Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

SV có 6 triệu, nên mua dslr gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi atcgialai, 4/1/15.

Lượt xem: 7,582

1. Seven_K

Seven_K Thành viên cấp 1

mình đang dùng 500D . thấy cũng ok , đang tập tành với e nó . Lúc nào cứng tay hơn sẽ đổi lên dòng cao cấp hơn :)
  2. longbeach

longbeach Mới đăng kí

Mình thấy với 6 tr thì chọn Nikon thôi
  3. hakunand

hakunand Thành viên cấp 1

Mặc dù sẳn xuất từ lâu nhưng mà nó vẫn là một trong những con huyền thoại của Canon bạn ạ, mình được trực tiếp dùng rồi nên mình mới dám nhận xét mà :D lxh1290
  4. atcgialai

atcgialai Thành viên cấp 2

lxh1290 cũng tầm 1tr5 đến 1tr8 thôi
  5. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

D3100,trước có chơi con này,mua lại 99% 6tr5 xài được 6 tháng bán lại 5tr3.
    đánh giá về còn D3100 này khá ổn,nó chỉ không nó Motor lấy nét tự động thôi nên phải đầu tư lens cho em nó,tuy nhiên ,lens bây giờ cũng rẻ bèo,khách quan mà nói lấy con D3100 là ok cho sv !
  6. mountain90

mountain90 Mới đăng kí

Mình cũng thích mà tiền có hạn. Có tầm 7 triệu các bác bảo nên mua em nào nhất?? 2nd!
  7. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Với yêu cầu đó thì bên Canon có con 1100D đáp ứng được. Còn lại đừng bận tâm dòng khác làm gì!
  8. vinhson

vinhson Thành viên cấp 1

Trong mấy con trên chắc D90 vượt trội hơn, mặc dù ra đời lâu lắm rồi

Ủng hộ diễn đàn