Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập làm quen với LR mặc dù cài rất lâu rồi.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi Nhắng, 16/1/13.

Lượt xem: 3,163

1. Nhắng Thành viên cấp 3

Như title đã nêu :( e cài LR lâu lắm rồi mà chưa bao giờ sử dụng tới, hôm nay ngồi thử làm mà ko hiểu gì, cho ra đc 3 tấm này, mọi người cho ý kiến :D

...
    quanthuanh, nguyenk nkanhphanktd thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thích pic 1 . Mà bạn có bị choáng với cái giao diện của LR giống mình ko ta ;;)
  3. munchita

munchita Thành viên cấp 1

pic 2 và 3 nhìn chất quá:x
  4. Lờ Dờ

Lờ Dờ Thành viên cấp 1

Pic 1 bạn kéo satur của màu mangeta hơi khiếp thì phải. Nhưng mình thích cái ảnh đấy, nhìn chugn mình thích làm màu bằng LR, nên ko có ý kiến gì về pic 2 và 3
  5. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

Pic 3 B&W cũng đẹp đó chứ ;;)
    Khắc Thượng thích bài viết này
  6. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Em ko bị choáng, nhưng hoa mắt bác ạ 8-}
    chắc vậy, mình thấy ảnh nó nhỏ hơn bên PS, zoom lên thì lại hơi lớn, màn hình lap cũng ko đc chuẩn, nên mình hơi quá tay thật, nhìn nó hơi rực :D

Tks mọi người đã cho ý kiến, 2 tấm B&W thì 1 là thằng bạn đi chơi chụp, tấm cuối là ông anh trai đang đăm chiêu chơi game =)) chụp chộm phát :))
  7. Lờ Dờ

Lờ Dờ Thành viên cấp 1

Zoom của LR hơi dở, 3:1 với 1:1 thì cũng vẫn cứ to, nói chung là không zoom rồi tùy biến màu thôi bác ợ. Được cái công cụ brush và gradient của Lr hay mà

Ủng hộ diễn đàn