Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Street life - Màu cục bộ - The colors of life

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Moont, 26/8/13.

Lượt xem: 5,805

1. vawn hieeus

vawn hieeus Thành viên cấp 1

phong cách hay nha.:x
    Moont thích bài viết này
  2. painful

painful Thành viên cấp 1

Ảnh đẹp nhưng mà ngồi tô tô xóa xóa cũng oải ha :v
    Moont thích bài viết này
  3. Tôi yêu SÀI GÒN muôn vàn con hẻm ,Muôn vàn tiếng rao ..Chưng gai bánh giò bánh giò chưng gai ,Ai hột vịt nộn Zề ...tôi yêu nhất khu trọ của dân 38 nó cho tôi thoát khỏi cảnh đêm ngồi nhớ quê choa ...
    Moont thích bài viết này
  4. Moont

Moont Thành viên cấp 1

Phong Vân 83 thích bài viết này
  5. leonakiss

leonakiss Mới đăng kí

bạn làm mình phải đăng nhập để like đấy @@
    Moont thích bài viết này
  6. kakaleite

kakaleite Mới đăng kí

đoán ko nhầm thì chỉnh wa trắng đen xong dùng gom bôi,thấy 1 vài tấm bôi hơi nham nhỡ:))
  7. Moont

Moont Thành viên cấp 1

kakaleite "Nham nhỡ" @@ Tấm nào bôi nham nhở bạn chỉ mình đi. Thật sự là mình đã bôi rất cẩn thận và đầu tư nhiều vào bộ ảnh này!
  8. Moont

Moont Thành viên cấp 1

solo ngỡ kimanageer mình nhìn nhầm ấy mà, cứ tưởng cái đầu AB là đầu của xe bác kia luôn :P
  9. Moont

Moont Thành viên cấp 1

Phong Vân 83 - here is my instant instruction :)
    Bạn cứ vọc trc như vầy: nhân đôi bg lên. chọn gradient map, chuyển vùng đen sang trắng là có dc 1 ảnh B&W cơ bản nhất. Muốn đậm nhạt sao đó cho cái B&W thì bạn cứ nhân gradient lên. Xong chọn tất cả trừ cái bg rồi group hết lại. chọn mask cho nguyên group rồi dùng brush đen bôi lên chỗ muốn có màu.
    Làm đẹp: muốn chủ thể nổi hơn thì dùng gradient fill màu trắng, style: radial, opacity nhỏ, chế độ overlay.
    Phong Vân 83 thích bài viết này
  10. Phong Vân 83

Phong Vân 83 Mới đăng kí

Tks Moont nhé, để mai thử làm xem.
  11. Moont

Moont Thành viên cấp 1

tienbach2710 hình đâu có nặng lắm đâu, tầm 1-2mb à, vs lại cũng resize lại trc khi up rồi. Mình vào cũng load tốc độ bình thường chứ đâu có chậm đâu ta
    painful nếu thật sự thích làm thì cũng ko thấy oải đâu bạn ^^
    painful thích bài viết này
  12. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Se Se lạnh cái là sẽ có bộ tương tự như thế này thôi bạn.
    Về mảng màu có ji` giúp đỡ mình nhé :)

Ủng hộ diễn đàn