Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Streetlife !!! sau 2 tuần cầm máy của thầy

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi princekute19, 18/1/13.

Lượt xem: 3,455

1. princekute19

princekute19 Thành viên cấp 1

??? mình không hiểu
  2. nautilux

nautilux Thành viên cấp 1

xin lỗi :)

cho mình hỏi về hình cái làn chụp không hết ấy, ý tưởng là như thế nào
  3. princekute19

làn là sao bạn ?? vốn từ mình hok nhiều nên hok hiểu
  4. nautilux

nautilux Thành viên cấp 1

hình #3 ấy, bạn có ý nghĩ gì khi chụp hình ấy :|
    princekute19 thích bài viết này
  5. princekute19

àh, đóa là giỏ đồ của ông cụ, mình lấy nét ở cái bó dây do ông phơi, mình cũng không có ý nghĩ gì, vì mình chụp vội! cảm nhận nó như là vật bất li thân của ông, nó có cây sáo ông hay thổi cho vui :P
    nautilux thích bài viết này
  6. phat.huynh

phat.huynh Thành viên cấp 1

độ cận trên viewfinder bạn có thể chỉnh lại cho phù hợp mắt bạn được nhé.
  7. DollMaster

DollMaster Mới đăng kí

sắm máy mới đi chụp thôi bác :v
  8. princekute19

vâng đang mún lắm, e đang hoc 12 :(( đi làm dành tiền mua 3 550d để chụp tết, nhưng vừa mắc cái eo :(( thấy sao càng gần càng xa
  9. ViperX

ViperX Thành viên cấp 1

Cứ nghĩ ảnh đen trắng là dễ nhưng thực ra rất khó bạn ạ, ảnh của bạn mới ở mức chuyển từ có màu sang 2 màu đen trắng thôi, bạn để nó tối quá, tương phản kém, mất chi tiết ảnh nhiều.
  10. nguyenvuHD

nguyenvuHD Thành viên cấp 2

Contracts hơi quá, Restar máy lại và cài đặt lại thông số để chụp Black & White nha bạn !
    Bác cần lưu ý rằng sự tuơng phản quá mạnh trong ảnh đen trắng đôi khi lại tạo nên hiệu ứng ngược lại . Wating : Bác ko nên dùng tính năng monochrome trên máy ảnh .
  11. princekute19

dạ, em cũng chập chững bước vào thôi àh, tự học hỏi và đúc kết kinh nghiệm. cám ơn sự chia sẻ, nhận xét của các a.c :)
    em dùng camera raw để chỉnh lại bác àh :x

Ủng hộ diễn đàn