Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Sưu tầm ] Mẹo nhanh: Xoá bỏ nền nhanh Với Công cụ Eraser nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Click.l0ve_93, 23/9/13.

Lượt xem: 19,179

1. Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Kết quả cuối cùng

[​IMG][​IMG]
    Bước 1: Chọn một hình ảnh để làm

Bước 2: Làm thế nào công cụ này hoạt động
    Mặc dù tên gọi nói "nền" tẩy, công cụ này thực sự có thể được sử dụng để xóa rất nhiều nhiều hơn thế, và nó hoạt động nhiều hơn như một "màu" tẩy chứ không phải là "nền" tẩy. Vì vậy, để bắt đầu hãy chọn công cụ. Bạn có thể sử dụng phím tắt Shift + E để chu kỳ thông qua bảng tẩy, hoặc bạn có thể bấm vào nút trên bảng điều khiển bên trái.
    Sau khi chọn nó, các tùy chọn trên bảng điều khiển của bạn sẽ thay đổi, và chuột của bạn sẽ trở thành một vòng tròn với một crosshair ở giữa. Khu vực crosshair là nơi mà chúng ta sẽ chọn màu sắc mà chúng tôi muốn xóa, và mọi thứ khác bên trong vòng tròn có màu sắc đó sẽ bị xóa. Kích chuột phải vào bất cứ nơi nào trong hình ảnh của bạn để mở ra các tùy chọn bàn chải cho công cụ đó.
    Hãy nhớ luôn luôn giữ độ cứng cao vì cạnh mềm có thể để lại hiện vật nền phía sau. Thay đổi kích thước của brush khi cần thiết, và giữ khoảng cách khá thấp (1 ~ 50%) vì vậy nó tạo ra một mịn dòng liên tục xóa khi bạn đang sử dụng công cụ này.
    Trong bảng điều khiển, chọn lấy mẫu khi lựa chọn, vì vậy chúng tôi sẽ chỉ lấy mẫu màu sắc một lần và xóa một phần lớn của hình ảnh với nó
    Bước 3: Bắt đầu xóa

Nhấp vào một phần ngẫu nhiên của bầu trời, giữ nút chuột trái và kéo chuột xung quanh để xóa.
    Như bạn thấy trong hình trên, chúng tôi không xóa nền giữa lá, ngành, nhưng điều đó dẫn chúng ta đến "Giới hạn" tùy chọn Eraser Tool nền. Đi đến bảng điều khiển và thay đổi các giới hạn từ tiếp giáp để không liên tục. Bây giờ làm điều tương tự, chúng tôi đã làm trước và hãy xem những gì sẽ là kết quả.
    Như bạn thấy, các tùy chọn không liên tục cho phép chúng ta xóa nền ngay cả trong khu vực bị cô lập, như trong giữa các chi nhánh và lá của cây
    Trong trường hợp của tôi, khi tôi sơn với dung sai ở mức 50% (mặc định), kết quả kết thúc là khá tốt, nhưng đừng lo lắng nếu một cái gì đó như thế này xảy ra với bạn:
    Nếu một cái gì đó như điều đó không xảy ra với bạn, nó có nghĩa là màu nền là quá giống với chủ đề của bạn, vì vậy bạn phải giảm mức dung sai của bạn. Nếu màu sắc từ phía sau hoàn toàn khác với chủ đề của bạn (như trong trường hợp của tôi), bạn có thể thiết lập dung sai cho cấp cao hơn để có được kết quả tốt hơn. Với mức dung sai phải bạn sẽ nhận được kết quả như thế này:
    Bước 5: Các tuỳ chọn khác!

Nếu bạn cố gắng thay đổi các mức dung sai nhưng vẫn nhận được vấn đề với nền Eraser Tool xóa chủ đề của bạn, bật tùy chọn màu Foreground Bảo vệ.
    Điều này cho phép bạn lấy mẫu một màu nền trước (giữ phím Alt / Opt để lấy mẫu một màu sắc từ hình ảnh của bạn) mà Photoshop sẽ không xóa khi sử dụng công cụ Eraser Tool nền. Dưới đây là một ví dụ về cách lựa chọn các công trình này:

...
    Kim Hyun Joong, caytb, sandy17632 người khác thích bài viết này.
  2. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

công cụ này hữu dụng nhất trong việc tách nền phân biệt màu.cách này cắt tóc trong studio rất nhanh và gọn
    TranDao thích bài viết này
  3. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Cuộc đời này, mình ghét nhất hai điều:

1/ Rửa đít trong 1 cái chậu.
    2/ Đọc bài viết dịch bởi google translate.
    hangpt27, danghong, H2O14 người khác thích bài viết này.
  4. thanhiep01

Crz có cho người mới vào cũng tốt mà bạn
    Click.l0ve_93 thích bài viết này
  5. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Crz Đấy là việc của bạn . Mình kém TA và cũng chỉ là đi sưu tầm thôi mong bạn thông cảm
    @thanhhiep01 Dù sao cũng biết thêm thôi
    Đình Nhấtductuyenhl thích bài viết này.
  6. thanhiep01

Click.l0ve_93 đừng hiểu sai ý mình chứ. "cho người mới học PTS khi vào dd cũng dễ hiểu hơn" đó là ý của mình
  7. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Mình đang đọc tiếng Việt hả trời!
    PS: Chủ thớt ơi. Cho mình xin "Nguyên văn bài tiếng Eng để tham khảo được không ạ"
    Nếu được, bạn chèn cái link gốc cho mình với được không. Tiện vào tham khảo thêm các bài khác. Thank + nhiệt tình !
  8. thanhiep01

Đại Trần cái này cũng đã lâu rồi, bạn dư sức biết sao vào chọc người ta chi vậy
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Bài viết bổ ích :like: :)
    Đình Nhất, ngocbanvoClick.l0ve_93 thích bài viết này.
  10. Mil Mèo Kon

Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

Ố ồ! Mình mới biết về công cụ này luôn :'x hay quá! Sâu là cảm ơn ban ^^
  11. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Google translate hay sao cũng đc, nhưng thiết nghĩ chủ topic nên ghi nguồn thì hơn :3 :3
  12. Đại Trần

Muốn tìm link gốc, để tham khảo thêm bài viết khác nữa! Đọc bài này hoa mắt chóng mặt lun ý :D
    theodore_tdt thích bài viết này
  13. marion

marion Thành viên cấp 2

ai ko thích đọc thì nhìn hình là đc rồi, còn muốn tìm nguồn thì cứ hỏi chuyên gia google còn ko biết hỏi thế nào thì em gơi ý là : "background eraser tool"
  14. Đại Trần

Làm nghệ thuật mà "làm ẩu" như thế các bạn có làm được không?
    Bạn đi tới chụp ảnh cưới rồi bị người ta làm ẩu bạn có chấp nhận không?
    Làm gì thì làm. Dù lớn hay bé, ít hay nhiều cũng phải có "trách nhiệm" một tí!
  15. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Google trans dịch chuối quá =))
  16. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

ko hiểu j hết có ai tóm váy lại ko
  17. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

Rất hữu ích đấy mặc dù dịch hơi loạn tý nhưng nhìn hình cũng có thể hiểu được, thanks bác chủ thớt nhé =D>:like:
    kiến trúc sưClick.l0ve_93 thích bài viết này.
  18. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Trung Kiên Nguồn mình ghi là sưu tầm rồi nhé
    Đại Trần Bạn nên google sớt họ mình nhé . Mình quên ko lưu tab rồi
    baoquan287 Mình thấy bài tut cũng đơn giản mà :v
  19. thanhiep01

20. manhcuong0993

manhcuong0993 Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn