Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm cùi cần lời bình để hoàn thiện

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thanhdatqp, 14/9/14.

Lượt xem: 1,726

1. thanhdatqp Thành viên cấp 2

Em có 1 đứa bạn nhờ làm cái bìa truyện
    Em làm đc có như thế này
    hi vọng bác nào cho em xin nhận xét về bố cục text với ạ(nhất cái phần author ý)

...
  2. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

sorry.Mình ko thấy ổn chỗ nào cả ;))
    thanhdatqp thích bài viết này
  3. SaraNguyen

SaraNguyen Thành viên cấp 1

mình thấy cách phối màu có j đó k ổn , nhất là màu hồng với cái màu xanh ấy :)
  4. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

h nên làm ntn ?
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn xem lại toàn bộ text. Thứ nhất là font chữ không phù hợp. Dùng 1 đến 2 font thôi. Với các bìa truyện có hình ảnh ntn bạn nên chọn các font nét đơn giản, đừng nhiều chi tiết. Rối rắm. Tông hình nền là dạng màu trầm thì nên chọn màu nhẹ nhàng hoặc màu trung tính cho text. Kích cỡ text cùng không hề phù hợp bạn nhé. To quá. Căn lề cũng cẩu thả nữa
  6. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

Từ bác.nói dần e rút kinh nghiệm.hjhj
  7. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Chỗ tên tác giả chữ hơi to so với bố cục, đặt vị trí và lên màu cũng kg đẹp nữa thớt à. Với tỉ lệ kích thước cũng kg đúng kích thước bìa sách nữa
  8. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Cùi thiệt
  9. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

bạn nên chỉnh lại thế này :
    1. Câu "tôi là gì trong trái tim em" đổi thành 1 font duy nhất, dạng đơn giản, chuyển sang tông màu trầm, hoặc 1 màu khác dịu mắt hơn
    2. Chữ LẠC LẠC font quá xấu, size quá to
    3. Không nên dùng chữ Author. Chỉ cần ghi Lạc Lạc là hiểu rồi :) Nếu được thì chuyển tên tác giả lên góc cao, align center, màu phù hợp
    Thân

Ủng hộ diễn đàn