vùng đó ạ. Ý em là ghép ảnh vào khung sao cho ko bị mất các chi tiết khác của khung ý ạ :3. Em xin cám ơn
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

snow1202 có nhiều cách để làm như thế. Hoặc là bạn cắt ảnh cho vừa với khung, hoặc là bạn xóa hẳn vùng ảnh trong khung đi và để cho layer ảnh cần ghép ở dưới layer khung. Hoặc là bạn dùng layer mask để che đi phần không mong muốn ở layer ảnh cần ghép :)
    snow1202 thích bài viết này
  7. snow1202

snow1202 Thành viên cấp 1

dạ em làm đc rồi bác, tạo vùng chọn rồi xóa chỗ ko cần thiết đi, cho khung lên trên tấm ảnh. Tuy hơi lem nhem tí nhg nói chung tạm đc, vì 1 số khung cái vùng chọn của nó nhiều màu khó chọn :D, lẫn với nhiều chi tiết
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn