Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm chân dung - Đọ sức có thưởng.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hoangtutrenbien, 1/6/14.

Lượt xem: 6,052

1. hoangtutrenbien

hoangtutrenbien Thành viên cấp 2

Chưa đẹp
  2. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

vậy như bác hoangtutrenbien thì như thế nào là đẹp :v :v

chỉ mình với, mình cũng dag có í định đi học cái nì, cơ mà wá xa cho đội ở thôn wê :(
    hoangtutrenbien thích bài viết này
  3. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Các bạn nên dừng cuộc chơi đi vì theo lý chẳng ai bằng chủ thớt đâu, nhưng nói thật ảnh của chủ thớt để chân thật vì bạn chỉ nâng sáng một chút rồi chấm nhặt, làm mịn...cái này đố bạn in ra được, lên lab nó cũng kéo màu khác và mình thì cũng chẳng thấy cái gì là nghệ thuật và chuyên môn trong cái ảnh bạn làm. Xin nói thêm là người ta chụp ảnh đa số muốn đẹp đẽ hơn mà ko cần đến thẩm mỹ viện, thật thì cần nhưng cũng ko nên quá tôn trọng sự thật. Cái ảnh chơi sáng nó khác với cái ảnh ánh sáng lem nhem chỗ thì tối quá chỗ thì sáng quá
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/6/14
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nói thật là tác phẩm của chủ thớt chẳng có gì đặc biệt nếu ko muốn nói là xấu vl, vậy mà thích đi nói người khác là gà này gà nọ, bày ra cả cái topic nhảm, đóng mịa nó cho xong.
    hatay1712, hoangtutrenbien, xuanhung2 người khác thích bài viết này.
  5. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

mình ko bit nhưg tại lười nên mình làm theo cái cách siu nhanh, khoảng 5' là xong ùi, chấm châm vài 3cái rùi cho nó 1cái plugin là xong =))
    còn chủ thớt làm jì thì mềnh ko bit, mình cũng chả bit studio nó làm cách jì :v :v
  6. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Nói túm lại là chém gió chơi cho vui, ảnh đẹp hay xấu tùy vào mắt mỗi người. Có người thích da mịn như lụa, có người thích ảnh gốc, người thì thích mờ mờ ảo ảo, lại có người thích chấm sửa chút ít..... Còn mình thì thích làm theo đủ cách (chém gió) cho vui í mà, hehe.
    hatay1712, hoangtutrenbien, xuanhung1 người khác thích bài viết này.
  7. viethq

viethq Thành viên cấp 2

8. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Mình cảm thấy bị tổn thương :'(

Ôi con tim bé bỏng mong manh :-s
  9. hoangtutrenbien

Hì, thôi bỏ forum này, xem ra chẳng học đc gì thêm ngoài tự ái với đổ thừa. Chán quá. Nhìn tấm ảnh mà kêu chấm mấy chấm, chẳng có ai tự hỏi là tấm ảnh xấu chỗ nào hay tấm ảnh chưa đẹp chỗ nào. Nhìn nhận tấm hình của mình cũng sai. Mình nói là có cơ sở, các bạn cứ dùng plugin, tay nghề chẳng khá lên đc nhiều đâu. Và các bạn tải ảnh mình về và đêm so sánh các ảnh khác đi. Mình chụp máy cùi, lens cùi cũng k dám so sánh chất lượng hình ảnh với các bạn khác, nhưng thực sự các bạn thích ng ta khen hơn là chê, giống con gái quá rồi còn gì
  10. hoangtutrenbien

noname_0 tấm này mình chụp với 2 đèn flash, tránh đc sáng lóa từ đôi kính.
    Mình k làm mịn, chỉ tẩy vết bằng chuột,ccân bằng màu bằng bút đen và trắng trong curve mask, blowup đôi mắt, dùng liquyit sửa lại mái tóc bị bệt,, 2 cánh mũi, phần tai cho gọn lại chút, cằm, má cân đối chút, xóa bớt 1 chút vết từ mặt nữa, dùng dodge để làm nổi bật vùng sáng tối. Vậy là xong đó. Các bác đừng chém bừa ảnh của em.
  11. xuanhung

hoangtutrenbien : Không ai quan tâm a đã làm gì với tấm ảnh, cái người ta quan tâm là tổng thể và kết quả cuối cùng, khá phũ nhưng giống như vài a chị trên đã nói: bức ảnh a chỉnh sửa chẳng có khác biệt là mấy. Và retouch không chỉ có như vậy.

Thành viên cấp 1 và ''thôi bỏ forum'' là đủ hiểu cách anh nhìn nhận gì ở cái forum này rồi. Theo như dân gian người ta nói thì có câu gì mà ếch ếch giếng giếng gì đó.Thưa anh, forum này rộng lớn lắm, đủ người, đủ dạng, người yếu có, người mạnh cũng nhiều. A chỉ mới xem vài tác phẩm thì lại nói ae ''gà cũng làm được'' này nọ, là đã đụng tự ái của bao nhiêu người. Bộ anh lớn rồi mà anh không biết dùng từ gì để cho người ta cảm thấy được tôn trọng hả? Bộ góp ý chân tình là phải dùng từ hạ thấp người khác sao ? Đến lúc có người lên tiếng thì, ôi thôi, bỏ cái forum, toàn tự ái, blah blah ~.~.

Theo e nghĩ, chính anh mới là người tự ái và tự đánh giá cao năng lực của mình quá rồi, cả đôi mắt thẩm mỹ của anh cũng cần phải được nhìn nhận lại. Thông thường những người tự đánh giá cao sản phẩm của mình thường là chưa có đủ kinh nghiệm trong nghề.Nếu anh thực sự giỏi, hẳn a sẽ không bao giờ làm như thế, chỉ khiến người ta thấy ác cảm với tác phẩm của mình thôi.

Và thêm 1 vấn đề nữa e thấy rất khó chịu. Dùng plugin thì đã sao, lụt tay nghề ?? A chưa hiểu gì về plugin rồi, plugin đa dạng, nhiều loại, không phải chỉ bỏ vào cái roẹt là tấm ảnh nó sẽ đẹp. Có plugin ánh sáng, plugin khử noise, làm méo ảnh,... tất cả đều là các công cụ bên ngoài hỗ trợ thêm cho PTS. Nói cách khác, đó chỉ là các công cụ bình thường được ''cộng'' thêm vào thôi. Anh nghĩ plugin giống camera360 hay sao mà toàn nghĩ nó sẽ làm ảo bức ảnh ? Hơ hơ.

Người giỏi thực sự là người biết sử dụng và khai thác các plugin khác nhau , sử dụng plugin tốt chính là nâng cấp tay nghề chứ ''lụt nghề'' cái gì ở đây ??

Biết khai thác những công nghệ mới giúp ích cho công việc thiết kế rất nhiều, nếu anh làm trong môi trường thiết kế chuyên nghiệp thì việc anh chối bỏ những công nghệ giúp công việc mình suôn sẻ , nhanh chóng và đạt chất lượng tốt thì anh đang tự chối bỏ chính mình đó anh.

Nếu như theo cách anh suy nghĩ thì giờ này anh đang ngồi ''vẽ tay, tô màu'' cho tấm poster quảng cáo đó.
    hatay1712, Thiên Ma, kubeongay1 người khác thích bài viết này.
  12. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Bác xuanhung nói cũng có lí đấy! cái người ta cần ở 1 tấm ảnh là kết quả chứ người ta không quan tâm mình đã làm ntn với tâm ảnh đó.
  13. tuyentran

tuyentran Thành viên cấp 1

Em tò mò đến đoạn các bác hướng dẫn cách làm của từng bác để mấy con gà như em học hỏi !
    hatay1712 thích bài viết này
  14. hoangtutrenbien

Các bạn ăn nói có vẻ quá tự tin tác phẩm của các bạn, nên mình nói thẳng, gà thì chấp nhận gà, k bàn cãi, mình làm đẹp hơn mình nói, nhìn vậy mà bảo k khác mấy, đọc đc mấy hàng comment của bạn kia mà k thích đọc nữa, chán
  15. hoangtutrenbien

Các bạn dùng plugin ở đâu thì dùng, trong retouch chân dung trong post của tôi, tôi đã đề ra trước nên k cãi, và các bạn muốn chú ý đến thành quả thì xem đã đẹp hơn tôi chưa, và tôi chưa tự chấp nhận tôi tài giỏi gì. Ok
  16. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Klq nhưng em có cái pic của thằng bạn nhờ edit dùm :)
    Nếu bác nào edit đẹp giống ý nó thì được 1 cái card đt 100k :D
    Yêu cầu : Fix theo kiểu Fantasy ( manip gì gì đó ) :D
    ps: ở trên là hình chị nó :D
  17. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

ảnh chủ thớt có gì là hay ho lắm đâu nhỉ, bọng mắt to đùng không đều, lúc chụp để nguyên bộ râu dê nữa.
    Quan trọng là mỗi người retouch hướng tới 1 mục đích nên ảnh sẽ khác nhau. Bạn retouch lấy 1 bức ảnh chân dung khác với 1 người retouch cho 1 tạp chí nhé.
  18. hoangtutrenbien

Các bạn đừng nói ra, nói trong này, trong khi các bạn k kỹ, k tập làm lại thì trình cũng có vậy, chê thì lo mà tìm hiểu, tui khen thì các bạn tự hào các bạn làm đẹp rồi. Cả forum xúm vào để ý tới bình luận của tôi trong khi các bạn làm đc gì?, mọi ngưởi chơi ép vậy k bỏ forum mới lạ, các bạn nói này nọ cũng chỉ bảo vệ tác phẩm chưa có tiến bộ của các bạn
    Tự nhiên đêm hình khác vào khoe khoang, tôi nói rồi các bạn sẽ lấy lí do là này nọ, retouch l, nhận xét tầm bậy tầm bạ cách tôi làm, nhận xét lạc chủ đề, cứ nhận xét ra, chỉ vì tôi chê các bạn, pó tay
  19. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

mình cũng chả chỉ trích ai hết, mình chỉ nói những gì mình thấy thôi, quan trọng là người làm ảnh khi xem ảnh mình làm thì đặt mình vào chỗ người xem ý.
    Mình công nhận mình gà hơn bạn là được.
  20. xuanhung

E nói đơn giản thôi, một số người lên tiếng ở trên chưa hề tham gia làm ảnh ở topic này, nên a đừng nói là họ lên tiếng chỉ vì a ''chê''. Họ lên tiếng vì bất bình thôi. A cần phải hỏi tại sao - họ lại lên tiếng khi họ không liên can tới topic này ? Vì cách hành xử của a có vấn đề ! Tại sao nhiều người nói ảnh của anh làm không đẹp ? Vì thực chất nó không đẹp. Cái gì cũng có cái nguyên do của nó.

Ủng hộ diễn đàn