Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Suy ngẫm] Càng lúc giới trẻ không phân biệt đâu là trò đùa đâu là sự nhẫn tâm???

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi thanhthanhkawaii, 30/3/13.

Lượt xem: 57,343

1. thanhthanhkawaii

thanhthanhkawaii Thành viên cấp 1

Một câu mình từng đọc cách đây 2 năm của người Eskimo

Lương tâm là một khối tứ diện trong lồng ngực. Khi ta làm điều ác, các mũi nhọn sẽ xoay, nếu nó xoay nhiều lần, các mũi nhọn sẽ mòn![/quote]
    Câu này hay quá, rất đúng ^^
    Fly NguyễnPhiêu Lãng thích bài viết này.
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

unfriend tsu đi cưng :O
  3. thanhthanhkawaii

xin lỗi mình ko hiểu ý bạn cho lắm
  4. thanhthanhkawaii

Cám ơn góp ý của bạn. Mà mình thấy các bạn ấy lớn rồi, nên dám làm dám chịu. Để sau này có trách nhiệm với những gì mình nói ra.
    Với lại gần đây có rất nhiều người tạo facebook giả rồi post hình, post clip câu like, mình sợ người khác nói mình làm giả :|
    Buff XinhKhoaiT0 thích bài viết này.
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

NO! Unfr Tsu thì sao có ảnh hot được.[-(
  6. Phiêu Lãng

Phiêu Lãng Thành viên cấp 1

Sự tật nguyền về tâm hồn luôn xuất phát ở những kẻ lành lặn về thể xác.

Lòng trắc ẩn là thứ tôi khó tìm thấy sau khuôn mặt "hoa phấn".
    Bé Xiang Mốcthanhthanhkawaii thích bài viết này.
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

:-q Fuk
  8. Winnethpooh

Winnethpooh Mới đăng kí

lúc xem xong clip thứ 2 mình có biết 1 nhân vật là người tên Phú, là phóng viên đấy các bạn ạ, học báo chí ra mà sao đạo đức, tư cách làm người suy đồi quá, search Phú Bảnh Bao trên Fb là sẽ thấy, thật thất vọng cho một số người trẻ hiện nay
  9. thanhthanhkawaii

Lúc đọc comment của các bạn ấy, mình rất tò mò muốn biết là người như thế nào, cứ tưởng mấy em nhỏ thiếu suy nghĩ. Nhưng khi nhìn profile ăn học của các bạn thì sốc quá cỡ...
  10. o0ov3n0m1811o0o

o0ov3n0m1811o0o Mới đăng kí

Bạn nói cũng đúng. Có thể mục đích ban đầu là để vui, nhưng rồi cái gì quá cũng giở. Mình thấy ad nên cho các bạn ý cơ hội để sửa sai đi. Vào FB mấy bạn đấy thấy khóa hết r. Hình thì ad del tên đi là được. Còn cái clip thì nó đã vạch mặt các bạn ý rõ quá r. Các bạn ý còn trẻ, đôi khi phải bạn nào k chịu được áp lực từ xã hội, lại để xả ra chuyện đáng tiếc thì không nên. Dù sao mình vẫn đồng quan điểm với ad, nhưng mình nghĩ ad hãy nương tay cho các bạn ý 1 chút. . Giờ trên website kenh14 cũng có r, thành to chuyện r. K chỉ tội nghiệp đứa bè mà các bạn thanh niên cũng khó ngẩng mặt.
    thanhthanhkawaii thích bài viết này
  11. thanhthanhkawaii

Con gái thường dễ ấn tượng bởi những anh chàng đẹp mã. Nhưng hôm nay mình đã học được bài học từ anh bạn quay clip cười đùa con bé. Ngoại hình sáng láng, ăn mặc thời trang ko thua 1 người mẫu. Sau này ra đường phải cảnh giác tuyệt đối. Ko phải cái gì mẫu mã đẹp thì chất liệu cũng tốt ^^
    Phiêu Lãng thích bài viết này
  12. thanhthanhkawaii

Cám ơn mình sẽ suy nghĩ về góp ý của bạn. Hôm qua có rất rất nhiều bạn trẻ hẹn nhau đi trà chanh chém gió để kiếm cô bạn này "nói chuyện chơi"
  13. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2

Mình đồng ý với bạn, cứ để thế cho mấy đứa não ngắn biết đường mà sống lại cho tốt.
  14. o0ov3n0m1811o0o

o0ov3n0m1811o0o Mới đăng kí

Thì đó, biết là đăng thế này để trừng phạt các bạn kia. Nhưng bên cạnh đấy, cô bé lại bị lôi ra làm trò cười, liệu có đáng k? Mình nghĩ cô bé đó k phải chịu hình phạt của dân cư mạng dành cho các bạn thanh niên. Biết là mọi người bức xúc với đám thanh niên nhưng bù lại giờ lại nhiều người biết tới cô bé và lôi ra làm trò cười. Chỉ sợ sau này lại có người tung clip trêu trọc cô bé nhưng giấu mặt đi vì biết rằng sẽ có người up lên FB. Họ lại tạo FB giả rồi câu like, và....chắc chủ thớt cũng thấy được đúng k? Nếu có clip thứ 3 thì mình nghĩ người quay clip sẽ thông minh hơn và họ sẽ k để lộ thân phận nữa đâu. Vậy làm thế nào đừng để nhiều người biết cô bé ấy thì là tốt nhất.
    Pùm Trà thích bài viết này
  15. tndoubleh

tndoubleh Thành viên cấp 2

Đúng là cái này không biết không nên trêu chọc người ta ... cái miệng đời chính là cái đáng bị lên án nhất
  16. Silent

Silent Thành viên cấp 0

2 tên này lên facebook mà chat với stu đi nhé! để chỗ cho mọi ng thảo luận :v :v
  17. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Hình như clip nầy tràn ngập trên fb mà chả buồn xem nữa, sợ phí mất 5s của cuộc đời :)) muốn tìm cái j xem cho vui thì lên youtube search Jusst 4 laugh hay phim châu trì & thành long xem.
    Jin P thích bài viết này
  18. Polar Light

Polar Light Thành viên cấp 1

lên fb nhiều cái hay thật nhưng nhiều khi thấy nhiều cái chướng tai gai mắt kinh khủng , là nơi cho các hot gơ show hàng này nọ mà toàn là bọn trẻ con mới 15, 16 tuổi. Chỉ với mục đích câu like mà k hiểu like có ăn được không mà các bạn ham hố thế.
    mà dạo này mình hay dính phải page phản động còn cay hơn là dính phải mấy em này ^:)^
  19. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Trước khi có ai đó nghĩ con bé này có tiền sử bệnh tâm thần nhẹ, thì dĩ nhiên ai cũng cho rằng em ấy hoàn toàn bình thường, vì mặt mũi không có dấu hiệu gì gọi là tâm thần cả. Có thể cho rằng em ấy chém gió gây thu hút như vậy để người ta mua thêm hàng của em thôi.
    Mình không ủng hộ chuyện mấy bạn ấy quay clip rồi up lên mạng cười cợt như vậy, nhưng nếu dùng từ đạo đức suy đồi đối với người ta là hơi quá đáng. Các bạn bảo người ta không có tư cách cười vào mặt người khác, nhưng bản thân chúng ta cũng chưa chắc đủ tư cách để mà chỉ trích ngược lại vào mặt họ đâu.
  20. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn