Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Suy nghĩ về trường FPT ARENA

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi thinhlebaoit, 22/4/13.

Lượt xem: 181,931

1. mydreampkl

mydreampkl Mới đăng kí

Có ai biết về trương trình học của đh fpt không mình nghe phải học T.A mà mình lại kém T.A quá
  2. Mun243

Mun243 Thành viên cấp 1

thực ra chỉ 1 năm đầu học tiếng anh, 3 năm sau học chuyên ngành. CHuyên ngành thay đổi theo từng kì ấy, mình coi chương trình thấy mạnh về mảng web pts ai là phần nhiều. Với lại trường học ở xa trung tâm, hơi tù túng, nếu bạn học thì xác định tư tưởng sẽ không được bay nhảy lườn phố hàng ngày đâu mydreampkl
    mydreampkl thích bài viết này
  3. mydreampkl

mydreampkl Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhưng minh lo là sức học mình kém t.a thì không biết gì ở nhà chắc cũng lo đc tiền học phí nhưng cứ học lại mướt thì cũng khó à . Mình lại thuộc hệ dự bị nữa ttại học kém toán năm sau thi k biết chả đủ điểm sàn k . Mà cũng k biết luôn là nếu sang năm k trả đủ điểm sàn thì có đc theo học nữa không . Or mình thích đh fpt mà nhiều thứ cản trở quá . Cũng tìm hiểu thấy fpt areba hay fpt poly ccũng đào tạo thiết kế đồ họa thì có nên theo 1 trong 2 trường này k cảm ơn bạn nhiều
  4. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

thinhlebaoit
    Nếu được học bổng ít nhất từ 50% đến 100% học phí thì mới gọi là học bổng nhé(cái này 1 lớp có chừng 3-4 người đạt). Còn mấy cái học bổng ít hơn thì sv nào thi vào cũng được giảm từ 10-15tr hết. Mình là cựu sv fpt đây. Với điểm số bạn thi được theo mình thì bạn nằm trong số đông rồi.
  5. xacutara1235

mydreampkl : Tiếng anh ko quan trọng đâu bạn, lý do là giáo trình tiếng anh nhưng giáo viên dạy tiếng việt, nội dung dạy thì cũng chả ăn nhập tới cuốn giáo trình tiếng anh đó, chỉ có thi lý thuyết là thi tiếng anh, mà được mở sách vô tư, copy người kế bên thoải mái.
  6. xacutara1235

Tóm lại theo mình thì mấy cái trường thiết kế dạng quốc tế này, sinh viên phải có năng khiếu sẵn, phần mềm thiết kế nắm vững cơ bản rồi thì mới vô học tốt. Chứ ngơ ngơ ngác ngác ko biết tí gì sẽ sớm nản thôi.
    Mr ED, Hieuphan2007mydreampkl thích bài viết này.
  7. mydreampkl

mydreampkl Mới đăng kí

Cảm ơn bạn #xacutara1235 mmìnhmaf vào học thì coi như là học lại hết với mình cực thích học nghành này nnhưng chỉ sợ sang năm mình k trả đủ điểm sàn thì k biết có được học nữa k . Bạn là cựu sv trường thì cho m hỏi ở trường có nhiều trường hợp k trả đủ điểm sàn k và nếu k trả đủ thì có đc học chuyêb ngành k
  8. mydreampkl

mydreampkl Mới đăng kí

Và mình định bỏ đại học fpt để theo học fpt arena có ổn kkhông mình mà học fpt arena thì sẽ học thêm T.A và khả năng vẽ tay nữa
  9. xacutara1235

mydreampkl : Hình như nợ bao nhiêu môn thì ko được làm đồ án tốt nghiệp cuối cùng thôi. Còn mỗi kì là 1 chuyên ngành riêng mà. 4 kì: kì 1 là 2d (học pm photoshop, Ai,corel, Indesgin), Kì 2 là thiết kế web (học pm dreamwever, Flash), Kì 3 là học về dựng phim (pm premiere, after effect), Kì 4 là 3d nội thất với hoạt hình (học 3d max với maya). Mỗi kì vậy thì cũng có làm đồ án về kì đó. bạn cứ an tâm 1 điều là thi đầu vào kiểu nào cũng đậu, quan trọng là bạn có đam mê để theo nó ko thôi.
  10. Vinh Văn Vẽ

Vinh Văn Vẽ Thành viên cấp 1

DPI ĐI BẠN ƠIIIIIIIIIIII!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :)
    Pinky1995mydreampkl thích bài viết này.
  11. Hieuphan2007

Hieuphan2007 Mới đăng kí

Đôi lời cho bạn nào định học ở fpt-arena.
    Nếu các bạn cảm thấy mình có năng khiếu hội họa cảm thụ tốt,thẩm mỹ tốt,vẽ ổn chỉ cần 1 nơi để học phần mềm học tool thì chọn arena ( nếu tiền k phải vấn đề).
    Nếu chỉ đơn giản là thích thích muốn học để làm designer,k có khiếu,vẽ xấu,thẩm mỹ kém thì có lẽ học xong bạn xác định chỉ có phần đồ thôi chứ k có phần họa đâu.K dạy cho bạn tư duy(có nhưng rất ít) k dạy vẽ chỉ dạy tool và làm theo tutorial.
    tuna3231, Mr ED, phankien9x1 người khác thích bài viết này.
  12. Division

Division Thành viên cấp 1

Cựu sinh viên ra trường 1 năm hơn rồi. Khuyên thật lòng là vào học thôi chưa đủ đâu, do bản thân thôi, tự mình cày thêm mới lên trình.
  13. kieuhung025

kieuhung025 Mới đăng kí

con nhà giàu
  14. Miu14

Miu14 Mới đăng kí

15. phamthuha

phamthuha Mới đăng kí

Không gian của FPT ARENA còn chật hẹp nhưng chất lượng học tập tốt, ra trường không lo việc làm vì được đảm bảo đầu ra, đi học thì chỉ cần như vậy thôi, vì vậy mình muốn học ở trường này, nên đang thuyết phục ba mẹ
  16. Akai

Akai Thành viên cấp 2

phamthuha: làm quái gì có trường nào đảm bảo đầu ra :)) thức tỉnh đi bạn trẻ
  17. drthao9x

drthao9x Mới đăng kí

Không có trường nào đảm bảo đầu ra đâu bạn nhé, kể cả đại học FPT, mình chỉ biết các cty tập đoàn FPT sẽ ưu tiên sử dụng gà nhà hơn thôi. Xin được việc hay không phải phụ thuộc hoàn toàn vào nỗ lực học tập của bạn chứ. Nhỡ bạn tin là sau khi học xong đảm bảo đầu ra thì học hành ất ơ ko làm được việc thì ai dám nhận. Cái trường đảm bảo chỉ là cơ hội có việc làm của bạn hơn hẳn sinh viên các trường khác thôi.
  18. hieubang113

hieubang113 Mới đăng kí

giờ có còn ai quan tâm k ạ :( ... em năm nay ms lên 11 nhưng muốn xác định theo đồ họa.. có ai tư vấn cho em k ạ?
    Mông lung quá :-s
  19. TrNgocNhi

TrNgocNhi Mới đăng kí

đóng tiền muốn lòi con mắt :(
    hieubang113 thích bài viết này
  20. hieubang113

hieubang113 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn