Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sức mạnh của 18-55 KIT trên thân 550d

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bộ ảnh ấn tượng' được đăng bởi TuQuach, 27/5/14.

Lượt xem: 9,285

1. Vũ Phạm

Vũ Phạm Thành viên cấp 1

Mod nhìn giống Lưu Diệc Phi quá [​IMG]
    khoatdecember thích bài viết này
  2. Trường.DXT

Trường.DXT Mới đăng kí

kit 18-55 đây bác
  3. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Nếu các bạn thích chụp hình bạn sẽ thấy fixed lenses vượt trội zoom lenses rất nhiều
  4. lebaotrung

lebaotrung Thành viên cấp 1

bác chụp giống như máy du lịch của mình ghê zậy đó. =))=))=))
  5. skyline94

skyline94 Thành viên cấp 1

Up cái ảnh gốc đi bác, hình của bác qua chỉnh sửa nhiều lắm rồi nên mình chả thấy sức mạnh của 18 55 ở chỗ nào :))
  6. hungpei

hungpei Mới đăng kí

@ZonZy Ảnh bác nét quá :x mấy ảnh hoàng hôn và chiều tối bác có dùng tripod k thế e cũng 550D + 18-55 kit thử chụp kiểu đó mấy lần mà toàn rung cả noise chết pixel :( Được bác cho e xin stock và thông số ảnh thảm khảo nhé
  7. ZoZy

ZoZy Mới đăng kí

hungpei bác tham khảo exif tấm này flickr.com/photos/97278698@N05/14164163751/
    Em ko dùng tripod, có tấm hôn nhau là đặt tripod để tự chụp thôi :P
    Chụp kiểu ngược sáng thì bác cứ để chế độ M, ISO 100, 1/100s còn tùy chỉnh khép khẩu cho khoảng EV -1 hoặc tối hơn ở đo sáng ma trận ấy ạ, khỏi sợ noise với rung :P Tăng contrast trong profile nữa
    hungpei thích bài viết này
  8. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Em bật cười khi đọc được những lời của bác #20 bác nói dí dỏm quá ............
  9. khoatdecember

khoatdecember Mới đăng kí

Chưa bao giờ em dùng Kit 18 55 mà xóa đc phông như bác! :x
  10. kimexpress

kimexpress Thành viên cấp 1

Với kit mà chụp đc như thế là khá good rồi.. tuy có một vài tấm còn lỗi về bố cục. Nhưng về ánh sáng và ý tưởng thì theo mình thấy khá tốt.
    Bạn nào chê thì úp tác phẩm của mình lên để cùng nhau học hỏi.
  11. hungpei

hungpei Mới đăng kí

ZoZy tks bác đã chỉ giáo ;) cái màu rực rỡ kia là bác cũng chỉnh trong profile body hả bác?
  12. tonytengteng

tonytengteng Thành viên cấp 1

xấu vl. thanh liên ảo tưởng
  13. anduy9ds

anduy9ds Thành viên cấp 1

e thì ko có chê 18-55, nhưng mà show cái tít sức mạnh của 18-55 thì hơi quá
    #16: hình bác chụp 18-55 đẹp đấy, nhưng chụp ngược sáng vậy cũng chẳng thể hiện đc sức mạnh gì cả, chỉ cần đo sáng vào mặt trời là xong thôi mà
  14. HuyenChel

HuyenChel Mới đăng kí

e chup 550 day nhung ga lam cac bac ak.
    IMG

Ủng hộ diễn đàn