Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm 3Ds max đầu tay :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi Liebestraum, 26/10/12.

Lượt xem: 15,802

1. Liebestraum Clone Stamp Talent

Tác phẩm đầu tay của mình sau mấy hôm rảnh rỗi down 3ds max về nghịch :D
    Không biết thế này có được gọi là tác phẩm không nữa :-s

Mình làm theo cái hình lúc cài 3ds max :D mà trông có vẻ không giống lắm

...
    LeeFly, TRAN_LINH, Crz25 người khác thích bài viết này.
  2. Hổ Báo VietDesigner.

Hổ Báo VietDesigner. Mới đăng kí

- Đẹp quá ! Like :like:
    - Mình cũng muốn thử học 3Ds Max nhưng máy Cùi quá nên không nghịch được !
    mailove00, Ku Sang, Lâm Ngọc Thanh1 người khác thích bài viết này.
  3. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Lần đầu á? Có thật k bác? Chắc bác cũng vẽ đồ họa bằng phần mềm gì đó trước thường xuyên rồi nhở?
    LinhKa DecorLiebestraum thích bài viết này.
  4. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Thank bạn, máy mình cũng chỉ dùng core 2 due thôi, reder thông số thấp là được mà :)
  5. Liebestraum

Lần đầu thật, vừa làm mình vừa xem các bài hướng dẫn trên mạng. Mình hay xem bài hướng dẫn trên http://tuhoc3dtructuyen.com/ :)
    SkullBoyTONE.Rs thích bài viết này.
  6. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Tác phẩm đầu nhưng chắc nghịch mấy năm rùi mất :|. Sao đẹp thế :x
    Liebestraum thích bài viết này
  7. Liebestraum

Hi thank bạn, chính xác là mình nghịch được 1 tuần với ý định làm cái nhà nhưng ko đủ vật liệu nên chuyển sang làm cái này, lúc đó đã có kiến thức tích góp trong quá trình "xây nhà" nên làm cái này mất có 1 2 tiếng gì đó :)
    boyplay thích bài viết này
  8. Cung Loan Trang

Cung Loan Trang Thành viên cấp 2

đẹp đó bạn,tuy nhiên vật liệu bạn cho độ bóng hơi quá tay thì phải.có lẽ bạn làm theo tut
  9. Liebestraum

Thank bạn, cái hình này lúc cài 3ds max có, mình nhìn đó là làm theo, ko theo tut nào cả, mình thích để bóng vậy để khác với cái hình gốc với nhìn lạ mắt hơn, có nét riêng chút :)
  10. mrchelski37

mrchelski37 Banned

quá đã!
  11. Liebestraum

Hic ma sao ben photoshop nhieu bai dang the ma ben 3d co ve vang ve the nhi (xin loi mod vi minh khong viet duoc dau)
  12. domino3713

domino3713 Mới đăng kí

model bạn dựng ah... hay đây là bài test setting thôi =]..dù sao cũng rất tốt khi là lần đầu tiên.góp ý một chút ...bóng đèn đang giống bóng đặc hoặc có nước bên trong.bạn nên tạo độ dày thay vì dùng 1 khối đặc như m nhìn thấy(?!). =]
    Cuchuoi90Liebestraum thích bài viết này.
  13. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Mình nhìn ko rõ lắm nhưng hình như chỗ dây bị uốn cong trông nó không mềm mại, bạn check lại giúp mình với?
  14. nguyễn chí thanh

nguyễn chí thanh Thành viên cấp 1

máy mình load cái này chắc gần 1 tuần mới xong :))
  15. nguyễn chí thanh

nguyễn chí thanh Thành viên cấp 1

nhưng mà tác phẩm tuyệt vời đấy. mấy anh bạn mình bên Kiến Trúc reder mãi chả ra cái nhà :(
  16. Thanh Tinh 1209

Thanh Tinh 1209 Thành viên cấp 2

phần bóng đèn có vẻ như là đặc quá đó bạn, nó phải trong suốt lên chút nữa. mà khi mình vẽ lại ý tưởng của người khác thì không đc gọi là tác phẩm của mình đâu bạn. :)
  17. Liebestraum

Thank bạn :)
  18. Liebestraum

Mình làm tất cả :) cái bóng đèn mình cũng thấy nó không bình thường nhưng chắc do chưa có kinh nghiệm nên lúc đó không biết bị làm sao, chỉnh mãi không được :(
  19. Liebestraum

oh, bây giờ mình mới biết là tại cái bóng đèn của mình đặc :(
  20. Thanh Tinh 1209

Thanh Tinh 1209 Thành viên cấp 2

bạn chỉnh độ trong suốt tăng lên gần tối đa và độ phản chiếu giảm xuống xíu nữa là đc mà ! :)

Ủng hộ diễn đàn