Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sửa lỗi khi mở Project có sẵn trên Sony Vegas

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi Leo.Star94, 22/8/15.

Lượt xem: 7,022

1. Leo.Star94 Mới đăng kí

Mọi người ơi . Mình là newbie mới
    Hôm nay cài Sony Vega để chỉnh sửa 1 Project có sẵn nhưng không mở được .Mong mọi người Fix !!
    Chân thành cảm ơn mọi người

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

huytakeda: Lại nhờ tới thím nữa rồi.
    huytakeda thích bài viết này
  3. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Leo.Star94 : Theo như hình bạn up thì SVP không nhận ra đường dẫn file và bạn phải tìm lại đường dẫn file để có thể mở project đó

Cái bảng mà bạn thấy có 4 sự lựa chọn

Search for missing file: Cái này nó sẽ tự động tìm kiếm file trên ổ cứng của bạn

Specify a new location or replacement file: Tìm chính xác tới nơi đặt đường dẫn file

Ignore missing file and leave it offline: Bỏ qua việc tìm kiếm file bị mất đường dẫn đó, nó sẽ vẫn tồn tại trên project nhưng là footage rỗng

Ignore all missing files and leave them offline: Bỏ qua tất cả các file bị mất đường dẫn trên Project, nó sẽ vẫn tồn tại trên project nhưng là footage rỗng

Mình thấy bạn đã tìm tới chính xác file bị mất, lúc này bạn nhấn Ok để SVP nhận diện lại file bị mất, nếu nhiều file bị mất bạn phải làm theo tác đó nhiều lần trừ trường hợp tất cả các file bị mất nằm cùng 1 Folder thì chọn Specify a new location or replacement file nó sẽ tự tìm lại hết.

Trường hợp bạn tìm đúng file nhập mà vẫn không được thì mình nghĩ cái Project đó có vấn đề, project trên Raven Design cũng thỉnh thoảng bị thiếu file đó bạn
    Phạm Hữu Dư, Leo.Star94Hồng Sơn thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn