Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm Brouchure va Catalogue đầu tay của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Chim gõ kiến, 31/3/14.

Lượt xem: 3,910

1. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

thitkho: Trời. Thì nhận xét thì phải nói thẳng ra thôi, sự thật thì nó mất lòng, để cho chú ấy tiến bộ hơn thôi, bạn không thấy backround gần như không xử lý à? giống vài tấm hình ghép lại mà còn ghép ẩu, nhưng cũng hy vọng lần sau tốt hơn, chứ nếu bạn là Khách hàng bạn có dùng sản phẩm này cho thương hiệu bạn không?
    Mình phải phân biệt rõ 2 khái niệm, người ta nhờ nhận xét thì bạn cứ nói thật, nói đúng, nói thoải mái ... đừng nói bậy là được. Còn tác phẩm người ta trưng bày mình xem, không yêu cầu nhận xét thì tốt nhất nên nói Đẹp, không đẹp, ổn, không ổn thôi.
    Mà thôi cũng chẳng có gì to tát, mình nhận xét thế chủ Thớt tiếp thu không thì cái đó còn là quyền của chủ Thớt.
  2. Vinh Hoàng

Vinh Hoàng Thành viên cấp 2

Nói chung anh em thấy gì nói đấy thôi

Anh em vietdesigner trình độ hay dở đến đâu thì cũng ko ngô nghê đến mức ko phân biệt được ý đồ "cắt dán thô" với việc cắt dán cẩu thả.
  3. vietphi1304

vietphi1304 Thành viên cấp 1

Nhận xét thì các bác trên đã nói gần như là đầy đủ rồi, mình chỉ xin đóng góp một ít kinh nghiệm khi mới bước và nghề là bạn nên rèn luyện về tư duy, luôn cập nhật những xu hướng, nếu làm về sản phẩm gì thì nên tham khảo trên gg để tư duy, mài dũi và phát triển thêm về ý tưởng. Chúc bạn thành công!
  4. Chim gõ kiến

Chim gõ kiến Thành viên cấp 1

Chim gõ kiến cảm ơn nhận xét rất bổ ích của các pro rất nhiều ah! Qua các comment này mình có thêm học hỏi và sẽ cố gắng thật nhiều hơn nữa ^^. em cảm ơn đặc biệt đến 2 bác thitkhotiendatbtt rất nhiều, qua 2 bác em có cách nhìn sâu hơn về tác phẩm của mình, biết thêm được về cắt ghép thô, về manipulation photo... ^_^
    cho e nói vài lời để gọi là bảo vệ cái ideas của mình chút xíu ^^
    - Phong cách của e đúng như bác thitkho nhận xét ah, e thích cái gì đó nhẹ nhàng, thoáng và đơn giản nhưng rõ ràng.
    - Brouchure chắc có lẽ do export bị lệch chút. file thiết kế e màu tươi hơn chút xíu. e cố tạo ra một cái gì đó gọi một mẩu chuyện, hoạt cảnh các con thú trong rừng...để các e bé thích thú hơn với đồ chơi này. Các toy soft mềm, màu sắc nhẹ...nên e ko muốn đổ background quá phức tạp ở màu sắc - nên em xài màu nâu, xanh nhẹ...Để e sẽ thử lại với màu và font khác xem sao...Nhân tiện có bác nào chỉ giúp e: có kinh nghiệm nào để khi export ra mà màu sắc ko bị chênh lệch nhiều ko ah?
    - Về catalog, đầu tiên cho e rút lại cái hình số 6 ( cây dù tím Sofia the first) - cái này e post nhầm mà 4frum ko có chỗ nào xóa đc hình nên e ko lấy xuống đc ^^ , (e chỉ lên layout nhìn coi sao thôi chứ hok có làm nó, nên cắt cúp, ...đều thấy ghớm zậy đó hiiii) nên mình bỏ qua nhận xét cái đó nha các bác. Sorry các bác nhiều ah ^_^!
    * Về cái hình số 8 và 9:
    - Hình số 8: cái bàn bị cắt mất một phần chân - là ngụ ý của e đó ah. ở đây mình quảng cáo cây dù, nên e muốn chú ý và đơn giản bớt. Nếu các bác để ý thấy: nếu nói cắt dán cẩu thả thì không hẳn: các bác nhìn cái nét góc cạnh của cái bàn nha: nếu cắt cẩu thả thì nó sẽ không tính toán ở góc và thẳng nét như vậy đâu ah. Có lẽ vì kỹ thuật e còn yếu nên không thể hiện được hết ý tưởng mình muốn dẫn dắt.
    - Hình số 9: Các vòng tròn ở phía dưới các cây dù - đó không phải là bóng mà là cái background trang trí nổi bật thêm cho cây dù, cho thêm sinh động mà ko nhàm chán đó ah. Nếu là bóng thì e đã xử lý khác rồi ah! ^^
    Kỹ thuật e còn yếu kém quá...các bác pro chỉ em để làm sao được như các bác ấy nhỉ? :)
    Qua đây e thấy dù sao cũng có bác thitkho nhìn thấy được cái ý của em muốn trong tác phẩm của mình. e vui lắm vì điều này, dù sao cũng có 1 người trong số vô vàn người cảm nhận đc công lao động của mình hihii
    Cảm ơn các bác đã động viên em, em sẽ tiếp tục cố gắng và cố gắng
    Chúc các bác ngày làm việc vui vẻ nhé! e sẽ còn nhờ vả các bác nhận xét nhiều nữa đó nhen ^^
    a Koi, thitkhoVinh Hoàng thích bài viết này.
  5. Chim gõ kiến

Tiếp tục với các poster này, em nhờ các bác pro nhận xét giúp e nha ^^ . Poster kêu gọi sự cứu trợ, giúp đỡ các đồng bào bị thiên tai bão lũ. ý tưởng từ 2 chiếc là chuối - lá rách ít đùm bọc lá rách nhiều ...

6. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Mình biết bạn đang muốn thể hiện câu ( lá lành đùm lá rách ) nhưng nhìn ko dc bạn.. xem lại màu sắc, bố cục, ( Ảnh bản ghép ko theo 1 kiểu nào cả, rất khó hình dung )và font chữ của bản cũng ko được nhấn mạnh.
    Chim gõ kiến thích bài viết này
  7. Chim gõ kiến

cảm ơn nhận xét bạn nmplela hix hxi từng bước cố lên thui :)
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn nên làm các line như xương lá để phân tách ảnh, Với cả với hình ảnh này bạn nên để poster khổ ngang, kéo nghiêng chiếc lá đi 1 chút sẽ dễ nhìn hơn. Bạn thử xem rồi lại ném lên đây nhận gạch :))
    À lần sau nhớ cắt hình cho nó sắc nét chút nhé, phần nền bạn làm hơi nham nhở nên poster nhìn không sang
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn