Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sửa lại poster :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi CR.eative.infiniti, 4/10/12.

Lượt xem: 2,713

1. CR.eative.infiniti Thành viên cấp 1

http://forum.vietdesigner.net/threads/tap-tanh-design-poster-d.3322/
    với phương án cũ thì thầy ko chấp thuận vì nội dung ko rõ ràng , mình đã sửa lại , nội dung rõ ràng hơn nhiều nhưng thầy lại muốn 1 cái slogan thật "xúc x ích " bằng tiếng việt :)) các bro góp ý giúp em , chọn mãi mà vẫn ko được , vốn dốt văn bẩm sinh :D

...
    xnox1becoi1, No Hai DangNgTrongTuan thích bài viết này.
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

NGÀY TẬN THẾ :D
  3. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Vẫn đẹp nhưng cái nứt nứt chả dính gì tới air pollution bạn à =="
  4. NgTrongTuan

NgTrongTuan Thành viên cấp 1

Mình cảm thấy hơi khó hiểu! :-/
  5. CR.eative.infiniti

CR.eative.infiniti Thành viên cấp 1

thế này mình thấy cực dễ hiểu mà , trái đất đang bị hun khói bởi không khí ô nhiễm , cái vết nứt tượng trưng cho thảm họa sắp diễn ra :|
  6. NgTrongTuan

Nếu ý tưởng của bạn là như vậy thì theo mình bạn nên xóa bớt cái dòng màu xanh xanh ở phía trên trái đất đi. Đừng để nó dài quá. Nhìn nó sẽ dễ hiểu hơn :D
  7. No Hai Dang

No Hai Dang Thành viên cấp 1

Có gì khó hiểu nhỉ? Ô nhiễm không khí khiến Trái Đất nóng lên, mà nóng lên thì đất nứt nẻ, rực đỏ thế là cả thế giới đi chơi xa hết :))
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cái thành phố ở dưới ko ổn, nên để hộp quẹt thì hay hơn
  9. CR.eative.infiniti

đó là cái nhà máy đang thải khói mà bạn , đâu phải thành phố đâu , sửa thành cái hộp quẹt thì nó chẳng còn cái ý j nữa rồi :|
  10. NgTrongTuan

Mình nhìn giống như là trái đất đang lọc không khí vậy :-s
  11. keypro92

keypro92 Mới đăng kí

nên bỏ cái phần màu xanh phía trên đi :) nhìn chung là ok rồi đó bạn :D
  12. Mark Do Design

Mark Do Design Mới đăng kí

Nếu nói đây là poster, thì mình nghĩ cũng chưa phải. Mà nói là digital art work cũng ko phải luôn. Nó nằm giữa giữa vậy.

Mình có vài nhận xét thế này.

- Đầu tiên về bố cục, chân thành mà nói, nó sẽ rất là đẹp nếu ko có nguyên cái cụm nhà ở dưới. mình có cảm giác cụm nhà ở dưới là do bạn đang bí, nên bỏ vào cho đỡ trống. Vì hình ảnh trái đất dc làm hiệu ứng rất đẹp, trong khi cái cụm nhà thì lại rất là xấu. Nó ko liên kết được. Làm hỏng hết bố cục. Trông rất gượng ép.

- Thứ 2, là poster, quan trọng nhất là typo, phải làm sao đánh được vào target người mình muốn cho xem. Chữ Air Pollution quá nhỏ, thậm chí nó lại cùng màu vs cụm nhà, nên phải mất 3 4 giây để ngợ ra chữ đó. Và poster chữ title phải lớn, phải đánh mạnh dc nội dung. Trong khi đây cũng rất là nhỏ. Khó thấy.

- Mình xem poster của bạn, mình thấy nó có cảm giác ngược ngược sao đó. Nó ko mang lại cho mình cảm giác "Air Pollution". Mình đoán chắc với bạn rằng, nếu ko có cái title ở dưới thì chả ai biết nó poster mang ý nghĩa gì đâu.

- Cuối cùng, là phần bottom của bạn, nó bị dư quá nhiều, một mảng 1 đen khá lớn, bạn thử nghĩ xem, nếu đem đi in ở khổ A1, thì cái mảng đen to đùng đó sẽ để làm gì??? Chèn thêm 1 ít thông tin chi tiết vào nhé :D

Thôi, đó là những gì mình góp ý, có gì contact mình, mình hướng dẫn kỹ hơn fb.com/markdodesigner.

Thân :D
  13. CR.eative.infiniti

ồ thanks huynh chém thằng em nhiệt tình , mình rất thích :D
    nói thật cái ý này mình làm chưa đến 5 phút tính cả hình thành ý tưởng đến thực hiện :) nên thể hiện chưa được rõ cho lắm ,
    còn cái typo , như trên bài mình đăng là đang kiếm 1 câu slogan nào cho thích hợp , sẽ type nó vào phần trống ở dưới á :D
    còn phần ý tưởng , cái lô ở dưới là khu công nghiệp chứ ko phải thành phố đâu , chắc tại mình thể hiện chưa đạt :| , khu công nghiệp này thải khói ra làm ô nhiễm bầu không khí , làm tđất nóng lên , mình cách điệu cho cái khí thải đó nung nóng trái đất lun , nên phần dưới mới có màu đỏ và nứt như vậy :D
  14. Bao

Bao Thành viên cấp 2

mình thấy cũng đẹp đó bạn... hầu như mình thấy ai cm cũng đều nói là ko hỉu.. nhưng mình nhìn vào ( khi chưa xem cm của bạn ) mình cũng hiểu được ý nghĩa của poster mà bạn làm... mình thấy cũng ổn đó bạn... mỗi người 1 ý mà... đây là sản phẩm thứ 2 của bạn mà mình được xem, mình thấy cả 2 đều đẹp... bạn mới học mấy tháng mà làm được thế này là hay lắm rồi... như mình đây chưa chắc gì làm được như bạn đâu :D
  15. CR.eative.infiniti

hj , thanks bạn , xem đi xem lại , đúng là có j đó ko ổn , chắc tại làm chưa tới , poster mà , nên ai nhìn vào cũng phải hiểu , để mình sửa lại xem sao :D
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

nên kiếm 1 font chuẩn typo :D
  17. Mitharu Minotaur

Mitharu Minotaur Mới đăng kí

Hi, mình thì không biết PTS nhiều nhưng mình chỉ nói cảm nhận của mình thôi nhé.
    Công nhận là bạn làm được thế này là rất đáng gờm, nếu không xài stock nhiều thì chắc cũng phải PTS hạng trung.
    và hi vọng bạn không ném đá lung tung lại

Đầu tiên, điểm nhấn của bạn là quả địa cầu với 2 đối cực màu xanh và đỏ, mình thấy không hợp lý, vì cả 2 màu đấy chẳng mang cái ý nghĩa gì đến lắm cho thấy được sự bụi bẩn ở dưới, kể cả bạn có cho khói ở dưới thì mình cứ tưởng núi lửa đang bốc lên chứ không phải do khí thải công nghiệp, mà lý do núi lửa phun trào lên chủ yếu là do tự nhiên.

Thứ 2, có lẽ hơi thiếu logic, giả sử chấp nhận là air pollution sẽ mang đến thảm họa toàn cầu (theo màu đỏ của bạn mong muốn) có nghĩa là núi lửa, sét điện đỏ v..v.. Vậy thì nếu không có Air Pollution thì trái đất sẽ lạnh? (vì màu xanh dương của bạn mà ~ và có lẽ là do tui cổ hủ nữa :( )

Thứ 3, bạn chưa hoàn thành xong mà nên không chém được nữa, mình chỉ cảm nhận từ cái quả cầu thôi, còn về typo thì mình không biết một tý gì hết nên không dám chém sợ ném gạch.!

P/s: Đừng làm nó quá hoành tráng, đẹp mắt, nhưng... đợi một chút
    ...
    bạn thích một lời khuyên đơn giản dễ hiểu hay là phải có mỹ từ mang sắc thái đầy đủ?
  18. Oranje

Oranje Banned

có ý tưởng những làm chưa tới
    tiendatbtt thích bài viết này
  19. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

1.Ưu: Kĩ năng PTS hay xử lý hình ảnh không có gi để bàn. Bạn thực sự là một người có kĩ năng (nếu stock là ảnh thực không phải ảnh đã chỉnh sửa sẵn, hơi thắc mắc là 5 phút mà có thể từ ảnh stock lên được chất lượng này không?). Thực lòng mà nói nó có thể ra lò nếu tạm chấp nhận hoặc tự chấp nhận rằng thế là đủ. Nhưng không có nghĩa là nó không thể tốt hơn thế.
    2.Nhược: Rất nhiều bạn khác cũng đã nói là mặt ý tưởng tốt nhưng còn rất lăn tăn màu sắc bạn chọn. Vì nó có một sự phi logic về nôi dung cực kì luôn: Hun đỏ lửa lên thế mà phía bên kia lại xanh trong veo, vậy là nói con người ở Nam bán cầu đang gây nguồn ô nhiễm chính à? Còn Bắc bán cầu thì vẫn xinh đẹp?? (Đó là cách tớ nghĩ về thông điệp của bức hình vì sự tương phản giữa 2 tông xanh- đỏ tạo cảm giác đó.)
    3.Cách xử lý ý tưởng: Kéo thử chuyển Xám-Đỏ hoặc Đỏ-Xám thậm chí là đen cùng với hiệu ứng hình ảnh: fade-out smoke-fadeout hoặc texture lồi lõm, thủng lỗ chỗ hoặc cháy thành tro tàn, đổ nát gắn lên một nửa màu xanh đó. Ý tưởng đưa ra cho nó mạnh tay còn lại thì quay về bài toán kĩ thuật xử lý PTS.

Ủng hộ diễn đàn